Hiện tại bạn có chán ds ko ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

chán hay ko chán

• chán cái ds quá

Bình chọn: 5 17.2%
  • ko bao giờ chán ds

Bình chọn: 24 82.8%

• Số thành viên bình chọn
    29
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Hiện tại mình đang rất chán cái ds vì ko có game hay để chơi , bây giờ chỉ còn trông đợi vào 2 cái hit đỉnh là FF và NG thôi , nếu 2 game đó mà ko hay thì chắc phải tạm biệt cái ds quá . Có bạn nào giống mình ko ?

vodoi_em

Nấm nhỏ
Hiện tại mình đang rất chán cái ds vì ko có game hay để chơi , bây giờ chỉ còn trông đợi vào 2 cái hit đỉnh là FF và NG thôi , nếu 2 game đó mà ko hay thì chắc phải tạm biệt cái ds quá . Có bạn nào giống mình ko ?
giống hệt tớ, nhưng khác ở chỗ tớ vẫn chơi Zelda đều đặn và MK
đang muốn có PSP hay Wii để chơi cho biết, nhưng k có tiền nên đành chịu:confused[1]:

Huydinh83

Siêu Admin
hề hề, nếu sắm DS dể dùng cho mục đích chờ chơi những game đỉnh,hoành tráng thì có lẽ bạn sẽ thất vọng. Và tất nhiên mang cái tư tưởng máy game để chơi game đỉnh thì dù bạn có mua đến PSP......4 thì cũng sẽ thất vọng như thường.

hề hề, nếu sắm DS dể dùng cho mục đích chờ chơi những game đỉnh,hoành tráng thì có lẽ bạn sẽ thất vọng. Và tất nhiên mang cái tư tưởng máy game để chơi game đỉnh thì dù bạn có mua đến PSP......4 thì cũng sẽ thất vọng như thường.
Chuẩn quá :">
Mua PSP về để nghe nhạc, xem phim đây :( Bán đi thì lỗ quá :(

vodoi_em

Nấm nhỏ
cái topic khá hợp với thực trạng hiện nay: DS thiếu game trầm trọng, mọi người(tớ) cũng đang dần chán DS
/huydinh83 em muốn có PSP vì con người thường thích những cái gì người ta chưa hoặc k có được
Thèng bạn có PSP thèm nhỏ dãi cái DS, mình có DS thèm nhỏ dãi cái PSP=))

Huydinh83

Siêu Admin
thiệt ra không phải DS đang thiếu game hay đâu, mà ngược lại nữa là đằng khác. Ông bà mình nói "một miến khi đói bằng một gói khi no" em thử nhìn sự việc dưới con mắt của một người phải bỏ tiền mua game gốc chơi sẽ thấy là game ra chơi không kịp.

vodoi_em

Nấm nhỏ
thiệt ra không phải DS đang thiếu game hay đâu, mà ngược lại nữa là đằng khác. Ông bà mình nói "một miến khi đói bằng một gói khi no" em thử nhìn sự việc dưới con mắt của một người phải bỏ tiền mua game gốc chơi sẽ thấy là game ra chơi không kịp.
cái em khó chịu nhất là...toàn game J nên k chơi kịp nổi:((

mình cũng đã từng rơi vào trg` hợp gần giống như vậy, kết wả là h hok chán ds nhưng cũng hiếm khi đụng tới.
Có thể do chúng ta chơi game ds wá dễ dàng , mún rom nào có rom đó ngay nên mau chán chăng? :)) Như ng` khác bỏ tiền ra mua game gốc, đã chơi fải chơi cho bằng hết, thật sự dồn hết iu thik vào game nên mới mua chắc hok chán ds nhanh thế này đâu ;))
~> lời khuyên: đã kết game nào thì chơi cho xong game nấy, nhất là những game dài. Đừng chơi nửa này nửa nọ, mau chán lắm >"<!

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Nhớ lúc DS vừa ra chỉ có 1 game gốc là Super Mario 64 DS (đã phá đảo và lấy dc 136/150 ngôi sao) và bản Demo Metroid nhai đi nhai lại vẫn ko thấy chán. Sau có tiền mua thêm game đua xe Alpha (ko nhớ rõ tựa :D) mặc dù hok hay nhưng vẫn ráng luộc hết các mode, mission, unlock all car...

Giờ nhìn lại game ra như xiết, ào ào chơi hông kịp luôn (tới h vẫn chưa hoàn thành Zelda) :) Chơi từ tốn và chậm rãi nhưng ko bỏ sót bất kì game hay nào cả. Một số bạn hiện tại thấy việc download dễ và xóa dễ quá nên cứ lượn qua vài vòng rồi xóa ngay. Người ta nói là: hok cần chơi nhiều, chỉ cần chơi pro :D Tớ ko chơi hết tất cả game DS (thời gian đâu mà chơi hết :( ) nhưng đảm bảo đụng trò nào thì fải fá đảo trò đấy :D :D :D Chơi tới cùng mới thấy dc cái game trọn vẹn của game.

Đó là chưa kể đến ~ game có giá trị chơi lại như MarioKart :) Nói thật: Nếu bạn chán, hãy cứ thẳng tay bán DS đi và mua hệ máy khác về. Đừng lên đây than vãn game ít game nhiều. Bạn có biết DS là 1 trong những hệ máy có lượng game nhiều nhất ko? Mình thấy nguyên nhân chính chỉ đơn giản nằm trong suy nghĩ, cảm giác của bạn thôi.

Và nếu bán DS đi thì goodbye my friend :D :D :D

vhoanox

V.I.P Member
Có thể do DS là loại máy thiết kế đúng nghĩa handheld , quick play thích hợp việc đi đường hay những giờ giải lao của lớp ... có lẽ cái bạn muốn tìm là các game dài hơi hay fps thời thượng hiện nay cái này thì phải nói tới console và PC .

P/s : nói vậy chứ DS đang rất mạnh về game phiêu lưu có thể khiến ngồi hàng giờ với DS mà không chán !

Tớ cũng vậy,game tải về 1 đống nhưng ko chơi dc cái nào trọn vẹn cả,cứ chơi dc 5' lại tắt bỏ.Kể cả series mình thích nhất :(
ko như thời snes,ps1.Có 1 trò mà cứ chơi đi chơi lại hoài.
Hay là tại quá nhiều game nên bội thực chăng?

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Tôi mua DS chỉ để chơi 2 game Castlevania. Sau đó có thêm 1 game nữa là Luminous Arc.
Mario Kart thì chơi cho vui thôi.
2 cái Megaman ZX thì không chơi, vì thứ nhất hình bé quá nhìn không thích, 2 là game Action chơi trên handheld không sướng tay.

Chán thì không bao giờ chán cả. Nhưng vì dạo này bận nhiều thứ, vả lại chả có game gì chơi được (đối với tôi) nên 3 tháng nay không động tới DS.

Hay hoặc dở là ở game, và do người chơi, không phải ở máy.
Mua PSP về để nghe nhạc, xem phim đây
PSP nghe nhạc thì được, còn xem phim thì cũng nét, nhưng chả khoái. Dùng máy tính sướng hơn.
Dạo này ở trọ nên không thể chơi console, đành gặm handheld cho đỡ buồn.

trời 1 ngày em dành 4 tiếng hơn cho cái ds, chơi mãi mà ko thấy chán. nhất là mấy trò giải đố, nhưng dzui, càng chơi càng khoái, hiện tại là quá nhiều game để chơi (game cũ hông mới) nên khó lòng chán được. mấy game em đang chơi là : mario bros, professor layton, zelda, MK, cooking mama, lost in blue, final fantasy, và còn nhiều game trong ổ cứng nữa àm hết chỗ chứa rồi, hic hic........ chắc tại thể loại game trên ds không fu` hợp với bạn???
không bao giờ chán DS.....DS là riêng, là một, là thứ nhất... Ko có ai bầu bạn như DS với ta.. lah lah lah...
hic, sắp tới còn có ninja gaiden nữa, mẹ ơi, bội thực >.<

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mình thấy mấy game trên DS rất phong phú và hay cơ mà :-/
Nói thật mình chơi mà ko muốn đem đi sạc lun đấy :|
PSP tất cả game của nó đều rất tốn thời gian để chơi mà điều này thì số đông hs ko đáp ứng nổi
P/S: Chắc ai chê DS thèm PSP thì chắc ở ko dữ lắm =)) Hoặc là mua PSP thì chỉ đễ nghe nhạc xem phim =)) Mà nếu vậy mua cái Ipod còn hay hơn :|

trời 1 ngày em dành 4 tiếng hơn cho cái ds, chơi mãi mà ko thấy chán. nhất là mấy trò giải đố, nhưng dzui, càng chơi càng khoái, hiện tại là quá nhiều game để chơi (game cũ hông mới) nên khó lòng chán được. mấy game em đang chơi là : mario bros, professor layton, zelda, MK, cooking mama, lost in blue, final fantasy, và còn nhiều game trong ổ cứng nữa àm hết chỗ chứa rồi, hic hic........ chắc tại thể loại game trên ds không fu` hợp với bạn???
không bao giờ chán DS.....DS là riêng, là một, là thứ nhất... Ko có ai bầu bạn như DS với ta.. lah lah lah...
hic, sắp tới còn có ninja gaiden nữa, mẹ ơi, bội thực >.<

mấy game bạn kể ra toàn là game cũ ko ! trừ cái professor layton ra còn lại thì về nước hết gòi . Ko phải game ds ko phù hợp với tui mà là hiện tại đang cực kì thiếu game .Game của ds rất ít game nào có giá trị chơi lại trừ các game kinh điển như mario , zelda , chẳng lẽ suốt mấy tháng trời nhai đi nhai lại mấy game đó hoài à

@ Tiểu Bảo : tui biết ds là hệ máy nhìu game nhưng đa phần là game nhảm .

@ Huydinh83 : anh hãy nhìn vào sự thật là em đang chơi game lậu vì vậy em ko thể hỉu đc cảm giác chơi game gốc .

wow_wow

Thành viên lâu năm
Hào Ken nói:

@ Huydinh83 : anh hãy nhìn vào sự thật là em đang chơi game lậu vì vậy em ko thể hỉu đc cảm giác chơi game gốc .
Thôi bạn ơi, có thể bạn đã chán cái DS thì cái j đối với bạn cũng thành sai hết thôi =))
Chơi mấy game do những nhà phát hành nổi tiếng phát hành thì làm j có chuyện toàn game nhảm =)) Bạn nên thấy mình may mắn khi chơi game lậu chứ ở đó mà nói những câu nghe khó chịu như thế nữa =))

Huydinh83

Siêu Admin
mấy game bạn kể ra toàn là game cũ ko ! trừ cái professor layton ra còn lại thì về nước hết gòi . Ko phải game ds ko phù hợp với tui mà là hiện tại đang cực kì thiếu game .Game của ds rất ít game nào có giá trị chơi lại trừ các game kinh điển như mario , zelda , chẳng lẽ suốt mấy tháng trời nhai đi nhai lại mấy game đó hoài à

Hị hị, vậy bạn cứ chơi thử PSP đi. chẳng có hệ máy nào ra game hot đều đặng hàng tuần, hàng tháng cho bạn chơi đâu. Và sau 1 thời gian chơi thử, bạn hãy thử kể chừng chục tựa game PSP có giá trị chơi lại nhé.
thiệt ra là với tinh thần "game lun sẵng có" thì những người như bạn chẳng thích hợp với 1 hệ máy nào cả.

Annieslover

V.I.P Member
chán thì chẳng thấy chán nhưng cũng kô thấy thích thú như hồi mới chơi , các tựa game hay thì ra ít + lâu quá chịu kô nôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN