Hình ảnh của Sài Gòn xưa .. Old photos of Saigon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chú Ý :

Hôm nay mở cái Topic này để anh em giao lưu về những hình ảnh của SÀI GÒN xưa , cách đây hơn 100 năm về trước SG của chúng ta được gọi là HÒN NGỌC VIỄN ĐÔNG , Topic này mình mở ra để anh em giao lưu hoặc post những tấm hình của Sài Gòn trước năm 1975 và gom chung vào 1 chỗ để anh em cùng giao lưu và bàn luận của SG xưa , không post những hình ảnh sao này và anh em lưu ý dùm mình là không bàn về các vấn đề chính trị của Miền Nam Việt Nam trước năm 1975 , xin cám ơn các bạn

[youtube]9QdyyDt96Ek[/youtube]​

Bây giờ chúng ta cùng xem nhé ..

There were a lot of cars in the old day. I haven't seen them yet. And these are some pictures which I seached out in the internet. Maybe these pics were about 100 years ago.

^^ Những hình ảnh trên từ chợ BẾN THÀNH tới bến Bạch Đằng từ những năm đầu 1900 của thế kỷ trước , anh em hãy xem vào bàn luận cho vui nhé

^^ Sông Sài Gòn những năm 1930 và tấm hình cuối cùng là trường Lasan Taberd School nay là trường TRẦN ĐẠI NGHĨA .

^^ Nói đến khu người Hoa ở Sài Gòn thì phải nhắc tới khu vực Q5 ở Chợ Lớn ,đây là những bức ảnh Chợ Lớn cách đây hơn 100 năm từ tấm đầu trở xuống là đường Nguyễn Trải và 1 số là đường Trần Hưng Đạo, ngoài ra chúng ta còn thấy cả bưu điện đầu tiên của của Sài Gòn .

^^ Đây là khu vui chơi THẢO CẦM VIÊN những năm 1889

Thương xá nào đây ..??

Tòa Đô Chánh 1960 nay là UBND

Nhà hàng Continental trên đường đường Tự Do gần Nhà Hát Thành Phố

Đố anh em đây là rạp gì góc bên trái nhé

Đường Đồng Khởi những năm đầu 1960

1 góc của Nguyễn Huệ - Đồng Khởi và PASTUER

Tòa nhà này bây giờ là DIAMOND PLAZA đấy

Cầu Tân Thuận hướng từ Q4 qua Q7 năm 1950

Chợ bến thành về đêm năm 1966

Lúc này vẫn chưa có tượng Đức Mẹ ở Nhà Thờ Đức Bà nằm phải là bưu điện Sài Gòn

Dinh Thống Nhất đấy hình ảnh này là năm 1890

Anh em biết khúc này là ở đâư hông nè ..

Ngân Hàng Quốc Gia Viêt Nam (Sải Gòn) năm 1900 bây giờ là Ngân Hàng Nhà Nước Việt Nam nằm ngay góc Bến Nhà Rồng

Đố anh em chỗ này bây giờ là tiệm gì ngay góc chợ Bến Thành

Bây giờ bảo đảm ko thấy mấy xe này nữa, đi đâu hết rùi để ý nhé ngày xưa ai có mấy xe này như đò renault, Ladalat, Lambro, Toyota 70s .. là số Dzách

Hotel Majestic xưa và nay (1920 - 2008)

[YOUTUBE]eR1OIgftNvU[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]bjtzsoJwIe0&feature=related[/YOUTUBE][YOUTUBE]Ixw1o22K7F0&feature=related[/YOUTUBE]​

..... Còn nữa các bạn nhớ đón xem[

^^thời đó gọi là THÀNH PHỐ SÀI GÒN em chứ không phải là tên Thành Phố Hồ Chí Minh như bây giờ , tên HCM chỉ là mới đây thôi khoảng 10 năm trở lại

Wow, Lasan Taberd hồi đó đẹp ghê. Trần Đại Nghĩa bây giờ không còn mây cái tượng đó nữa, còn có mỗi chân tượng

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN