Hoshigami Remix

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
mình lại thấy trò này có vẻ ổn. Chỉ tiếc là có 36 MB, giải nén ra chắc tầm 64MB thì có lẽ đồ họa không cải tiến lắm.
Mà nhà SX là AKSYS, lạ hoắc ??? nhưng nét vẽ lại hao hao giống mấy game theo lượt ra đời trước.

Kawaii

Super Princess Peach
cho kawaii hỏi gameplay có giống fire emblem ko vậy
mình chưa có chơi nhưng thấy nhân vật cool wá.
kawaii .,<

Đây là một trong những game turn base hay nhất của PS1 đó!!

Trò này có điểm Jp như FF tactic và có thêm phần ghép chưởng như kiểu luyện ngọc trong Võ lâm truyền kì!!

espeon

V.I.P Member
đang định down về chơi, thấy mọi người bảo giống FFTA nên háo hức :x sắp có FFTA 2 rồi...

Góp ý cái, tên topic thiếu chứ EARTH ở cuối tên game, ruining the blue earth mà :D

mình thấy ko hay lắm,chắc có lẽ ko wen,đúng là cái này giống FF tactic,nhưng cảnh vật 3d trông đc phết,L & R để xoay camera,camera có 4 hướng cố định.Cơ bản là trò này đồ họa đc.Khi đánh có 1 thanh để canh lực đánh,cẩn thận ko trượt đấy.Nhưng có 1 vấn đề ko hiểu lắm đó là lúc đi nhầm chẳng hạn,seo ko đc đi lại nhỉ,hay do mình ngâu????

bản này giống y hệt bản hoshigami của PS1 ...ai thích chơi kỉu tactic thì nên chơi hay lắm ...cám ơn anh định nha...

espeon

V.I.P Member
Copy rom vô R4. nó create file .sav rồi vào trò chơi nó hiện lên : "the data could not be acess. Please turn off the power and remove the DS Card" là sao? Tại máy tớ lỗi hay tại R4 chưa hỗ trợ trò này?

Kawaii

Super Princess Peach
á á thì espeon ui , nếu bây giờ bạn nghỉ là game lổi thì bạn chép lại rom mới.
còn nếu ko bạn khi sau lúc nó tạo file save xong bạn chờ khoảng 1 phút là chơi được mà.
với lại r4 hổ trợ 100% game nửa yên tâm đi.

kawaii >,<

espeon

V.I.P Member
ầu dia, down thêm cái rom hoshigami ở chỗ khác về, 1 cái ở Romulation, 1 cái ở ZShare, kết quả cho 2 cái như nhau, vẫn cái dòng đáng ghét trên kia, mặc dù các game khác vẫn chơi bình thường....mà cái dòng kia nó hiện lên trong font chữ của game, chứ ko phải là font chữ của R4 hay DS -,-

help Hoshigami Remix: Ruining Blue

sao mới dzô chỉnh tên xong là nó ra bản báo lỗi main....thì ko chơi được gì hết ai biết chỉ dum cái :xm0012:

fly_us

Nấm bình thường
cái này phải R4 kernel v1.1 chạy mới được, hồi kỳ mới down về lúc đó còn version cũ, chạy không được. Tới lúc upgrade lên 1.1 chép thử vô chạy ầm ầm..

Nếu không được nữa thì thử format thẻ nhớ lại rồi thử lại xem...

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Dùng SC DS One, version bao nhiêu cũng không rõ. Chạy bình thường.
Mà cái Hoshigami này load lâu hơn các game khác 1 chút, nên kiên nhẫn.
1 điều nữa là do thẻ nhớ. Nếu là đồ dỏm thì khó chạy game lắm.
Cái thẻ tui đang dùng cũng là đồ dỏm đây. Transcend Tàu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN