Hướng dẫn-Cách Update Acekard2i chạy trên DSi firmware 1.4x

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bạn, mình thấy rất nhiều bạn gặp trục trặc khi lỡ update DSi lên firmware 1.4. Sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể cách để có thể chạy được Acekard 2i trên máy DSi 1.4 này !
* Khuyến cáo:
- Đây là bản patch chính thức của nhóm Acekard (tuy chưa đưa lên web chính thức vì lý do bản quyền) nên các bạn cứ an tâm. Tuy nhiên, Acekard của bạn có thể bị hỏng khi làm sai hoặc gặp trục trặc khi tiến hành (tỉ lệ bị hỏng rất nhỏ tuy nhiên vẫn phải ghi cho đúng bài bản)
- Cần sạc đầy pin trước khi patch
- Sau khi patch , biểu tượng Acekard sẽ biến thành game Danny Phantom. Lý do: file patch sẽ chuyển Acekard thành một game bản quyền (Danny Phantom) để DSi bị lừa và cho phép chạy.

Cần chuẩn bị:
1/ Acekard 2i có sẵn firmware mới nhất (hiện nay là 4.18)
2/ Máy DSi chưa up firmware 1.4x hoặc DS Lite/ DS fat để chạy Acekard
3/ Bộ patch 1.4 cho Acekard2i --> DOWNLOAD

Thực hiện:
1/ Giải nén tập tin ak2ifw_update_14.rar , được 2 file
ak2ifw_update_14_DSL.nds và ak2ifw_update_14_DSi.nds
Chép 2 file đó vào thư mục gốc trên thẻ nhớ.
2/ Tùy vào dòng máy mà các bạn sử dụng để patch Acekard mà chọn file DSL (chạy trên DSLite và DS Fat) hay DSi
3/ Mở Acekard và chạy file update.
4/ Làm theo hướng dẫn của patch. Khi nào chạy hết 100% thì bạn nhận được thông báo thành công và khởi động lại máy

Vậy là xong, tháo Acekard 2i ra và cho vào máy DSi firmware 1.4 , Acekard sẽ chạy bình thường mà không bị lỗi

Cuối cùng, Ace2i đã ra mắt phiên bản update fix FW 1.4.1 :yahoo[1]:
link down:http://filetrip.net/f12918-Firmware-Update-for-AK2i-for-DSi-1-4-1-1-0.html
Nếu bạn có DS Lite thì chạy file ak2ifw_update_141_DSL.nds
Còn nếu chỉ có DSi thì bạn phải là firmware dưới 1.4.1 và chạy file ak2ifw_update_141_DSi.nds
Chương trình này có thể làm hỏng Ace2i của bạn nhưng rất hiếm khi xảy ra.

Tương tự với Fc khác, có thể áp dụng cách này, thay thế = FW và bộ patch của Fc cần làm ! ;)

aliviss

V.I.P Member
Mình có làm sẵn 1 bộ AKAIO 1.5 + YSMENU cho Acekard2i chỉ cần giải nén ra fomat lại thẻ cóp vào là xong (sau đó chỉ cần copy game vào) là ok có thể boot game trực tiếp từ menu của Moonshell ngon lành

Link Mediafire

gameboy89

V.I.P Member
Cái này update FW trực típ = DS ngộ nhỉ :D
Edit: Sau tìm hiểu mấy Fc trên DSi hóa ra đều update FW = cách này cả :-j he

Đã update dc Acekard 2i thành Danny Phantom, cho e hỏi:
1. Em update lúc có AKAIO 1.5.1 có sao ko?
2. Vẫn chưa update dc DSi? Ko hỉu sao khi set up internet -> advanced setup -> connection 4 dc rồi vì wifi của e có password thì ko vào dc internet lúc test internet nó báo error code? Làm sao update dc DSi (máy em dag là fw 1.2 U)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đã update dc Acekard 2i thành Danny Phantom, cho e hỏi:
1. Em update lúc có AKAIO 1.5.1 có sao ko?
2. Vẫn chưa update dc DSi? Ko hỉu sao khi set up internet -> advanced setup -> connection 4 dc rồi vì wifi của e có password thì ko vào dc internet lúc test internet nó báo error code? Làm sao update dc DSi (máy em dag là fw 1.2 U)
1/ ko ảnh hưởng j hết nhé h cậu yên tâm là nó đã dính vào acekard bất di bất dịch rùi !!

2/ error code là do sóng wifi yếu do ở xa hoặc ko fu hợp !!!!
Cậu kiếm cái wifi khác đi nhé !!! Lúc đang test internet đó cậu nhìn màn hình trên phía dưới bên phải sẽ thấy cột sóng ( có 4 mức ) !! Nếu nó đủ 4 mức( màu xanh lá ) tức là sóng tốt thì test vài giây là đã vào dc internet !!! Còn nếu ko có mức nào ( mảu đỏ ) thì sẽ ra error code !!! Sau khi kết nối xong thì vào page 5 của setting đó có cái system update chọn rùi làm theo hướng dẫn !!! Khá lâu đấy nhé nhớ sạc pin trước khi làm !!!

1/ ko ảnh hưởng j hết nhé h cậu yên tâm là nó đã dính vào acekard bất di bất dịch rùi !!

2/ error code là do sóng wifi yếu do ở xa hoặc ko fu hợp !!!!
Cậu kiếm cái wifi khác đi nhé !!! Lúc đang test internet đó cậu nhìn màn hình trên phía dưới bên phải sẽ thấy cột sóng ( có 4 mức ) !! Nếu nó đủ 4 mức( màu xanh lá ) tức là sóng tốt thì test vài giây là đã vào dc internet !!! Còn nếu ko có mức nào ( mảu đỏ ) thì sẽ ra error code !!! Sau khi kết nối xong thì vào page 5 của setting đó có cái system update chọn rùi làm theo hướng dẫn !!! Khá lâu đấy nhé nhớ sạc pin trước khi làm !!!
Em ngồi ngay cục wifi nhà em mà! Lynksys wrh 54G mới mua hồi chiều ở Phong Vũ lúc đầu nó hiện 4 mức màu xanh lá cây sau đó thành màu đỏ? Error code 052010? Hình như nó ko tương thích với cục WIFI này thì phải?
Bro cho em hỏi làm sao để lướt web trên DSi?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Em ngồi ngay cục wifi nhà em mà! Lynksys wrh 54G mới mua hồi chiều ở Phong Vũ lúc đầu nó hiện 4 mức màu xanh lá cây sau đó thành màu đỏ? Error code 052010? Hình như nó ko tương thích với cục WIFI này thì phải?
Bro cho em hỏi làm sao để lướt web trên DSi?
thì lướt web trên DSi thì cậu test internet đó nếu ok thì cói như là lên mạng hay làm bất cứ cái j liên wuan đến mạng rùi đó !!!! Uhm no ko tương thích đó cậu :D Cậu thử ra mấy wuan cafe có wifi miễn phi thử đi nếu thử nhiều chỗ mà vẫn như thế thì do máy của cậu :D

gameboy89

V.I.P Member
Chắc sóng kém, DS phải sóng khỏe, mạnh mới bắt đc :P
- Gần nhà mih có Cafe NewCyber sóng khỏe lắm :D, ngồi trà đá cách router tầm 20m lên 2 vạch lướt google 3s :))

nhận update acekart hộ các bạn nào ở hà nội nhé, địa điểm: nhà mình hoặc đại học Bách Khoa Hà Nội vào các buổi học.
http://maychoigame.tk

---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

nhận update acekart hộ các bạn nào ở hà nội nhé, địa điểm: nhà mình hoặc đại học Bách Khoa Hà Nội vào các buổi học.
http://maychoigame.tk

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN