Hướng dẫn lên cấp Trainer Card

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn đã có bao giờ tự hòi trainer Card của mình có tất cả mấy màu không, có bao giờ bạn ngạc nhiên khi thấy card của mình đổi màu khác khi bạn hạ xong Elite Four chưa chắc hẳn ở đây không ít các bạn có thể biết rõ điều này nhưng mình xin giới thiệu sơ lược qua các loại card mà trainer có thể đạt được khi chơi game pokemon...

Nào ta bắt đầu thôi:

Những nhiệm vụ sau đây có thể hoàn tất bất kể lúc nào không cần bị giới hạn, mỗi nhiệm vụ là độc lập và không liên quan gì đến nhau, có tất cả 5 mission tương ứng với 5 màu của card mà bạn có thể có được, ban đầu bạn sẽ khởi đầu với Red card và từ từ sẽ tiến tới những card cấp cao hơn, sau đây là 5 mision:

1/ Hạ gục Elite Four
2/ Thắng 100 trận liên tiếp trong Battle Tower
3/ Đạt được Master Rank trong cuộc thi Super Contest
4/ Bắt đủ 493 con pokemon (không tính những pokemon cần event mới bắt được)
5/ Đạt được cờ bạch kim trong Underground

Bạn sẽ tăng một sao khi hoàn tất một trong bất kì những nhiệm vụ trên, dưới đây là màu sắc tương ứng với số sao mà bạn có được:
Blue Card (1 sao)
Bronze Card (2 sao)
Silver Card (3 sao)
Gold Card (4 sao)
Black Card (5 sao)

Và cuối cùng bạn có thể trở thành một trainer đẳng cấp mà không cần fải nói ra vì Trainer Card của bạn đã nói hộ rồi :)

Tự tạo trainer card cho chính mình

Vừa qua cũng thấy diễn đàn mình có một số bạn hỏi về vấn đề này nên giờ đây mình xin được hướng dẫn tự tạo trainer card cho một số bạn thích đua đòi :">

Đầu tiên đây là trang web cho bạn tạo trainer card miễn phí
http://www.pokecharms.com/trainercards/
Các bạn vào trang nì xong ấn vào dòng click here to start making your card
và sau đó thì bạn chọn pokemon trong đội hình của mình và rồi ấn submit thì bạn đã có một trainer chính nghĩa rùi đó thật tuyệt fải không nào

Đây là Trainer Card của tui:

1/ Hạ gục Elite Four: Hoàn tất, quá dễ
2/ Thắng 100 trận liên tiếp trong Battle Tower: Chưa được, mới thắng đến trận 25
3/ Đạt được Master Rank trong cuộc thi Super Contest: Hoàn tất, tất cả đều do Mesprit của tui dành được :D
4/ Bắt đủ 493 con pokemon (không tính những pokemon cần event mới bắt được): Chưa được, cái này hơi khó :(
5/ Đạt được cờ bạch kim trong Underground: Hoàn tất, quá dễ tui đã cướp được 93 cái là cờ rồi

===> Silver Card

ông espeon nói ngắn gọn thế.
là vầy kiếm 1 người nữa xuống UG với mình, cả 2 đều phải có base hêt. rồi mình phải tìm ra base của đối phương, chôm cờ trong đó rồi mang về base của mình.

Phải đấu cướp cờ bằng Wifi :/
Hình như là ko cướp qua Wi-Fi được đâu bác ạ, chỉ cướp được nếu máy của đối phương ở gần máy mình thôi. Chỗ tui có nhiều người chơi lắm nên việc này quá dễ với lại tui có 2 DS nên thích cướp lúc nào mà chả được :D

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Mình dc 2 sao,1 là tứ đại,2 là thắng Master rank Beauty contest nhờ Milotic:clap2[1]:,bắt hơn 480 con pokemon là khá khó dù có GTS hỗ trợ.Cờ bạch kim thì thằng gần nhà mình có DS mà chơi pokemon như trẻ lên 3,kô làm ăn dc gì.Nói chung là cần nhìu cố gắng.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
:-?Thế này đạt được Black Card là hơi lâu đây, bây giờ đang chơi lại, mà mới đánh được Elite Four, còn lại chưa làm cái gì cả:-?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Có ai chỉ cách dể thắng ở Fight Area không?
mới có một trận ở battle factory mà chết lên chết xuống rồi:((
Đánh ở battle tower ý, nếu chơi bằng flash card thì mỗi lần đc nghỉ giữa 7 trận thì nên back up file save 1 lần, về sau khso hơn thì nghỉ rồi back up từng trận 1 :)):))
Đc 4 sao rồi, thiếu cái 493 pokemon nữa thôi :em44::em44::em44:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN