Hướng dẫn tạo ảnh 3D cho 3DS từ ảnh 2D

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Cái này mình thấy bên gamevn nhưng bên ấy chẳng ai quan tâm nên mình post sang bên này.

Đầu tiên chúng ta cần file ảnh 2d để chỉnh (dạng jpg, bmp hoặc png, thấy có cả gif nhưng mình chưa thử)

Tiếp theo chúng ta cần chuơng trình stereo photo maker để chỉnh sửa ảnh sang 3D
Download: http://stereo.jpn.org/eng/stphmkr/

Tiếp theo là các bước để convert
1. Mở chuơng trình lên và chọn open left and right image

2. Chọn file ảnh mà bạn muốn convert, bạn cần phải mở 2 ảnh để chồng lên nhau nhưng chúng ta làm từ ảnh 2d lên chọn cả hai ảnh giống nhau.

3. Cuối cùng chúng ta bắt đầu chỉnh sửa ảnh thành 3D, chọn Easy Adjustment

4. Ở đây chúng ta chỉnh hiệu ứng 3D bằng cách tách 2 ảnh ra. Số 1 giúp hai ảnh cách ra tạo độ nổi cho ảnh, số 2 chỉnh xoay góc và số 3 chỉnh size của 2 bức để tạo chiều sâu cho bức ảnh, tùy ảnh to hay nhỏ mà cái này tùy chỉnh ít hoặc nhiều. Kết quả trông thế này

5. Sau khi chỉnh sửa xong nhấn ok rồi nhấn Alt+S để save dưới dạng .mpo. Chọn for 3DS là được, xong ấn save.

Cuối cùng bạn chỉ việc copy ảnh đó vào folder DCIM trong máy là được. Để xem ảnh vào 3DS Camera để xem.

Đây là hàng mẫu mình làm
http://www.mediafire.com/?sjuc9qeovn8zadh
Have fun :beach[1]:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Không biết tụi bên screenshot3DS dùng phần mềm gì mà convert đẹp quá nhỉ, phần mềm này mình convert xong thấy ảnh nó bị uống cong, phải phóng to lên mới đẹp được

lucifer0022

Nấm nhỏ
cái này có phải copy cái ảnh gốc 2D vào không :| hay chỉ copy cái mpo vào là được hả bạn
ai giúp mình vs nha :sorry[1]:

lucifer0022

Nấm nhỏ
thế tại sao mình làm đúng như trên rồi copy vào thẻ của 3DS thì nó lại không nhận nhỉ ???? :sorry[1]:
ảnh mình convert là định dạng JPEG nhé :| :bye2[1]: 3DS ko nhận ms đau chứ

---------- Post added at 05:03 PM ---------- Previous post was at 04:33 PM ----------

à làm đc rồi ^^ các bác save ảnh vào thì để tên ảnh là XXX_YYYY.mpo
XXX là chữ cái mất kỳ
YYYY là số bất kỳ

obi123

Nấm bình thường
Hồi trước mình toàn chụp bằng máy ảnh ở 2 góc rồi đưa lên ghép. Ngon phết! Mà ảnh lại đẹp + Phân giải cao.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN