DS Kết nối wifi trong pokemon black and white trên Dsi

Cửa hàng game Nintendo nShop

như tiu để, mình muốn kết nói wifi nhưng hk bk làm thế nào, wifi thì đã có nhưng nghe nói phải chuyển wa Wap j` j` đó, ai bk cho mình xin hướng dẫn nha.

À, còn cái này ngoài lề, mình chơi trên flash card, pokemon white của mình sao bị mất cái cây trong white forest, chỉ còn có 3 nhúm cỏ và chỉ có 2 con pkm, cái đó phải tải lại bản khác hay sao??

ratmoonser

Thành viên lâu năm
như tiu để, mình muốn kết nói wifi nhưng hk bk làm thế nào, wifi thì đã có nhưng nghe nói phải chuyển wa Wap j` j` đó, ai bk cho mình xin hướng dẫn nha.

À, còn cái này ngoài lề, mình chơi trên flash card, pokemon white của mình sao bị mất cái cây trong white forest, chỉ còn có 3 nhúm cỏ và chỉ có 2 con pkm, cái đó phải tải lại bản khác hay sao??
Bạn dùng DSI thì vào phần System setting - > mở WIreless cho đèn wireless sáng, sau đó vào tiếp ->Internet -> COnnection settings -> Chọn Connection 1->3 nếu wifi ko có pass, vào Advanced Setup nếu wifi có pass -> Sreach for an Access Point -> Tìm cái wifi của mình và bấm save và test ( nhập password nếu như vào Advanced setup ) -> Khi nó báo thành công có nghĩa là ok !!!! Sau đó vào game pokemon thì có thể online ko cần chỉnh gì thêm !!

Còn cái vụ kia thì ko phải bị vấn đề gì đâu mà phải làm gì đấy thì cây mới nhiều lên bạn ah !!!! Giống như bản White thì Black city mới vô ko có cái nhà nào cả, từ từ mới có cả thành phố !!! Mình cũng ko rành nữa ~_~ !!! Chỉ biết là thế !!!

mình làm giống bạn nhưng hk vô dc, vào pal park reg friend code thì nó bảo hk kết nối dc với ntd wfc j` đó, mình xài d'link dir-825, cái đó có xài dc aoss hk

Thiên Yết

Nấm bình thường
Hồi đó mình cũng không kết nối được nên đọc hướng dẫn khi mua máy về mục wifi, có phần kết nối AOSS gì đó cái nút nhỏ nhỏ trên wifi thường có ở mấy wifi của Nhật thì kết nối được, wifi thường thì ít khi có nút đó.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn đã thử vào system setting của DSi làm như mình chưa ? Và có báo thành công hay ko ?

Nếu thành công mà vào pokemon lại ko dc có nghĩa là wifi của bạn dùng kiểu mã hóa mà game pokemon ko hỗ trợ, bạn đổi lại kiểu khác bằng cách truy cập vào Moderm của bạn thông qua trình duyệt trên máy tính và cấu hình lại, rất đơn giản !!!

Key_blade

Thành viên lâu năm
Chỉnh sang mã hóa WEP là đc bạn ah :D,thông thường mặc định là 192.168.1.0 và mật khẩu mặc định để vào modem :D,để chơi online vào game rồi vào nintendo wifi connect hoặc làm theo bác rat cũng đc :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tại vì DSi khi cấu hình trong máy thì vào game nó sẽ tự setting sẵn theo với DSi, nên ta ko cần phải vào phần wifi của game để thiết lập wifi. Nhưng 1 số game thì ko hỗ trợ các kiểu mã hóa mới ( nhưng DSi thì hỗ trợ ) thì vẫn kết quả là ko online trong game dc, nhưng DSi thì online dc !!!!

vậy bạn chỉ mình đổi kiểu mã hóa sang wep đi, mình có vô chuyển kiểu WPA ra WEP nhưng nó cứ ghi the data you entered is incorrect, please re-enter hoài, mặc dù mình đã ghi đúng mật mã wifi của mình

gamepsp2009

Nấm nhỏ
cũng có cùng vấn đề giống bạn này nhưng mình thì chơi card gốc pkm Black thì vào wifi bình thường nhưng xài FC cũng game black luôn thì ko vào đc setting wifi trong game kô thể chỉnh advance

Thiên Yết

Nấm bình thường
Cho hỏi sao vô wifi club trên flash card để trade pokemon không được, mà trên băng gốc thì bình thường vậy, nó nói la wifi không support:sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN