Lỗi "System files corrupt"

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Mới gọi sáng nay thì mấy ổng nói chưa xong. Chừng nào xong sẽ gọi. Đây là trường hợp đầu tiên, nên coi bộ sẽ còn khá lâu mới giải quyết được :((

Trên gbatemp.net cũng có người report lại là vì cài WiiWare bị brick đó. Giờ chả biết ra sao đây.
Mà sao ông biết tui bị System files corrupt, cũng lên gbatemp.net luôn hả?

vodoi_em

Nấm nhỏ
Mới gọi sáng nay thì mấy ổng nói chưa xong. Chừng nào xong sẽ gọi. Đây là trường hợp đầu tiên, nên coi bộ sẽ còn khá lâu mới giải quyết được :((

Trên gbatemp.net cũng có người report lại là vì cài WiiWare bị brick đó. Giờ chả biết ra sao đây.
Mà sao ông biết tui bị System files corrupt, cũng lên gbatemp.net luôn hả?
À không, tôi hỏi khoa, thì nó bảo là ông bị, tôi cũng bị giống vậy mà. Nếu có thông tin gì mới gì pm tôi nhá.
Ít onl dữ[-(
Vậy bây giờ chỉ còn trông đợi vào flash Nand Chip thôi:em25:, vì hôm qua mới thử autoboot thì ko vào nổi, chắc có lẽ do đã change region, nên mới bị vậy:em25:

fly_us

Nấm bình thường
anh nghĩ do file wad, chứ ko phải do change region đâu. Chán thật, hy vọng là ngoài tiệm kiếm được cách flash NAND thôi, ko thì phải kiếm được cái Wii nào bị lỗi, thay NAND của nó qua :|

vodoi_em

Nấm nhỏ
anh nghĩ do file wad, chứ ko phải do change region đâu. Chán thật, hy vọng là ngoài tiệm kiếm được cách flash NAND thôi, ko thì phải kiếm được cái Wii nào bị lỗi, thay NAND của nó qua :|
ông lemon, hồi hệ J cũng bị vầy nhưng vẫn fix đc ok. Nhưng sau khi change sang US thì mới ko autoboot đc[-(
Khó khăn nếu ông Bushing ko chỉ

fly_us

Nấm bình thường
Hồi đó autoboot được là do brick banner thôi, Wii US nếu brick banner nó ra thông báo khác. Còn cái này là System files corrupt, vấn đề là nó bị ngay phần boot nên cho đã ngừng chạy từ trước khi đọc tới đĩa để autoboot.

lemonadess

Banned
System file bị corrupt cho nên nó không thèm đọc đĩa nữa. Chỉ cần ngoài tiệm kiếm được cách đọc đĩa là có thể autoboot. Cái này nằm ngoài tầm hiểu biết của em, nên không biết nói gì hơn :D
Còn hack NAND nếu làm được thì liệu giá cả không biết có mắc hay không. Cái đó tùy lòng "hảo tâm" của tiệm sửa.
Vodoi_em thử vào Maintainance mode coi được không? Hôm trước tui có thử, nhưng chỉ bấm + và -, không bấm nút A nên hình như nó không chịu vào.
Nếu vào được Maintainance mode thì có thể sửa được máy.

Ông có bị cái The system are corrupted do Wiiware ko, tôi cài cái Midnight thì bị. Hình như ông để ở Halo mấy hôm rồi hả. Có tin gì chưa!
Mình cũng gặp tình trạng này, cài cái Midnight vào xong là toi luôn =((. Hy vọng sớm có cách giải quyết :em25:

vodoi_em

Nấm nhỏ
System file bị corrupt cho nên nó không thèm đọc đĩa nữa. Chỉ cần ngoài tiệm kiếm được cách đọc đĩa là có thể autoboot. Cái này nằm ngoài tầm hiểu biết của em, nên không biết nói gì hơn :D
Còn hack NAND nếu làm được thì liệu giá cả không biết có mắc hay không. Cái đó tùy lòng "hảo tâm" của tiệm sửa.
Vodoi_em thử vào Maintainance mode coi được không? Hôm trước tui có thử, nhưng chỉ bấm + và -, không bấm nút A nên hình như nó không chịu vào.
Nếu vào được Maintainance mode thì có thể sửa được máy.
MM tôi tưởng chỉ cần dí + và - là đc chứ nhỉ, nhưng hình như cũng vô phương
bị hỏng file hệ thống ko phải ko đọc đĩa, mà là ko thèm vào trong luôn, nghĩa là xung đột, có lẽ do cái banner.
Lưu ý tất cả các mem là đừng cài các WW mới nhất nếu ko sẽ như chúng tớ

fly_us

Nấm bình thường
hiện giờ cái WAD bị duy nhất được report là cái Midnight Pool. Anh cài Wild West Gun vẫn chưa sao. Có lẽ phải chờ xem các WiiWare mới tiếp theo xem sao. Nhưng hiện giờ bà con ai chưa cài WiiWare thì khoan hãy cài bất cứ thứ gì cho đến khi có thông báo tiếp theo.

Hiện thời bà con đừng download và install bất cứ bản Wad nào của Midnight Pool. Có khá nhiều người bị full brick vì nó, kể cả các thành viên của NintendoVN. Cách sửa chữa vấn đề này tới giờ vẫn chưa có.

Đầu tiên mình nghi ngờ là do chuyển đổi hệ làm ảnh hưởng đến máy, nhưng có khá nhiều người máy chưa hề mod, hay máy hệ US và chỉ có mỗi Homebrew channel trong máy cũng bị tình trạng tương tự vì nó nên gần như khẳng định là do file Wad này.

ppkhoa

V.I.P Member
Thì đúng là nó nhưng ko biết có ra hay không, với lại nó thuộc về phần cứng, dạng thẻ nhớ GC, cắm vào khi khởi động máy lên thì boot đĩa autoboot hoặc đĩa sửa lỗi (debug)

lemonadess

Banned
Tức là có khả năng sửa, nhưng đụng tới phần cứng là "ớn" rồi. Kiếm ở đâu ra cái thẻ như vậy ở VN để cắm vào Wii.

ppkhoa

V.I.P Member
Ai biết có nhập về hay không ... Để hỏi ông Hiệp xem ổng có biết vụ này không ... Với lại, cái này giống như cài USb Gecko nhưng không phải, giống vậy thôi nhưng ruột khác .

fly_us

Nấm bình thường
cái đó của marcan làm, có điều cũng ko fix được lỗi System files corrupted đâu. Nói chỉ giúp cho máy nào bị banner brick mà ko có mod chip thôi.

Cách hy vọng vẫn là ông Hiệp nhận Infectus chip với lại biết làm. Dòm sơ đồ với lại mấy mớ code để reprogram mà chóng cả mặt...

lemonadess

Banned
Nó sửa được lỗi system files are corrupt anh à. Nó không dùng để sửa, mà dùng để đọc đĩa sửa thôi. Nên vì vậy phải có modchip mới xài được. Và firmware phải dưới 3.3

vodoi_em

Nấm nhỏ
Nó sửa được lỗi system files are corrupt anh à. Nó không dùng để sửa, mà dùng để đọc đĩa sửa thôi. Nên vì vậy phải có modchip mới xài được. Và firmware phải dưới 3.3
Firm dưới 3.3 thì ok rồi, nhưng đĩa sửa có ko đã!
Quan trọng bây giờ, cái này tôi nghĩ ko rộng rãi cho lắm, chắc 90% các hàng sẽ lấy nó ra làm kinh doanh, 200-300k 1 lần

fly_us

Nấm bình thường
anh có đọc khúc đó rồi em, mà đọc tới khúc marcan trả lời bên dưới thì hình như ổng cũng ko hiểu là lỗi system files are corrupted là do cái gì gây ra nữa. Nói chung cũng hy vọng thôi chứ chưa chắc chắn được gì. Nếu được thì bao giờ bán ship về để sẵn, vọc máy kiểu này đau tim quá :D

Vụ firmware 3.3 cũng được, có điều phải có sắn TH bản mới trong máy.

Mã:
If your warning screen shows up and runs, then debug (autoboot) discs should work. If for some strange reason they DON’T work then this MIGHT help, but we’d have to figure out the root cause of your inability to use autoboot discs (modchip problem?) and see if it affects this backdoor.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Vụ này em nghĩ là flash Nand chip là ổn, nhưng ông Bushing lại ko chỉ..... Nên giờ chỉ còn hy vọng thôi...
Mà chẳng hiểu cái này nhập từ đâu nữa...

fly_us

Nấm bình thường
cái này mà thương mại hoá thì chắc còn lâu, hy vọng marcan buồn buồn ngồi release sơ đồ với lại code của nó thì chắc là đem ra tiệm điện tử làm nhanh hơn :D

Vụ flash NAND có lẽ là nhanh với chắc nhất. Anh nghĩ ko biết lỗi này là do code của cIOS hay ko nữa, thấy nhiều người có cài cIOS bị lắm... :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN