Lord cool nhất của cả dòng Fire Emblem

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lord bạn cho là mạnh ?

• Số thành viên bình chọn
    49

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Tựa đề nói lên hết rồi. Các bạn vote xong nhớ nêu ý kiến tại sao Lord mình chọn lại là mạnh nhất, cool nhất, dễ thương nhất,etc nhé.
Khỏi nói cũng biết, Lord tớ mê nhất vẫn là Ike. Lý do : Mạnh thì vô đối, dễ thương vẫn nhất, tính tình cũng khá là dễ thương :emot-sissies:
Warn : Mún nêu gì cũng đc, miễn đừng đã kích nhau quá mức. Đoàn kết trên hết :bee:

phongga

Nấm bình thường
mới nãy ko có,h có rồi:rolleyes[1]:.Tại sao lại chọn Lyn vì Lyn là lord nữ đẹp nhất,mạnh nhất(đối với mình thôi ^^)

phongga

Nấm bình thường
khi chơi fe 7,tớ dùng Lyn vào area kiếm tiền,phải nói là ko cần lo Lyn chết vì luck cực cao,lại thêm crital nhiều nữa,với tớ như vậy là mạnh rồi\m/

phongga

Nấm bình thường
mấy FE khác toàn chơi giả lập trên máy tính,làm biếng chơi trên máy tính nên ko chơi nhiều,hồi đó có psp,toàn dùng để chơi game gba

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Tớ chơi FE ko có thói quen dùng Lord. Lord duy nhất luyện đến nơi đến chốn là Lyn :)), còn ba cái thằng như Roy, Eliwood, Marth... đến Final chapter vẫn lv 5 (ko thèm promote luôn nhé=))). Ike thì có khá hơn... promoted lv 1 :rolleyes[1]:. Chỉ có FE9 hardmode và FE 10 thì mới phải cắng răng luyện thằng Ike thật là đau lòng :(

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Chọn Celice, thằng này khi promote lên Lord Knight, tớ cho nó cầm cái Tyrfing rồi lao vào 13 thằng cận vệ của Julius, bọn kia chết cả:)) Thằng này khá mạnh, chưa kể có thêm Prayer của Tyrfing nữa. Chưa kể còn khá là đẹp trai.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
^ Phải là Zelgius chớ :em22:
Huhu đúng rồi bữa nào mình làm cái the coolest villant of FE mới đc, sẽ có Zelgius, Sephiran và Camus :em34:

Tớ chơi FE ko có thói quen dùng Lord. Lord duy nhất luyện đến nơi đến chốn là Lyn :)), còn ba cái thằng như Roy, Eliwood, Marth... đến Final chapter vẫn lv 5 (ko thèm promote luôn nhé=))). Ike thì có khá hơn... promoted lv 1 :rolleyes[1]:. Chỉ có FE9 hardmode và FE 10 thì mới phải cắng răng luyện thằng Ike thật là đau lòng :(
Ông này nói nghe đau lòng ghê nhỉ :(
Đúng là chả biết gì cả, bên FE9 cái max stats lord của Ike có stats còn cao hơn cả Lyndis đấy =)) Lyn đc Skill và speed cao. Ike thì mạnh cả HP, str, skill, speed, nếu luyện kĩ thì def sẽ rất kinh khủng đấy (Ike thuộc class hero mừ ) :myemo0111: Chưa kể, qua bên FE10 thằng Ike đc rất nhìu trang web FE xếp theo hàng Uber đó nha :spiteful[1]:
PS : The Dark Knight ko thể reply bài này hoặc nói những điều gì liên quan đến bài này :myemo0111:

The dark knight

Ừ, nói thật là Ike mạnh hơn Lyndis, mình không phản đối đâu, Lyndis chỉ được cái xinh thôi còn Skl với Spd cũng vừa vừa.
@yan: Coolest villans thì nên cho Camus, Sephiran, Zelgius, Alvis,...Như thế là hay nhất.

The dark knight

Hector khi là great knight khá mạnh với Str và Def rất cao, tuy nhiên bị cái skl và spd hơi thấp nên thỉnh thoảng gặp rắc rối với bọn Swordmaster, tuy nhiên cũng là một sự lựa chọn tốt, nếu chọn lord mạnh nhất thì là Celice, lord dũng cảm nhất(Có thể lao vào toàn bộ địch một mình mà đi ra vẫn sống) thì mình nghĩ đó là Hector.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Marth: Thư sinh thấy ghét
Alm: nghe tên mất cảm tình
Cellica: mặt xấu
Sigurd: chết sớm rứa
Celice: khuôn mặt cứ như con gái
Leaf: lạc loài (tóc nâu)
Roy: gã này làm = rơm
Eliwood: trộm con ngựa của ai thế
Hector: có khác gì general xài kiếm với búa đâu
Ephraim + Erika: xài thánh khí quái gì mà cứ như đồ iron
Ike: làm thế nào mà trong 3 năm từ 1 thèng nhóc thành 1 tên đô vật thế?

Ko vote cho ai cả :))

The dark knight

@Randal:
Marth: Công nhận
Alm: Yếu
Cecilia: Yếu hơn
Sigurd: Không có khả năng giữ vợ:))
Celice: Thằng này đẹp trai ra phết mà, mạnh nữa. Nhưng không khôn lắm
Leaf: Đẹp trai, mỗi tội yếu
Roy: Chiến binh bù nhìn gỗ cầm kiếm rơm, thế mới đúng
Eliwood: Cưỡi ngựa như không biết cưỡi