Mario & Luigi partner in time

Cửa hàng game Nintendo nShop

tớ chơi đến đảo yoshi, đến đoạn nguyên đàn yoshi bị nuốt vào bụng con quái vật cả 2 anh em mario và 2 nhóc mario luôn
đến đoạn cái nhà máy sản xuất trứng yoshi trong bụng con quái vật rồi ko biết đi ra sao luôn

mong các cậu giúp đỡ mình đang bí mà không chơi tiếp được trong khi game đang hay :em29:

cảm ơn cậu :)

nhưng tớ đã bơm nước cho mario nhóc, ko biết cách bắn ra sao, mình không kiểu lắm, mình đã thư nhiều cách rồi nhức cả cái đầu vẫn chưa ra

trong khi trứng thì phia trên còn mình thì ở dưới ko thể nào bắn được thế mới tức

có ai giúp tớ không, bí quá :((

cảm ơn cậu :)

nhưng tớ đã bơm nước cho mario nhóc, ko biết cách bắn ra sao, mình không kiểu lắm, mình đã thư nhiều cách rồi nhức cả cái đầu vẫn chưa ra

trong khi trứng thì phia trên còn mình thì ở dưới ko thể nào bắn được thế mới tức
Bạn cho luigi cầm búa đâp mario => phụt nước ! \:D/ \:D/ \:D/
Cho hai đứa nhóc bật lên phía trên , tu đầy nước vào tư thế đã . Chuyển xuống 2 tên già phía dưới, đập cho quả trứng bay lên trên , nhanh tay chuyển sang lũ nhỏ xịt nước chuẩn vào quả trứng ! OK !

đến màn sa mạc có mấy con rùa khó quá :(
các cậu nào có chơi game này vào thảo luận nha, có gì còn chỉ tớ qua màn nữa chứ :D

Wolverine

Nấm nhỏ
Tôi chơi đến đoạn đến được lâu đài của công chúa Peach trong quá khứ (Cái túi của mình nó nói: "This would be Peach's Castle of the pass...") thì không biết cách nào để vào cửa, bác nào chơi qua đoạn này rồi chỉ tớ với.

Làm sao giết được con sâu ở địa bàn nấm độc vậy! Chết cả trăm lần:vava[1]: trong khi mushroom = 0:cray[1]::cray[1]:!!! À,cho hỏi mua mushroom ở đâu :rolleyes[1]:?

Àh, mình ko nhớ rõ địa điểm nhưng đó là một khu rừng, cái lâu đài gì màu tím,ở trên cùng trái,phải có hai cái tượng nhảy lên để mở cửa cho nó.Đi hết cuối màn có một con sâu đang hút cái nước màu xanh lá để nạp năng lượng cho đĩa bay,đến khi baby mario lấy búa đập vào ly làm nó nổi khùng lên.

Nếu không nhầm thì con sâu mà bạn nói là con trùm tên là Swiggler và có 2 con Shroobs đi chung với nó.

Trước hết bạn cần bình tĩnh và đừng nóng vội nhé, đừng tấn công con Swiggler lúc nó đang nổi điên vì nó sẽ phản đòn bằng chiêu động đất mạnh lắm. Và mấy chiêu của con Swiggler cũng dễ tránh né nên bạn chỉ cần tập trung là được, nó mà nhả khói ra thì cứ dùng búa mà đập tan mấy cái mây bay bay đó. Cũng cần chú ý mấy cái phi thuyền tiếp nhiên liệu cho Swiggler nữa nhé, vì tụi nó sẽ quay qua bắn bạn nữa đó.

Khi mà 2 con đàn em kia đánh bạn thì mỗi đứa tụi nó cầm 1 cái nấm trên tay, bạn để ý nếu tụi nó cầm nấm thường thì đừng tấn công, vì mấy cái nấm đó sẽ bơm máu cho con sâu đó. Chỉ đánh khi nào tụi nó cầm nấm màu tối tối vì chứa thuốc độc làm cho con Swiggler không phản kháng, và bạn có thể đánh nó trực tiếp luôn :em12:, cứ xông vào đập búa nó nếu không sợ tốn thời gian, còn nếu không tiếc đồ thì cứ dùng mấy cái Cannonballers :D nhanh hơn nhiều á

:em23:

đâu có, Cannonballers mấy hit là xong thôi mà, cần gì cheat bạn ơi :D. Đã có lần mình thử lấy búa đập rùi, chừng 15 phút đến 20 phút là xong em sâu này :D

Con Princess Shroob trùm cuối có 3 dạng biến thể lận, hix :(

Cái con đầu tiên có mấy cái khiên xung quanh, đã dzậy máu nó có những 3000, vì vậy phải tìm cách tháo khiên nó trước rồi muốn làm gì thì làm. Cách tốt nhất để lấy cái khiên ra là dùng Bros, rùi sử dụng item nào có khả năng đánh liền mấy cái như Copy Flower hay Trampoline... tùy bạn. Nhớ cẩn thận vì nó sẽ tấn công bạn khá thường xuyên, như bắn tia laze 5 lần mỗi đợt tấn công, hoặc phóng mấy cái vòng năng lượng về phía bạn, nhớ nhảy né, hoặc nó còn cố ngồi lên bạn thì sử dụng cái búa để ngăn cản nhé.

Và khi cái khiên rớt ra, nó sẽ ném những quả cầu năng lượng về phía bạn, lại phải nhảy né nữa, hoặc nó "tặng" bạn những ngôi sao, và lại nhảy né nữa. Dính mấy cái đó thì sẽ một thì bị độc, hai thì bị trừ stat, khó chịu lém. Bạn có 3 lượt cơ hội tốt để giết nó trước khi nó đeo khiên lại (tốn thời gian gỡ khiên nữa), dùng Copy Flowers nhé bạn, cách tốt nhất để giết đó, nhưng cũng cần bơm full máu vì nó thích phóng lửa vào người bạn những lúc đó...

Bạn sẽ được hồi máu sau khi hạ xong Princess lần 1.

Dạng 2, tấn công kiểu khác, bạn có thể dự đoán số lượng lần tấn công bằng cách đếm số lượng tàu nó gọi ra, và bạn cần dùng mấy ngôi sao nó "tặng" bạn để hạ mấy cái tàu đó.

Nếu nó không có cái tàu nào hết thì ... nó sẽ bay thẳng vào bạn, nhớ đánh văng nó ra với cái búa nhé, nếu nó lao vào nữa, đánh nó ra cái nữa. Và nếu có tàu bay bay thì có 2 thứ sẽ xảy ra, 1 là để hồi máu cho "công chúa", 2 là tạo ra 1 cái Chain-Chomp và bay thẳng về phía bạn, và lại tìm cách nhảy vào cái Chain đó.

Lần này vì chẳng có khiên bảo vệ nên cứ Copy Flower mà dùng, đánh chừng 3 lần, hoặc hơn nếu nó hồi máu là xong. Con thứ 2 này nhanh lắm :D

Lần này bạn sẽ chẳng được hồi máu sau khi giết con thứ 2 kia đâu, và con thứ 3 này có rất nhiều kiểu tấn công, và đến lúc cho bạn sử dụng Mix Flower rùi đó, đánh 1 hồi sao cho rớt cái vương miện ra thì lúc đó dùng lại Copy Flower, mấy phút thôi là nó chào thua bạn :D

Trời, vậy twin-sister của princess shroob 1 đánh xong nó "bín" thành con mực thì làm thế nào đây:confused[1]:.Mix flower cũng hết sạch khi đánh xong princess shroob 1!!:em27::em27:

:D hết mix Flowers thì cũng gay :D chưa bị lâm vào trường hợp tương tụ nên chưa biết, để mình thử cách khác xem sao há ;;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN