Máy 3ds không thể chơi được game Monster Hunter

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em mới được cho mượn cái 3ds nên mấy hôm nay ngồi mày mò tải game. Em thì đặc biệt thích Monster Hunter nên tải về bản MH Stories, tải về thì nó báo bị khoá region, máy em là bản Nhật. Tìm chỗ tải game này rất khó nhưng em cũng tải đủ các phiên bản, từ bản Us region free đến cả bản cia và file 3ds cũng đều không chơi được, khi bấm vào game thì chỉ có màn hình đen và ko bấm được nút home nữa. Em thử tải game khác thì vẫn chơi được bình thường, nhưng tải tiếp MH generation cũng không chơi được luôn, tình trạng y hệt, như kiểu cái máy này ko cho chơi cái dòng game này luôn í. Ai biết nguyên nhân thì cứu em với.

Anh78H

Nấm nhỏ
Em mới được cho mượn cái 3ds nên mấy hôm nay ngồi mày mò tải game. Em thì đặc biệt thích Monster Hunter nên tải về bản MH Stories, tải về thì nó báo bị khoá region, máy em là bản Nhật. Tìm chỗ tải game này rất khó nhưng em cũng tải đủ các phiên bản, từ bản Us region free đến cả bản cia và file 3ds cũng đều không chơi được, khi bấm vào game thì chỉ có màn hình đen và ko bấm được nút home nữa. Em thử tải game khác thì vẫn chơi được bình thường, nhưng tải tiếp MH generation cũng không chơi được luôn, tình trạng y hệt, như kiểu cái máy này ko cho chơi cái dòng game này luôn í. Ai biết nguyên nhân thì cứu em với.
Máy của người nào cho bạn mượn thì nó có vấn đề về hack chưa hoàn chỉnh ổn định nên mới ko chơi được, chứ hack hoàn chỉnh ổn định boot9strap + luma3ds ver.8.1.1, hoặc A9LH + Luma3s ver.7 thì chơi vô tư bất chấp region lock vẫn online bình thường cụ thể máy nhật vẫn chơi game vùng usa, eu vô tư.

Còn cách cứu thì lẹ nhất bạn chịu khó tốn thời giờ tìm kiếm google theo mấy cái lỗi như đen màn hình 3ds khi vô game monster hunter gì đó, lẹ nhất là vác ra tiệm chịu khó tốn ít tiền chắc cỡ 100.000 là cùng kêu họ chỉnh cho lẹ.

Còn chỗ tải game thì chỉ khó tìm khi kiếm bản undub link Google drive còn sống ( undub là dang game phát hành cho mỹ giao diện điều khiển và chữ để bạn đọc nội dung cũng như âm thanh nhân vât nói chuyên với nhau được nhà phát hành game chuyển qua tiếng anh để bán ngoài thị trường japan và ko còn tùy chọn chuyển về tiếng japan như bản bán ở japan và nhiều người chơi giống mình thich âm thanh japan menu tiếng anh phụ đề anh do đó đáp ứng nhu cầu số ít này thì phần giọng nói tiếng anh được hacker chỉnh thành tiếng japan gốc như bản phát hành đầu tiên tại japan ) chứ mấy bản chuẩn chỉ việc mở ứng dụng Freeshop hoặc ciangle lướt tên game bấm tải về chờ nó tải xong là play được liền chứ chẳng có gì khó hết

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN