Mod phần gẩy đĩa cho gamecube

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sau khi loay hoay mình làm gẫy phần gẩy đĩa của máy @@.Sau 1h thì mình cũng tìm ra cách giải quyết và nối dây và mình đã thành công
-Chuẩn bị:
+ Một vỏ bút bi nước (Nếu ai có tua vít Gamebit rồi thì thôi :)))
+ 2 sợi dây điện nhỏ
+ 1 máy hàn
-Ưu điểm và nhược điểm
+Ưu điểm
*Rất tốt cho những người tháo vỏ ra chơi đĩa DVD Full size
*Nếu bạn bị gẫy thì nó có hữu dụng
*Không phải giữ phần gẩy đĩa
+Ngược điểm
*Khi đĩa ko nhận bạn ấn nút Reset để đĩa nhận lại thì vô tác dụng
+Cánh làm
1.Tháo máy
Bạn hãy dùng vỏ bút bi nước dể tháo máy

Sử dụng vỏ bút bi để mở 4 con ốc đã được đánh dấu bên dưới Gamecube.

2.Cánh làm
Tiếp theo bạn thảo cái gẩy ổ đĩa ra nhẹ nhàng thôi nha ^^

Bạn lật mặt sau ra nối theo sơ đồ của mình

Sau khi nối xong

3.Test....

Chúc các bạn thành công ^^
Hãy ấn nút thank nếu thấy bải viết có ích :D

marus

Banned
@Hocsinhgioi: Bạn có thể nói rõ hơn cách mở máy GC bằng bút bi nước không? Không rõ về cái bút này.

@Hocsinhgioi: Bạn có thể nói rõ hơn cách mở máy GC bằng bút bi nước không? Không rõ về cái bút này.
bạn ơi bút bi này là bút gel bạn có thể mua ở các cửa hàng,nếu ko bạn bạn có thể dùng bút bi thiên long loại TL-027 rồi mài cái đầu vỏ bút cũng đc...

Mario

Thành viên lâu năm
hồi trước có tháo vỏ máy ra nh lấy cái xâu chìa khóa xỏ vào cho nặng cái công tắc xuống chứ ko mod gì hết :D :))

marus

Banned
bạn ơi bút bi này là bút gel bạn có thể mua ở các cửa hàng,nếu ko bạn bạn có thể dùng bút bi thiên long loại TL-027 rồi mài cái đầu vỏ bút cũng đc...
Mình đã thử mở bằng bút Thiên Long TL-027. Chỉ mở được 2 con ốc thì đã hư đầu bút. Cách này không khả quan lắm. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

obi123

Nấm bình thường
Mình đã thử mở bằng bút Thiên Long TL-027. Chỉ mở được 2 con ốc thì đã hư đầu bút. Cách này không khả quan lắm. Dù sao cũng cảm ơn bạn.
Ko có tua vít thì phải chịu thôi bạn à :D Cái trò mở bằng bút bi này chỉ đc tầm 2 con ốc là choét bút, nên phải chịu hi sinh :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN