ModMii - Hack Wii all in one for dummies

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ

Home page: http://modmii.zzl.org

Reference page: http://gbatemp.net/topic/207126-modmii-for-windows-official-support-topic/

Đổ nghề: máy tính Windows, Wii, SD card, external HDD.

Nhớ lại ngày xưa, hồi mới mua Wii và tập tành hacking, tớ phải lên mạng lục lọi tìm hiểu khá nhiều. Cũng rất vui vì nhờ đó mình hiểu biết chút ít về Wii, và cũng nhờ đó mình làm quen được rất nhiều bạn trên nintendovn. Đợt này bỗng nhiên nhớ về mái nhà xưa, tớ xin viết một bài hướng dẫn nho nhỏ cho các bạn lần đầu tập hack Wii. Bài viết chỉ hữu ích cho những bạn chấp nhận chơi game chép hay chơi game đa vùng. Nếu bạn có đủ tài chính, bạn nên mua game gốc để ủng hộ Nintendo :D
Trước tiên mình xin giới thiệu ModMii là chương trình chạy trên Windows, tương tác người dùng vô cùng trực quan. Bạn chỉ cần cài ModMii vô Windows, chương trình sẽ hỏi bạn về tình trạng máy Wii của bạn hiện giờ như System Menu bao nhiêu, hệ gì, bạn muốn chuyển sang hệ gì, bạn muốn cài USB loader để chơi trên ổ cứng không,...
Sau đó, ModMii sẽ tự pop up một trang web hưỡng dẫn bạn từng bước một, bạn chỉ cần làm theo mà không cần nghĩ nhiều :D
Chú ý: để chép game vào HDD, ModMii giới thiệu cho bạn một phần mềm format ổ cứng và phần mềm chép game Wii Backup Manager. Hai phần mềm rất dễ xài và trực quan.
Một vài Snapshots:

Vì đây là chương trình tương tác người dùng nên không thể có một hướng dẫn chung và duy nhất. Tớ chỉ đưa ra một ví dụ để mọi người tham khảo nhé:
Bước 1: bạn download ModMii về, cài lên Windows (thông thường tớ chọn ngôn ngứ English tải về:D).
Bước 2: Sau khi cài xong màn hình ModMii Skin xuất hiện (nếu không bạn có thể click vào icon ModMii Skin trên desktop), bạn gõ "I Agree"
Bước 3: bạn chọn ModMii Winzard+Guide
Bước 4: Bạn chọn Yes
Bước 5: Bạn chọn ver hiện tại của System menu
Bước 6: Bạn chọn region hiện tại của System menu
Bước 7: Bạn chọn uprgade or downgrade (recommend 4.1)
Bước 8: Bạn thich cài channel gì (nên chọn tất)
Bước 9: Cài theme cho Wii
Bước 10: Chọn Yes khi được hỏi có muốn cài USB loader không
Bước 11: Chọn FAT 32 cho định dạng ổ external HDD
Bước 12: Chọn Cofnigurable USB loader
Bước 13: Chọn USB
Bước 14: Click next cho đến khi một cửa sổ pop up, chờ trương trình download các file cần thiết về.

ModMii for Windows
by XFlak

Bước 15: làm theo hướng dẫn trong của sổ pop up.
Bước 16: chạy Wii backup manager, copy game iso vào external HDD (bạn nên copy bằng cách convert to wbfs cho tiếc kiệm ổ cứng)
Bước 17: enjoy :D

Xin chào bạn

Trước hết rất cám ơn bạn về các bài viết hướng dẩn rất chi tiết và bổ ich của bạn.
Nhờ bạn và các bạn khác có kiến thức hơn mình hướng dẫn thêm cho mình 1 chút về máy Wii như sau:
Minh có 1 máy Wii do người nhà bên Mỹ cho vào khoảng năm 2009-2010, hiên tại máy chưa làm gì và chỉ chơi những game trên dĩa theo máy.
Hack Wii, Mod chip, Soft mod... là để làm gì, và chúng khác nhau như thế nào.
Vậy để chơi những game chép mình có thể làm theo như hướng dẫn trong bài này của bạn đc ko hay, hay cần phải làm những bước nào khác không hoặc cho mình xin link của các bài khác trong diễn đàn.
Về hệ máy cũng như firmware mình không biết xem như thế nào. Đã tìm nhưng không thấy hướng dẫn trên diễn đàn.

Xin lỗi vì hỏi hơi nhiều,
Rất cám ơn những hướng dẫn của các bạn.

langtu

Nấm nhỏ
1.
Hack Wii, Mod chip, Soft mod... là để chơi game chép, cài phần mềm để can thiệp sâu vào Wii, biến Wii thành cỗ máy đa năng có thể xem phim nghe nhạc, chơi giả lập các game hệ khác như NES, PS1, N64,...Hack Wii là từ chung để chỉ việc can thiệp vào máy Wii mà không có sự cho phép của Nintendo. Mod chip là từ vô cùng lạc hậu rồi, từ thời hồng hoang, khi các hacker không biết cách hack ổ đĩa DVD trên Wii để chơi DVD chép, nên họ lắp thêm một con chip nhằm đánh lừa mắt đọc trên ổ DVD. Vì thủ thuật này cần động tay chân tháo lắp hàn xẻng, nên dân tình gọi là Hard Mod. Sau này kĩ thuật tiến bộ, các hacker chỉ cần dùng phần mềm cũng đủ lừa em mắt đọc nên ta gọi kĩ thật này là Soft Mod. Cuối cùng, bực mình vì em mắt đọc đỏng đảnh nhanh hư, cộng thêm việc in sao đĩa lậu thật phiền phức, một giải pháp hoàn chỉnh ra đời: Chỉ việc copy game lậu trên internet, không cần in sao ra đĩa, chơi game ngay trên ổ cứng. vì vậy, bây giờ, Hack Wii là chỉ việc biến một em Wii origin thành Wii có thể chơi game trên ổ cứng thông qua kết nối USB.
2.
ModMii là một phần mềm trọn gói hướng dẫn bạn Hack Wii đó :D
3. Bạn vào system setting để check firmware:

Như hình trên, Wii ở hệ US (U) (hệ Japan sẽ là Jap, hệ EU sẽ là Pal). System menu đang ở version 3.3

Thanks bạn đã post bài, langtu.
Bạn cho mình hỏi: wii của mình là v4.2e mua năm 2010, chưa hack bao giờ. Để softmod có nhất thiết phải dùng SC card không, thay bằng SDHC card được không.
Và trên hướng dẫn của bạn không có backup NAND thì phải. Phải làm riêng à.
Thank bạn nhiều.

Cho mình hỏi version của máy mình là 4.3 sau khi làm xong
Thì nó ko hiện ra chọn uprgade or downgrade mà hiện ra như thế này
[/URL][/IMG]
Cho hỏi là mình phải lựa cái nào ?
Mình có lựa đại LEGO Indiana Jones cái để down, tới đoạn chọn select SD card và USB Hard Drive thì mình chọn đường dẫn đến USB của mình hay của máy tính, lỡ down vào máy tính rồi thì mình chỉ cần copy vào USB lại thôi được ko? và sau khi down xong hết thì ko có cửa sổ pop-up nào hiện ra hết chỉ có hiện ra lại chương trình ModMii thôi.
Nếu làm xong hết thì mình chỉ cần copy game vào USB và cắm vào wii chơi thôi hay là cần phải softmod, cài các chương trình đã down trong USB, hay làm gì nữa ko?
Sr vì đã hỏi nhiều mình mới được cho máy và ko biết gì nên hỏi cho kĩ
Cám ơn bạn trước nhé

bluke

Nấm bình thường
Cho mình hỏi version của máy mình là 4.3 sau khi làm xong
Thì nó ko hiện ra chọn uprgade or downgrade mà hiện ra như thế này
[/URL][/IMG]
Cho hỏi là mình phải lựa cái nào ?
Mình có lựa đại LEGO Indiana Jones cái để down, tới đoạn chọn select SD card và USB Hard Drive thì mình chọn đường dẫn đến USB của mình hay của máy tính, lỡ down vào máy tính rồi thì mình chỉ cần copy vào USB lại thôi được ko? và sau khi down xong hết thì ko có cửa sổ pop-up nào hiện ra hết chỉ có hiện ra lại chương trình ModMii thôi.
Nếu làm xong hết thì mình chỉ cần copy game vào USB và cắm vào wii chơi thôi hay là cần phải softmod, cài các chương trình đã down trong USB, hay làm gì nữa ko?
Sr vì đã hỏi nhiều mình mới được cho máy và ko biết gì nên hỏi cho kĩ
Cám ơn bạn trước nhé
Chọn cái đầu tiên wiibrand đó bạn. Máy bạn là 4.3 nếu không có dĩa gốc thì chỉ có thể xài letterbomb thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN