[N64] Thảo luận The Legend of Zelda-Ocarina of Time

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai là fan của Nintendo hay N64 chắc sẽ ko thể quên đc những hits đỉnh cao của N64 như Zelda,Goldeneye,Super Mario 64,Perfect Dark.........(Rất tiếc là N64 lại chết yểu :eek: :eek: ).Bây giờ kiếm 1 máy N64 thật khó nên em đã phải dùng Giả lập để chơ các game N64.Lên Gamespot tìm game thì thấy The Legend of Zelda-Ocarina of Time đạt 10 điểm,down về chơi ngay.Thật sừ là 1 trò chơi lớn.Ai cũng đã và đang chơi game này thì cùng vô đây thảo luận.Pro nào vô viết review càng hoan nghênh!!!!!!!!!

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Game này khá là đỉnh . Gần đây được Nintendo xuất bản lại thông qua download play của hệ Wii . Sắp tới mình sẽ post bài giới thiệu về game/emu N64 - một hệ máy rất khả của Nintendo ^^

silver3128

V.I.P Member
ai biết trang nào dow game này ko tui tìm mãi mà ko được
có 2 phiên bản zelda trên N64 cả 2 đều đỉnh cả

Thực ra pác Tiểu bảo cũng chỉ cần chơi khoảng hơn 10h để hoàn thành nó thui,còn các secret thì nhìu vô kể.Chơi rùi sẽ bít ^_^

Tui chơi xong cái này được 1 năm ròi, có gì khó các bác cứ hỏi, tui sẽ cố gắng giúp.
Được cái trò này bí mật không nhiều bằng bản Majora's Mask.

Tui chơi xong cái này được 1 năm ròi, có gì khó các bác cứ hỏi, tui sẽ cố gắng giúp.
Được cái trò này bí mật không nhiều bằng bản Majora's Mask.
các bạn ơi mình cần 1 bộ hướng dẫn hoàn chỉnh trò chơi này mình down lâu lắm rùi nhưng đi mãi mà vẫn không tìm được đường đi hu hu ....

các bạn ơi mình cần 1 bộ hướng dẫn hoàn chỉnh trò chơi này mình down lâu lắm rùi nhưng đi mãi mà vẫn không tìm được đường đi hu hu ....
Hướng dẫn tiếng Việt thì hông có đâu , nhưng nếu bạn cần thì lên gamefaq mà search bản E dùng vậy.
Mà bạn bí ở đâu , kể ra coi nào .

Kawaii

Super Princess Peach
chưa chắc đâu bạn ơi nhiều khi hướng dẩn giúp cho ta rất nhiều.
để mình khỏi bỏ sót nhửng vật dụng quan trọng chẳng hạn như là kiếm cưối hay vủ khí bí mật nào đó chẳng hạn.
mình nói đùng hông.

Đúng , nhưng hướng dẫn chỉ nên dùng một khi bạn đã hoàn thành game một vài lần sau đó muốn xem lại là lần chơi đó mình có bỏ sót cái gì không. Hoặc là chỉ dành cho người có ít thời gian chơi nhưng lại muốn thực hiện tất cả các quest một cách nhanh chóng.
Chứ còn không tốt nhất là tự mò mới có ý nghĩa.

tui cũng đang chơi Zelda - A link to the past trên Snes đây, sợ quái gì lạc hậu, xong rồi mới xử cái Ocarina này sau ^^
mà cũng lạ thật nhĩ, series Zelda thuộc hàng ăn khách nhất nhì thế giới vậy mà gamer ở VN lại ít ai chơi, thậm chí có người còn ko biết Link là ai nữa T_T

tui cũng đang chơi Zelda - A link to the past trên Snes đây, sợ quái gì lạc hậu, xong rồi mới xử cái Ocarina này sau ^^
mà cũng lạ thật nhĩ, series Zelda thuộc hàng ăn khách nhất nhì thế giới vậy mà gamer ở VN lại ít ai chơi, thậm chí có người còn ko biết Link là ai nữa T_T
Ha ! Cái Link to the Past trên GBA cũng có đó,lại còn kèm thêm cái 4 Swords chơi muti được phết.

Hướng dẫn tiếng Việt thì hông có đâu , nhưng nếu bạn cần thì lên gamefaq mà search bản E dùng vậy.
Mà bạn bí ở đâu , kể ra coi nào .
bạn ơi làn sao tìm dược bản nhạc của Sara mình tìm hoài mà ko thấy
nó nói Sara ở trong Lost Wood mà vô đó đi lòng vòng có thấy ai đâu

Thế này nhé ! Bạn vào Lost Woods và đi đến mấy cái cửa bạn nghe xem có tiếng nhạc phát ra to từ cửa nào thì đi vào cửa đó, rồi cứ tương tự như thế để đi hết trong đó.
Đi hết trong Lost Woods thì bạn sẽ đến Sacred forest meadow - Saria ở đó và sẽ dạy bạn Saria's Song.

http://www.gamespot.com/features/vgs/n64/zelda_gg/
Ai không biết thì vào đó mà xem guide, giờ chỉ bí ở phần Mask thôi.

chơi phần Mask đang bí, quay lai chơi phần này cũng đang bí chỗ trong bụng cá.
Ai biết chỉ giùm, đang ở phòng kế bên trùm.
ah,mình cũng chơi đến đoạn này rồi,bạn chắc cũng nhìn thấy cai công tắc nằm trên trần nhà phải ko? ko làm cách nào dùng boomerang hay ná bắn được vì có 1 bức tường thủy tinh cản đường fai ko , nhưng bạn quên là boomerang có thể đi đường vòng ah ^_^ ,hãy thử tài thổ dân của bạn hoặc nhấn nút Z để xác định mục tiêu sau đó ném thì sẽ dễ dàng hơn đó (lúc ném nên đứng xa bức tường ra 1 tí . :band1[1]: :band1[1]: :band1[1]:

chơi cái này mấy pac cẩn thẩn tí,có nhưng con nhện mình giết được cái đầu lâu,sưu tập càng nhiều thì đến gia đình bị nguyên rủa trong kikikoro village gì gì đó,mỗi lần 1 con nhện trong đó hóa lại thành người là sẽ cho mình 1 món đò .có vài con nhện sau này dùng boomerang mới lấy được,có những con núp trong thùng gỗ mình fai phá thùng gỗ bằng cách lăn tròn vào nó,cũng tương tự có những con nhện trên cây cao mình fai rung cậy bằng cách lăn tròn ^_^ ,hiên giờ thì minh đang kiêm chỗ để trồng magic bean ( loại hạt bán trong con đường đên Dora's domain ) save lại cho chắc vì thằng cha này bán càng ngày càng mắc,ban đầu từ 20 ruppes ,lần 2 thành 30,lần 4 40 ,5 50,6 60 ,chịu hết nổi (_ __"!)
:ranting[1]:

ặc,có ai cho hỏi thằng này có cái gì hay ko vậy ?? tự nhiên đang lang thang thấy no đang chạy vòng vòng LongLong RAnch :-?? ,nói chuyện thì nó bảo nó muốn làm con thỏ <---- :Dapdau:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN