DS Năm 2012 thì Pokemon sẽ ra mắt phiên bản nào vậy ? ( dự đoán tương lai)

Cửa hàng game Nintendo nShop

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Chắc ko remake lần nữa đâu vì fire red /leaf green là remake của red/blue/yellow rồi .
Có 1 cái giả thiết này ko biết đúng không
Hoen > Kanto remake
Sinoh> Jotoh remake
Unova> Hoen remake hoặc có 1 new region

Mario

Thành viên lâu năm
Như chúng ta biết thì chu kỳ 10 năm của Pokemon sẽ remake 1 lần. vậy chúng ta sẽ chờ đợi được phiên bản Ruby Saphire dc remake trên 3DS, vùng đất Hoen lần đầu tiên dc xuất hiện vào năm 2003, vậy năm sau là năm 2013 thì sẽ thế nào nhỉ ? hẳn các bạn cũng đoán ra nhỉ ? năm nay thì chỉ có Black White 2 thôi.

beurney

Nấm bình thường
mình nghĩ nên ra một phiên bản mới để mang tính đột phá,nếu lặp đi lặp lại thì chắc nhàm chán.nói zậy ko biết có đúng ko. đừng ném đá mình nha bể đầu đó

phiên bản mới chắc dành cho 3DS mong nó ra kiểu battle RPG giống finatasy hay Goldensun Hero một lúc được điểu khiển nhiều pokemon mới hay combo skill kết hợp chơi cho sướng ;)) Mong là vậy

mình nghĩ nên ra một phiên bản mới để mang tính đột phá,nếu lặp đi lặp lại thì chắc nhàm chán.nói zậy ko biết có đúng ko. đừng ném đá mình nha bể đầu đó
lối chơi của pokemon đã là quá độc đáo rồi không thay đổi được đâu chỉ có thể thay đổi = hình ảnh thôi
trò pokemon quan trọng là chiến thuật chứ ko phải lối chơi như mấy trò final fantasy mà so sánh được
quan trọng là sự lựa chọn pokemon, cách tăng chỉ số cho pokemon bằng đồ, cách cho học chiêu cho pokemon

nickcarter9

Banned
năm nay chỉ ra black and white 2 thôi là hết rồi
năm sau mới đặc biệt sẽ remake lại ruby & sapphire vì cứ 10 năm thì sẽ remake lại lần giống như fire red & left green , heart gold & soul silver đã được remake \m/ ( sn giống a mario )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN