Nên mua 3DS XL hay PS VITA ??????????

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sau vài tháng ky cóp em đã để dành đủ 1 số tiền kha khá ...... nhưng em đắn đo hok biết nên mua 3DS XL hay PS vita.......ai rành 2 hệ máy trên cho em chút lời khuyên nên mua loại máy nào :em04::em04:
p/s : vì tài chính hạn hẹp hầu bao không cho phép em chi mua được 1 món thui + vài băng game :em25::em25:

prince_sai

Nấm nhỏ
Sự lựa chọn thông minh thời điểm này là mua 3DS XL vì game 3DS có cả game NDS....8000 game trong đó có 50game đáng chơi . Trong lúc không có tiền mua game 3DS (800k-950k) bạn có thể chơi game NDS (free)
Mua PS Vita thì hiện tại ít game hay và game đắt hơn game 3DS, ko chơi đc game PSP,PS1... nếu ko đủ tiền mua game thì dùng để nghe nhạc và xem film
....
Còn nếu là mình thì mua cả 2, dĩ nhiên 3DS trước, khi nào PS Vita giả lập đc PS2 (chắc 2 năm nữa) thì mua cũng không muộn

Hiện tại mình có cả NDS,PSP,3DS XL, thích cả Sony lẫn NINTENDO !

lynghn3ds

Nấm nhỏ
mình thỳ khuyên bạn nên mua 3DS XL vì tạm thời 3DS XL có nhìu game hay hơn PSVita , nhưng mai mốt thỳ mình ko chắc là PsVita có nhìu game hơn ko ? nếu bạn thích những game có đồ họa đỉnh thỳ bạn nên mua PsVita , còn bạn thích game có chiều sâu (theo nghĩa đen nha ,tức là 3D ấy mà :myemo0111: ) và gameplay chất lượng thỳ mua 3DS XL . quan trọng nhất là xem giá cả của 2 máy ...1 cái khoảng 7 triệu (game thỳ tầm 900k hoặc ít hơn, chắc là vậy...) . 1 cái khoảng 5 triệu(thỳ game cũng tầm 1 triệu , tùy game có game 1 triệu , có game thỳ 900k , 800k)....vì tài chính bạn có hạn nên , khỏi nói rồi nhỉ... p/s : 3DS cũng có 1 game đồ họa ko thua gì game PsVita( game Resident Evil : revalation "có bán tại Nintendo shop ! giá băng game chỉ 950K !! mại dô mại dô!!! ) , chỉ hơn thua vụ độ phân giả và power của máy , and mấy cái linh tinh .... quan trọng hơn là 3DS XL có 3D và XL ... xem đã đời :myemo0111: hình ảnh 3D nhìn phê lòi cả mắt

trungkkk

Nấm nhỏ
mình cũng đang tích cóp để mua 3DS XL . Theo ý kiến cá nhân thì mình thích dòng Nintendo hơn vì game của Nin có cách chơi vui nhôn và phá cáh hơn làm cho mình cười khi chơi chứ ko như PSvita chặt chém nhiều quá, lắm lúc căng hết mắt ra để qua 1 màn >>> mệt óc (ko hợp ^^!), nhưng được cái PS vita xem phim nghe nhạc sướng hơn. Mỗi người 1 nhu cầu thôi. Khuyên bạn cứ mượn thử các hệ máy trên để trải nghiệm rồi hãy đưa ra quyết định là hay nhất. Chúc bạn có 1 quyết định sáng suốt!

nguulang

Nấm nhỏ
theo mình số tiền đấy mua 1 lúc 2 em NDS +PSP3000k+thẻ nhớ
Đảm bảo số game free của 2 hệ máy này khiến bạn chơi hết tuổi thanh xuân không chán

:em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23::em23:

rock

Nấm bình thường
mình nghĩ bạn mua 3ds XL trước đi, rồi tiếp tục tích tiền mua tiếp vita, vài tháng thôi mà ^^
tại mình nghĩ vita chưa ra bản 2 nên đừng mua vội, chờ 1, 2 năm nữa, chứ mua bản đầu chưa bao lâu cái ra bản tiếp theo thì ấm ức (với lại có thông tin vita khoảng năm sau giảm giá, nên cứ từ từ)
3ds XL thì sắp ra nhiều game hay, bạn tham khảo list game ở gamefaq xem có game bạn thích không rồi quyết định cũng được
vita game cũng hay, nhưng mà chưa phải là thời điểm ra nhiều tựa game đáng mong đợi ngoài final fantasy X remake vẫn im hơi lặng tiếng

Sau 1 ngày suy ngẩm cuối cùng mình củng ra dc quyết đinh..... mai mình sẻ ra ntdshop tậu 1 em 3ds XL về chơi:em41::em41: ... cám ơn nhưng lời đóng góp ý kiến chân thành của mọi người

TiểuLong

Nấm nhỏ
Shen commrnt bá đạo quá =))

@thientai99x : game đáng chơi ý
,thay vì mua hai thứ đó,$300 đủ mua Wii U có cả game của PSP,PS3,Xbox,...

Ban thich mua con nao cung dc . Minh dc biet la 3DS XL co o cung lon rui choi dc game 3d nua nhung bang game goc lai qua dat nhung van con may cai game co san , ngoai ra con co may cai the tuong tac nua. PS Vita thi len mang internet cung ngon lai con goi dc skype nua ( day la tinh nang moi )
game thi nhin nhu ng thiet, man hinh thi chi kem man hinh chinh cua 3ds xl co 0, may inch thoi . Nhung minh khuyen nen chon Nintendo chu dung chon Sony.:rolleyes[1]:

anminh

Nấm bình thường
Khi chọn mua máy chơi game, gamer sẽ nhìn vào list game của hệ máy đó, nếu thấy tựa game mình thích thì mua thôi, chứ còn chất lượng máy chơi game thì cái nào cũng tốt cả vì đây là các hãng game lớn cả mà. Cái chính là bạn phải hiểu bạn muốn chơi game gì rồi từ đó mới chọn hệ máy thích hợ̣p :rolleyes[1]:

Sau vài tháng ky cóp em đã để dành đủ 1 số tiền kha khá ...... nhưng em đắn đo hok biết nên mua 3DS XL hay PS vita.......ai rành 2 hệ máy trên cho em chút lời khuyên nên mua loại máy nào :em04::em04:
p/s : vì tài chính hạn hẹp hầu bao không cho phép em chi mua được 1 món thui + vài băng game :em25::em25:
vải thiệt, pokemon 3D sắp ra trên 3DS rồi mà giờ này còn hỏi có nên mua máy 3DS hay ko
PS vita ông anh của tui có nhưng phải nói thiệt chơi game 3DS hay hơn rất nhiều.nhiêu game hay trên 3DS độc quyền vì thế ko tậu cũng tiếc lắm

vãi cả đào mộ :eek:, playstation vita sắp thành indiestation vita :)), hardware chất thật nhưng mỗi tội mấy game mình muốn chơi toàn nằm bên nintendo :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN