Nên mua Nintendo 3DS ở Nhật hay không?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bạn trên 4rum,

Mình là mem mới, dạo này được thầy mình truyền bá máy game nintendo nên mình rất là đang đam mê các thể loại game của nintendo (dễ thương, thông minh,...). Nên mình đang định đầu tư mua 1 chiếc máy Nintendo 3DS, vì 3DS XL thì nó hơi rổ khi màn hình tăng mà độ phân giải không tăng. Sắp tới bạn mình sắp đi Nhật, mình định nhờ gửi mua dùm, vì giá máy tương đối rẻ hơn VN nhiều, 15000 Yên ~ 3 triệu 200k. Nhưng mình đang băn khoăn là máy mua bên Nhật thì chủ yếu là tiếng Nhật, mặc dù biết chơi game thì tiếng Anh nhưng mình vẫn băn khoăn vì những chức năng khác trên máy hoàn toàn bằng tiếng Nhật. Theo các bạn biết thì mua máy bên Nhật có thể có máy tiếng Anh không? Nếu không chắc mình sẽ đợi đứa bạn bên Mỹ về mà hốt quá. Vì cũng sắp vào mùa sale bên Mỹ rồi.

Các bạn cho mình chút ý kiến nhé,

Xin cảm ơn mọi người.

cena2008

nWriter
vì nintendo có chia phân vùng, nên bạn mua máy ở Nhật thì phải mua băng Nhật mà chơi, ko chơi được các băng của US. Mà ở VN thì bán băng US là nhiều nên không nên mua 3Ds ở Nhật. Màn hình XL lớn nhưng mình thấy vẫn đẹp lung linh nhá.

shenlong213

Thành viên lâu năm
Trường hợp 1 : trung thành với băng gốc
Tiền vừa đủ xài => làm con US
Nhà đủ điều kiện => mua cả hai

Trường hợp 2 : thích xài đồ chùa
Mua một con US + một cái FC gateway nữa là game hệ nào chơi cũng ngon hết

vì nintendo có chia phân vùng, nên bạn mua máy ở Nhật thì phải mua băng Nhật mà chơi, ko chơi được các băng của US. Mà ở VN thì bán băng US là nhiều nên không nên mua 3Ds ở Nhật. Màn hình XL lớn nhưng mình thấy vẫn đẹp lung linh nhá.
Bạn đang có 1 con 3DS XL hả? Bạn so sánh với 3DS thấy răng cưa không? Chứ thấy dân tình mua về nói, lớn hơn 90% mà độ phân giải vẫn giữ nguyên làm mình hơi chùn tay. Nhưng mà quyết định đầu tư 1 con bên US thôi ^^

cena2008

nWriter
mình đã chơi 3DS thường và h đang xài con XL đây. nói chung hình ảnh vẫn đẹp, bạn có thể thử game RE:R, hình ảnh không có gì gọi là giản độ phân giải hết, dù nó có màn hình to hơn. Với lại bạn nghĩ xem ai mà ko thích màn hình 3D to. Với lại giá thành của 2 máy là gần bằng nhau, nếu mua thì khuyên bạn đầu tư luôn con XL đi

mình đã chơi 3DS thường và h đang xài con XL đây. nói chung hình ảnh vẫn đẹp, bạn có thể thử game RE:R, hình ảnh không có gì gọi là giản độ phân giải hết, dù nó có màn hình to hơn. Với lại bạn nghĩ xem ai mà ko thích màn hình 3D to. Với lại giá thành của 2 máy là gần bằng nhau, nếu mua thì khuyên bạn đầu tư luôn con XL đi
Cảm ơn góp ý của bạn nhé :) Bây giờ đang lên kế hoạch để dành tiền, đợi tới mùa sale bên Mỹ rồi đầu tư 1 con 3DS XL luôn :D

raishusaku

Nấm nhỏ
Hiện tại đã hack được 3ds bạn k nên mua 3ds mới làm gì nên mủa 3ds 2nd về giá vừa rẻ vùa có fw cũ nên chọn fw 4.5 để hack còn mua máy jap thì khuyên ban k nên mua ở vn k bán băng game jap gốc chỉ có us mà thôi nên nếu chơi băng gốc chỉ nên mua máy 3ds hệ us

h máy 3DS cũ mà FW 4.5 hiếm lắm, với lại đôn giá lên dữ lắm, ko rẻ như bạn tưởng đâu :|
Cena cho mình hỏi. Có cách nào nhận biệt máy đã used hay new không? Mình có đứa bạn tính bán máy mới 100%, nhưng chỉ mới unbox ra xem này nọ thôi. Mình chưa rành vụ phân biệt used hay new. Bạn cho mình vài ý kiến nha.

cena2008

nWriter
cái đó mình cũng ko rõ lắm, nhưng máy của nin ít hư lắm, trừ khi ko giữ cẩn thận thôi. Máy mới hay ko là do người sử dụng, bạn xem máy thì cứ nhằm vào màn hình mà xem, vì màn hình máy chơi rồi thường bám bụi nhiều

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN