Nếu bạn làm cho Nintendo bạn sẽ làm gì để cho Fire Emblem nổi tiếng hơn ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
E hèm, tui chỉ là một fan nhỏ của dòng game vĩ đại này thôi. Nhưng chúng ta có thể thấy rõ rệt rằng : FE tuy là một game hay, không ai chơi mà không khen cả. Mọi thứ về Fe dường như là bất hủ, không có dòng game chiến thuật nào có lịch sử lâu đời như Fe. Thế nhưng Fe dường như bị khiếm khuyết 1 chỗ là nó không đc nổi tiếng :(( Thế giờ tớ ra 1 câu hỏi : Nếu bạn đc làm trong INTELLIGENT SYSTEM của Nintendo, bạn sẽ làm gì để FE đc thu hút hơn ? Các bạn hãy trả lời trước sau đó tới tớ :em18:

Zephyr

Nấm bình thường
Nổi tiếng kiểu này ít người bik quá :em05: Cần phải làm cho nhiều người bik tới hơn :em28: ^__^
Ko phải là mọi người ko biết nhưng vì những người ở Nvn thích chơi dòng game khác hơn , FE khá kén người chơi . Với lại đây là cái thuộc về sở thích rồi, thay đổi sở thích khó đấy:bounce[1]: , như kiểu mọi người biết món chả cá anh vũ rất nôỉ tiêng nhưng người ta lại thích ăn thịt lợn hơn ( cứ so sánh như thế cho nó nôm na :D ).

Trước tiên là làm game FE theo hệ thống 3D ( công nghệ 3D ) ^^ . Làm cái survey , bạn thích FE ở điểm nào và gửi cho 1 số công ty quảng cáo , từ đó phát triển ra ^^ .

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Trước tiên là làm game FE theo hệ thống 3D ( công nghệ 3D ) ^^ . Làm cái survey , bạn thích FE ở điểm nào và gửi cho 1 số công ty quảng cáo , từ đó phát triển ra ^^ .
Ơ, FE vẫn có 3D đấy thôi :em11:
P/s : Hix hix, khó khăn trước mắt là Box Fe đây nè :em44: Tự nhiên lập topic này làm chi :em44: Cái box nhỏ xíu thế quản lí cũng chưa đc nói chi nguyên dòng :em11:
-Hix hix, buồn quá ptanhkhoa ơi :em13: Sao cậu nỡ ra đi như thế để cái box lại ai chăm sóc :(( Mất cậu, mất cả sức sống của Forum :missyou:
Ko phải là mọi người ko biết nhưng vì những người ở Nvn thích chơi dòng game khác hơn , FE khá kén người chơi . Với lại đây là cái thuộc về sở thích rồi, thay đổi sở thích khó đấy:bounce[1]: , như kiểu mọi người biết món chả cá anh vũ rất nôỉ tiêng nhưng người ta lại thích ăn thịt lợn hơn ( cứ so sánh như thế cho nó nôm na :D ).
Hình như cậu hem bik FE cũng nhiều người chơi lém đấy (Điều này mình cũng mới bik :em11:) Ở diễn đàn này box FE còn ăn đứt cả Pokémon bên Forum mình nữa (?)
http://fgt.vnexpress.net/forumdisplay.php?f=394
:em11:
Má ơi box này có cả 9 trang topic :em44:

Zephyr

Nấm bình thường
Mình nói 1 câu cho vuông là bạn chủ thớt muốn làm mod box FE này , nhưng ko biết làm sao để được "INTELLIGENT SYSTEM của Nintendo" chú ý :))))nên lập topic này. Nhưng nói mồm thì ai chẳng nói được , cái chính là thể hiện qua hành động ấy .Bạn đã làm những gì để vực FE dậy trở thành hot box của Nvn ? hình như chưa gì cả ! Nếu bạn có niềm đam mê thực sự hãy chứng minh bằng cách mỗi ngày làm từ 1 -> 3 bài post chất lượng về FE , đảm bảo chỉ cần 1 tháng thì bạn được toại nguyện đấy :D .Chứ còn chỉ nói ko thì ai biết đấy là đâu !

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hix, oan cho mình quá, mình đã nói là mình muốn làm Mod của Box đâu :( Mình chỉ muốn góp ý tí xíu thôi mà :(( Sao làm gì dữ thế :( Đúng là mình từng muốn làm nhưng lại thấy làm MOD có vẻ khó khăn quá, lại đi giải đáp cho mem nữa cho nên mình đã rút ý định làm MOD lâu lắm rồi mà .

rock

Nấm bình thường
các bác à, quan trọng là từ "nếu", có nghĩa là hên xui trong tương lai, có được làm cho nintendo hay không, nên lập chủ đề này không có gì là sai cả, ủng hộ bác tang123 vậy vì cũng có ý tốt góp cho nintendovn :D

đầu tiên phải nâng cấp hệ thống job và skill, đc = pokemon thì tốt :))
tiếp đến là giảm độ khó (chơi mãi không xong cái remake trên DS, cuôi cùng phải cheat, chơi rõ chán):P
nâng cấp dồ họa nữa là ok

1658m6As

Nấm bình thường
Nếu có toàn quyền quyết định FE trong tay, tôi sẽ khai tử cho nó. Lúc đó nó sẽ nổi tiếng.

1658m6As

Nấm bình thường
Đáp ứng tiêu chí của bạn chủ thớt thôi.
Lên đài tuyên bố FE sẽ chấm hết. Nhiều người sẽ nhảy dựng lên rồi tự đi tuyên truyền quảng bá cho nó, mình khỏi phải làm :mad:

Zephyr

Nấm bình thường
=)) ý tưởng này hay đấy =)) Đôi khi để làm điều gì đó đột biến cũng phải phá cách , phải cuồng một chút :D thế mới là cuộc sống chứ :D .

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Trời ạ, xem ra mí người này coi bộ còn táo bạo, hung hăn hơn mấy cha trong Intelligent System nữa chứ :myemo0105:
đầu tiên phải nâng cấp hệ thống job và skill, đc = pokemon thì tốt :))
tiếp đến là giảm độ khó (chơi mãi không xong cái remake trên DS, cuôi cùng phải cheat, chơi rõ chán):P
nâng cấp dồ họa nữa là ok
Trời ạ chơi thế này đâu phải là chơi :-ss Tui cá chắc Zelda ông cũng làm thế :em44: Phải tự mò mẫm mới thấy phục mình chứ :em34:
Gửi bác Radal Keith Orton : Hi rockyjack, chào mừng đã trở lại với forum chúng ta :biggrin[1]: Mong bạn sẽ gắn bó nơi đây mãi :myemo0124:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hừm, nói thiệt chứ nếu nắm tòan quyền FE trong tay, mình sẽ thẳng tay ngăn chặn việc Remake game. Chẳng hạn như FE11 remake từ FE3,điều này có thể làm fans chán :em14:
Vả lại mình sẽ bảo mấy ông đồng nghiệp làm thêm Movie để thay thế cho những cuộc Conversation chán ngắt ấy, nếu làm Movie sẽ hiểu rõ cốt truyện hơn là đọc chữ :biggrin[1]: Và điều quan trọng nhất là nâng cấp Graphic lên, dù chỉ tí xíu thôi cũng là được rồi :em17: Vì game đã hay thì dù không có Graphic đẹp đi nữa thì cũng có nguời ưa chuộng mà :D Như Pokémon đấy :em41:
Một điều rất đáng quan trọng : FE vốn dĩ là một dòng Game được ưa chuộng hầu hết là nhờ nhân vật đẹp và trang phục đặc sắc, rất có “hồn” của nền Trung cổ phuơng Tây :em41: Và thậm chí cũng có một chút Nhật Bản trong đó cũng đã làm cho nguời ta ngất say =P~ (Nhất là anh Eliwood ấy :x ) Nhưng qua tới phần 11 : Shadow Dragon thì coi như vụ này đã chấm hết bởi những gì họ đã làm :em31: Ai nhìn cũng mất tình cảm hết đó =(( Chả biết tới một cái sequel mới của Eliwood hoặc Ike thì sao đây giời :em25: Vì thế quyết định phải sa thải ông họa sĩ đã vẽ cho FE11 :em14: Như vậy mới có thể trụ ngôi vị được lâu :em19:
Hừm, nói gì thì nói. Chứ đây cũng chỉ là mong ước mà thôi, giờ cũng chưa biết tuơng lai ra sao nhưng hi vọng Nintendo có thể đổi mới họ kịp thời :em44: Đây là góp ý kiến nhé
Có chém thì nhẹ tay :em09: Miễn đừng có như thế là đuợc

P/s: Zephyr cũng chơi cả FE àh sao thấy cậu vào bàn tán sôi nổi quá :-? Mà thấy mấy topic trước không thấy cậu Comment nhở :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN