New 3DS LL bị lỗi màn hình đen

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hôm qua lúc đang mơ màng thấy máy thông báo update gì đó. Mình ấn đồng ý, khi tỉnh dậy thì thấy máy bị lỗi màn hình đen. Giờ thì khởi động máy vẫn sáng nhưng 2 màn hình đen, không làm gì được cả. Bỏ thẻ nhớ SD ra thì ko khởi động nổi luôn. Máy mình mua ở tienxiu, đã hack. Mọi người có cách nào khắc phục ko ạ, chỉ mình với. Ngại mang ra tiệm quá :(

Bạn vô bài hướng dẫn hack của bác duong trong forum lấy gói z final sd về giải nén rồi copy cái file arm9loaderhax.bin bỏ vô thẻ nhớ của bạn rồi khi nó hiện màn hình thì ấn nút start xem được không

Bạn vô bài hướng dẫn hack của bác duong trong forum lấy gói z final sd về giải nén rồi copy cái file arm9loaderhax.bin bỏ vô thẻ nhớ của bạn rồi khi nó hiện màn hình thì ấn nút start xem được không
Mình làm theo cách bạn chỉ là xóa file arm9loaderhax.bin trong thẻ đi rồi copy file arm9loaderhax.bin khác vào (down trên 4rum). Bây giờ thì máy khởi động lại được rồi nhưng mất hết dữ liệu (game, ứng dung...) cộng thêm không chuyển sang tiếng Anh được :(

giờ lúc bạn mở máy thì đè nút select xong ấn nút power bật máy, sau đó chọn thử 2 cái đầu và 4 cái cuối rồi ấn start xem có ok không, đừng xóa cái gì trong thẻ cả, nếu bạn hack a9lh thì nó vẫn y nguyên chẳng qua chưa boot đúng thôi

giờ lúc bạn mở máy thì đè nút select xong ấn nút power bật máy, sau đó chọn thử 2 cái đầu và 4 cái cuối rồi ấn start xem có ok không, đừng xóa cái gì trong thẻ cả, nếu bạn hack a9lh thì nó vẫn y nguyên chẳng qua chưa boot đúng thôi
Vẫn thế bạn ạ :( Vào được màn hình, nhưng toàn tiếng Nhật và mất hết dữ liệu :(

Vẫn thế bạn ạ :( Vào được màn hình, nhưng toàn tiếng Nhật và mất hết dữ liệu :(
bạn có nhớ là trước đó máy bạn có chữ Emu hay chứ Sys trước phần fw khi xem trong phần system không ví dụ Emu 11-2-35 hoặc Sys 11-2-35, nếu là chữ Sys thì bạn chọn dòng đầu tiên thôi còn nếu chữ Emu thì bạn chọn dòng Show Nand or user string... rồi bấm start, lỗi này theo mình biết chỉ là luma cũ không tương thích với fw mới thôi, chẳng lẽ bạn update luma lên lại mất hack luôn

bạn có nhớ là trước đó máy bạn có chữ Emu hay chứ Sys trước phần fw khi xem trong phần system không ví dụ Emu 11-2-35 hoặc Sys 11-2-35, nếu là chữ Sys thì bạn chọn dòng đầu tiên thôi còn nếu chữ Emu thì bạn chọn dòng Show Nand or user string... rồi bấm start, lỗi này theo mình biết chỉ là luma cũ không tương thích với fw mới thôi, chẳng lẽ bạn update luma lên lại mất hack luôn
Tớ ko nhớ lắm. Để về tớ thử nhé. Nhưng tớ cũng từng chọn dòng đầu rồi và lỗi vẫn như cũ cậu ạ :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN