3DS Newbie cần hỏi cách kiểm tra máy New 3DS đã hack

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào cả nhà,
Mình mới mua lại 1 em new 3DS đã hack muốn tìm hiểu vài thông tin nhờ cả nhà giải đáp giúp:
1. Làm thế nào để biết máy new 3DS của mình đã sử dụng cách hack nào ?
2. Nếu đã hack thì mình có thể trở về trạng thái như chưa từng hack được không ? Điều kiện gì để có thể trở về trạng thái chưa hack (như new 3DS nguyên bản)
3. Nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy có hoạt động được không ?
4. Mình muốn nâng cấp thẻ nhớ, vậy mình chép toàn bộ nội dung thẻ cũ sang thẻ mới rồi gắn vào thì có chạy không ?
5. Logo khởi động của mình chỉ có chữ "Nintendo 3DS" chứ không phải "New Nintendo 3DS" mặc dù ở vỏ máy in chữ "New Nintendo 3DS XL" . Vậy có vấn đề gì ko ?
6. Hiện tại mình không thể cài game từ freeshop, khi khởi động nó báo lỗi "Unable to start NIMS (115)", vẫn xem được list game/app tuy nhiên khi bấm download thì nó báo lỗi "Accur ...." . Các bạn có bị lỗi này không ? Giup mình cách fix.

Cảm ơn cả nhà.

1. cái này mình k rõ nhưng mà máy mình hack là vô homemenu sẽ thấy có thêm các app như là fbi hay luma3ds( ngôi sao màu xanh nhạt). đó là cách nhận biết của máy đã hack
2. k về dc như cũ
3. k hoạt động
4. cái này mình k rõ nhưng theo mình là k dc vì phần mềm hack máy nó sẽ ở trong thẻ nhớ ban đầu rút ra máy sẽ k chạy nữa
5. cái này là mặc định bên nintendo nó khi nào cũng v nên bạn k phải lo. máy mình là 2ds xl mà khi nào cũng vô game cũng ra nintendo 3ds :))
6. xui cho bạn khi mua máy hack vào thời điểm này vì theo như mình tìm hiểu ở các trang nc ngoài thì trang web cung cấp rom game lậu đã bị sập vào ngày 30/7 (lý do vì s mình k biết) mà freeshop là lấy nguồn từ trang web đó để cho bạn tải game. hiện giờ muốn dow game lại ra s mình k biết luôn vì mình cũng bị bạn chỉ có ra tiệm bạn mua máy hỏi thôi. Mình cũng mới biết cách đây 2 tuần, chưa kịp dow game gì hết làm bây h chỉ còn có 3 game sẵn trong máy :((
PS: mới mua con Switch mà đang suy nghĩ có nên hack k chứ vd như bị cái 3ds bây h thì bỏ mẹ :)

1. cái này mình k rõ nhưng mà máy mình hack là vô homemenu sẽ thấy có thêm các app như là fbi hay luma3ds( ngôi sao màu xanh nhạt). đó là cách nhận biết của máy đã hack
2. k về dc như cũ
3. k hoạt động
4. cái này mình k rõ nhưng theo mình là k dc vì phần mềm hack máy nó sẽ ở trong thẻ nhớ ban đầu rút ra máy sẽ k chạy nữa
5. cái này là mặc định bên nintendo nó khi nào cũng v nên bạn k phải lo. máy mình là 2ds xl mà khi nào cũng vô game cũng ra nintendo 3ds :))
6. xui cho bạn khi mua máy hack vào thời điểm này vì theo như mình tìm hiểu ở các trang nc ngoài thì trang web cung cấp rom game lậu đã bị sập vào ngày 30/7 (lý do vì s mình k biết) mà freeshop là lấy nguồn từ trang web đó để cho bạn tải game. hiện giờ muốn dow game lại ra s mình k biết luôn vì mình cũng bị bạn chỉ có ra tiệm bạn mua máy hỏi thôi. Mình cũng mới biết cách đây 2 tuần, chưa kịp dow game gì hết làm bây h chỉ còn có 3 game sẵn trong máy :((
PS: mới mua con Switch mà đang suy nghĩ có nên hack k chứ vd như bị cái 3ds bây h thì bỏ mẹ :)
6. Game thì ko lo vì nếu freeshop die thì mình vẫn lên 3dscia.com download game .cia về cài đặt bình thường.

6. Game thì ko lo vì nếu freeshop die thì mình vẫn lên 3dscia.com download game .cia về cài đặt bình thường.
à cám ơn bạn nha. cách này hơi rườm rà 1 tí nhưng có còn hơn k. theo mình thấy thì tạm thời cứ dow cia r đợi xem có nhà phát triển nào làm tiếp freeshop k vì freeshop vẫn tiện hơn và đặc biệt đủ game chứ dow cia game có game k

2. k về dc như cũ
3. k hoạt động
Máy switch hiện tại hack ngon mà bạn. Xài sx pro còn tiện hơn chuyển qua lại giữa cfw và ofw nhanh gọn lẹ. Chơi game online thì qua ofw chơi. Chơi game hack thì tắt mạng đi qua cfw chơi. Mặc dù hiện tại cfw mới nhất đã chặn nintendo gửi thông tin máy đi để tránh bị ban nhưng cứ tắt mạng cho chắc cú khi bên cfw :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN