Newbie hỏi: Chọn máy Nintendo DS nào?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào các bác, em đang cần kiếm 1 em DS, nhưng đang phân vân ko biết chọn máy nào vì nhiều loại quá, DSi, Lite, 3DS, XL, LL, 3DS XL..... Cái em cần nhất là chơi đc game GBA (vì GBA SP hiện ngưng SX rồi mà toàn game hay). Các bác tư vấn giúp em nhé.

Ngoài ra muốn hỏi các bác thêm là máy DS muốn chơi game GBA thì e thấy cần cái card R4 gì gì đó, bác nào pro giải đáp giúp e xem để chơi đc thì máy DS cần phải có những gì đi kèm nhé :myemo0125:

phongga

Nấm bình thường
để có thể chơi dc game gba thì mua ds fat, ds lite và phải mua thêm supercard, ez flash. r4 cũng có 1 ứng dụng có thể chơi dc gba nhưng mới thử nghiệm thôi, chưa hoàn chỉnh đâu.

thank bác, vậy trong số kia thì xài loại nào ngon nhất? mình đọc thấy EZ Flash có vẻ nổi bật, ngoài ra sau khi mua máy rồi thì game GBA sẽ đc cop vào đâu?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mấy cái thẻ EZ Flash gì đó nó sẽ dùng thẻ nhớ Micro SD. Mình cop game vào thẻ Micro SD rồi nhét thẻ Micro SD vào EZ Flash rồi nhét EZ Flash vào máy để chơi. Trong số đó thì Super Card DS two là ngon nhất cho cả game DS và GBA nhé :) !!!!!!

vậy giữa 2 máy DSi và DS Lite chọn máy nào hơn hả các bác? DS Lite thì kiếm ở VN dễ rồi, DSi thì mình đang có ông anh bên Mỹ, đang là dịp sale nên máy rất rẻ. Chưa biết nên mua em nào cả :bee: Quan trọng nhất vẫn là phải chơi đc GBA Game :myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:

Btw, mình lướt 4rum thấy Lite cắm đc EZ chơi ngon, còn DSi tìm gg thì thấy gắn Supercard DS Two cũng chơi đc GBA Game \m/ phân vân quá đi mất =((

Key_blade

Thành viên lâu năm
vậy giữa 2 máy DSi và DS Lite chọn máy nào hơn hả các bác? DS Lite thì kiếm ở VN dễ rồi, DSi thì mình đang có ông anh bên Mỹ, đang là dịp sale nên máy rất rẻ. Chưa biết nên mua em nào cả :bee: Quan trọng nhất vẫn là phải chơi đc GBA Game :myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:

Btw, mình lướt 4rum thấy Lite cắm đc EZ chơi ngon, còn DSi tìm gg thì thấy gắn Supercard DS Two cũng chơi đc GBA Game \m/ phân vân quá đi mất =((
Chơi SCDS2 tốn pin lắm bạn ơi

thank các bác, vậy e quyết định sẽ múc Lite và tìm mua EZ :yahoo[1]::myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:
các bác cho e hỏi nốt: sau khi có máy Lite và EZ thì tiếp theo sẽ cần những gì để có thể chơi đc game GBA :shake:

tình hình là mai sẽ múc 1 em Lite, các bác chốt giúp e mua các loại thẻ nào (tốt nhất) để chơi GBA Game với :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

chipbaby911

Nấm nhỏ
chip cũng chơi gba = ds lite, có 1 cái r4 và 1 cái acekart 2i chơi gba bằng ez flash 3 in 1, ace thì load nhanh hơn chút ^.^ save game cũng nhanh hơn 1 2s gì đó, dùng dslite ko phải update máy bạn ko phải lo bị khoá sc acekart đâu dù acekart ko có up firmware mới. nếu chơi trên 3ds thì bạn đừng mua acekart :bleh[1]:
r4 cũng có nhiều loại lắm và dùng cũng tốt nữa, giá lại rẻ hơn ace chip đang dùng ^.^

thank bạn chip :shake::shake: cho mình hỏi thêm acekard up fw để làm gì vậy :biggrin[1]:

nói chung là để chơi đc GBA Game trên Lite phải có Acekard (hoặc R4) và EZ Flash đúng ko các bác? :myemo0111:

LethalRedArmy: mình có Vita rồi, h cần 1 em Lite để chơi GBA thôi hehe
mariobeo: 2 tuần nữa hàng bí mật về e sẽ chụp chung :myemo0111::myemo0111:
chipbaby911: ah mình thì ko cần đẹp hay cầu kỳ đâu, chỉ cần chơi ổn định và tốt nhất thì xúc thôi :biggrin[1]::biggrin[1]:

bluke

Nấm bình thường
Tốt nhất là mua 3DS cho tương lai. Combo ngon nhất là 3ds + SC DS2 là có đủ các hệ game cầm tay của Nintendo từ NES, SNES, GB, GBA, DS đến 3DS.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN