Nhân vật FE nào đáng được vào SSB4 nhất ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhân vật FE nào đáng được vào SSB4 nhất ?

• Marth (Trở lại)

Bình chọn: 0 0.0%
  • Ike (Trở lại)

Bình chọn: 4 36.4%
  • Roy(Trở lại)

• Micaiah

• Ephraim hoặc Erika

Bình chọn: 1 9.1%
  • Eliwood

• Lyn

• Hector

• Leaf

• Khác

Bình chọn: 4 36.4%

• Số thành viên bình chọn
    11

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Như mọi người ai cũng biết rằng FE có rất nhiều nhân vật. Cứ khoảng 7 năm một lần sẽ có một phần mới của series Super Smash Bros ra đời, mà thế dường như Nintendo cũng sẽ rất mất thời gian về việc chọn nhân vật của FE để Edit vào SSB nữa ý nhỉ :xm0002: Và cũng có 1 số trường hợp như nhân vật yêu thích của fan nào đó bị kick out sẽ làm người chơi rất buồn, chẳng han như Roy là một playable character của Melee nhưng qua Brawl thì Roy đã bị thay thế bởi Ike :myemo0129: Và nếu có SSB4 thì Ike sẽ bị sao ? Còn Marth thì dường như không thể bị thay thế vì anh ta chính là nhân vật đầu tiên của cả dòng :unsure[1]: Như thế thì sẽ có ai vào ? Các bạn hãy góp ý cho mình biết :em19:
Đây cũng có thể là một cuộc thăm dò xem bạn thích Lord nào nhất :em45:

kamus

Thành viên lâu năm
có thể bỏ Roy là do người ta ko biết FS của nó ra sao nên mới thế Ike chăng :D, nên nếu có ra SSB4 thì chắc Marth và Ike vẫn giữ nguyên :)tớ nghĩ nếu có, nintendo nên thêm 1 char nữ như Astrid :D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
có thể bỏ Roy là do người ta ko biết FS của nó ra sao nên mới thế Ike chăng :D, nên nếu có ra SSB4 thì chắc Marth và Ike vẫn giữ nguyên :)tớ nghĩ nếu có, nintendo nên thêm 1 char nữ như Astrid :D
Ôi, Kamus :em26: Cám ơn nhiều lắm :(( Tớ cảm động muốn khóc luôn nè :((
Đúng là phải thêm 1 số nhân vật nữ vào :em16: Chứ không có nữ thì ai thèm chơi nhở ?:em33: Marth loại ra cũng đc :em17: nhưng IKE thì không bao giờ và không bao giờ :em14: Tớ không bao giờ chấp nhận :em14:

kamus

Thành viên lâu năm
uh, Ike mà bỏ ra chắc nhỏ em họ tớ nó ko thèm chơi lun wá, nó mê Ike nhất mà :)), mỗi lần chơi là nó cứ nói anh Ike đẹp trai ;))

Ashera

Nấm bình thường
Ike và Marth thì vẫn giữ nguyên, thêm nhân vật nữ là Lyn vào, có Final Smash là Astra.
@Kamus: Astrid chỉ biết đánh trên ngựa thôi, mà SSB không thể đem theo cả con ngựa to đùng được, cùng lắm là dắt theo mấy chú Pikmin như Olimar thôi.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hừm, mình ghét Marth lắm tốt nhất là cho Marth ra và có thể thêm Eliwood vào cho hợp với Lyn :biggrin[1]: Vả lại đem Elincia vào nữa cho hợp với Ike >:) Ơ nhưng Lyn đã là Assist Trophy rồi mà cần gì làm Playable character nữa :em04:
P/s: Chả biết Sheeda vô SSB4 thì sao nhỉ :biggrin[1]: Vì thấy nó cầm Lance chắc là úynh đã lắm >:) Và bỏ Pegasus ra là đc rồi :-"

Ashera

Nấm bình thường
Ơ, Marth cũng có yếu lắm đâu, bao giờ mình dùng Marth đấu với bạn xem nhé. :em16:Elincia phải cưỡi Pegasus mới chiến đấu được, không thể SSB4, vậy nên tốt nhất là chuyển Lyn từ Assist Trophy sang làm playable character.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ơ, Marth cũng có yếu lắm đâu, bao giờ mình dùng Marth đấu với bạn xem nhé. :em16:Elincia phải cưỡi Pegasus mới chiến đấu được, không thể SSB4, vậy nên tốt nhất là chuyển Lyn từ Assist Trophy sang làm playable character.
Tớ cũng đâu có nói Marth yếu đâu ;)) Marth cũng chạy nhanh đó chứ ;;) Xài cũng đã nhưng chỉ có điều là Attack là thấp vô tội vạ :Diablo[1]:
Thế thì Elincia đừng có cưỡi Pegasus nữa, bỏ ra cũng có sao đâu ;))
Giờ chắc phải bỏ Marth và Sheeda, thêm Lyn vào (Có thể cho Hector Eliwood theo tùy ý mấy người đó :myemo0138: ) Nhưng nghĩ lại Sheeda xài giáo chắc có thể là úynh đã lắm đó =(( Có khi mạnh hơn cả Marth :em33: Mà cũng xài Pegasus nữa :em11: Sao mà rối rắm thế :em44:
Mà nói chung là BẮT BUỘC PHẢI GIỮ IKE :em14:

Ashera

Nấm bình thường
Ike thì làm sao mà không trong sáng, chắc Zephyr đánh không nổi nên tức muốn kick ra chứ gì ? :em12:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Bỏ IKE đi cho cốt truyện nó trong sáng , Marth với Lyn là được rồi :D
Hix, bác Zehyr chơi gì ác thế :( Ike mà đi thì bik sao bây giờ =(( Nếu bỏ Ike ra tớ sẽ disgust luôn dòng SSB, tới chừng nào nó ra phần có Ike thì mới mua :em33: Cũng giống như Fire Emblem, tớ cũng disgust lâu rồi [-(

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Toàn những fan của Ike cả=>Mình không có chỗ đứng rồi.Nhưng nói gì thì nói, phải chuyển Lyn sang làm playable character, đưa Eliwood vào(Thằng Roy yếu bỏ xừ, Hector vác rìu không hợp)cho hợp với Lyn và đưa cô nữ nào đấy(kiểu Astrid hoặc Elincia)vào với Ike cho "trong sáng".Đuổi Marth ra\m/ và đứa nào cũng được, miễn là những nhân vật vừa rồi có chỗ là ổn(Có khi cho Kirby ra làm Assist Trophy=)))

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Cũng thích thằng ku Ike nhưng mà thích thằng cha Hector hơn =)) Chẳng hiểu sao chơi từ trước đến h ấn tượng nhất thằng cha Hector :))
Căn bản mình chơi game gì cũng thích char cục súc :)) Thích thằng Hector căn bản tại nó cục súc :)) Cầm quà rìu nhìn ngầu bà cố :))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cũng thích thằng ku Ike nhưng mà thích thằng cha Hector hơn =)) Chẳng hiểu sao chơi từ trước đến h ấn tượng nhất thằng cha Hector :))
Căn bản mình chơi game gì cũng thích char cục súc :)) Thích thằng Hector căn bản tại nó cục súc :)) Cầm quà rìu nhìn ngầu bà cố :))
Gì chứ cái cục súc và dữ dằn của Ike cũng đâu có kém gì Hector đâu (có khi thằng Ike con chơi trội hơn) :myemo0130: Thật ra tui cũng thik mấy thằng cục súc dữ dằn chứ mấy thằng hiền hiền như Marth hay Eliwood thì ghét lắm :x Cũng thik Hector lắm nhưng thik Ike hơn =)) Nhưng nếu nhìn kĩ thì Ike với Hector hao hao giống nhau nhỉ , tóc xanh mắt xanh giống nhau :myemo0130: Có điều Hector nhìn to con hơn, Ike nhìn ốm hơn (Slim hơn) =P~

Nhưng nói gì thì nói, phải chuyển Lyn sang làm playable character, đưa Eliwood vào(Thằng Roy yếu bỏ xừ, Hector vác rìu không hợp)cho hợp với Lyn và đưa cô nữ nào đấy(kiểu Astrid hoặc Elincia)vào với Ike cho "trong sáng".Đuổi Marth ra\m/ và đứa nào cũng được, miễn là những nhân vật vừa rồi có chỗ là ổn(Có khi cho Kirby ra làm Assist Trophy=)))
-Thứ nhất : Eliwood là cha của Roy ===> con dở như thế này thì chắc do cha truyền cái dở vào ấy mà =))
-Thứ nhì : Hector nhất định phải đc vào bằng mọi giá =P~ Rìu attack mạnh mà =)
-Thứ ba : Con Kirby chắc chắn không đc bỏ ra đâu, nó là đại diện chính của Kirby series mà.

The dark knight

Eliwood mạnh hơn Roy nhiều mà???
Thằng Roy lúc chơi trong FE6 ấy, mãi đến bàn cuối mới lên cấp, đánh không kém nhưng mà trước đấy thì...:myemo0104:
Nói như bạn thì người ta hay cho Hector support A với Lyn, cả 2 người không biết dùng pháp thuật(Chắc chắn), nếu thế thì con Lilina không phải là con của bọn nó à=))
Với lại có Ike là Mercenary rồi, cục súc lắm và đánh rõ trâu bò, Hector ra đi cuốn gói là vừa>:)
Đùa thế thôi, ai nghĩ gì thì mình cũng có cấm đâu=))Thoải mái đưa ra ý tưởng nha:good[1]:

pokemon gà

Nấm nhỏ
sao có mình mình chọn Ephraim nhỉ? main đầu tiên cầm lance của FE mà, stat cũng khá, với nếu đem vào SSB thì sẽ được cái range đánh rộng, linh hoạt

The dark knight

Rất đơn giản, bởi vì Ephraim không mạnh bằng bọn kia. Đến Marth còn mạnh hơn Eph mà.Với lại Eirikia đánh ~:> lắm, không đủ trình vào SSB4

pokemon gà

Nấm nhỏ
Ephraim mà yếu? thằng Ephraim của mình max crit + spd đấy chả có con nào đánh trúng cả =)) chưa kể nó dùng lance nên tính ra chỉ bị lỗ khi đánh với Hector thôi =)) còn mấy đứa còn lại xài kiếm mà với con Micaiah xài phép thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN