Những ứng dụng nguy hiểm!

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Tất cả các ứng dụng trong danh sách này được phân loại là nguy hiểm và không nên sử dụng thường xuyên hay ở tất cả các Wii.

Tất nhiên nó có thể được sử dụng nếu bạn biết những gì bạn đang làm.Tuy nhiên có những ứng dụng sẽ gây brick cho LU64+,4.2 ngay cả khi bạn biết những gì bạn đang làm
.

1.Any Region Changer Sẽ brick Wii LU64 + Wii 4.2 và những người mà không biết cách sử dụng nó .Công cụ này sử dụng để thay đổi khu vực của Wii của bạn và cài đặt fw 3,2 cho khu vực đó.

2.Any Title Deleter Là rất nguy hiểm cho những người mà không biết cách sử dụng nó. Công cụ này có thể xoá bất cứ title (Hệ thống menu, IOS, channel,...) trên Wii của bạn. Sẽ brick Wii nếu bạn xóa sai.

3.cIOSCorp Cũng nguy hiểm với những người không biết cách sử dụng nó .Công cụ này cài đặt nhiều CIOS trên hệ thống của bạn để chạy đĩa backup trên Disc channel

4.cIOS Downgrade Sẽ brick cho LU64+ lập tức cũng như không dùng cho Wii FW 4.2

5.IOS60/61 Patcher có thể được sử dụng nếu bạn biết những gì đang làm.Nó sẽ brick Wii nếu bạn sử dụng sai.

6.IOS Downgrader Brick cho LU64+ ,Wii Fw 4.2.Ứng dụng này dùng để cài đặt phiên bản cũ của IOS.

7.MyMenuify Rất nguy hiểm cho những người không biết cách sử dụng nó.Ứng dụng này dùng để cài đặt một theme cho Wii. Hãy chắc chắn có Preloader hoặc bootmii như boot2 trước khi chạm vào ứng dụng này!

8.System menu 4.0 updater Nếu bạn đã cài đặt những phiên bản IOS mới nhất sau đó sử dụng ứng dụng này để cập nhật 4.0,kết quả sẽ nhận được là Brick Wii do IOS60 sơ khai gây ra.Ví dụ bạn đã update 4.2 mà quay lại sử dụng ứng dụng này.

9.System menu 4.1 updater Vấn đề tương tự như trên

10.WiiSCU .21 hoặc phiên bản cũ hơn, Brick Wii của bạn bằng cách cài đặt IOS60 sơ khai.

Bạn có thể thêm vào danh sách này nếu phát hiện thêm những ứng dụng nguy hiểm khác!

axl123

Nấm nhỏ
Không spam bạn ơi. Pimp my wii thường dùng downgrade tự động. Nó sẽ cài các IOS có ver "rất chi cổ hủ", "cổ đại" vào mà bạn dùng không biết cách là hỏng.

Anh ơi, em dùng cIOSCorp V3.6 để cài cios, sau đó cài các cios của anh ở bài này:http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10251, như vậy thì có sao không? Mà dạo này em thấy Wii Chạy homebrew cứ không ổn định thế nào ý. Vào homebrew channel có 1 lần bị đơ rồi Wii báo "System files corrupted" nhưng sau đó không sao. Vào MPlayer CE cũng bị treo, không xem gì được. Có phải do em cài lung tung nên bị không anh?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Anh ơi, em dùng cIOSCorp V3.6 để cài cios, sau đó cài các cios của anh ở bài này:http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10251, như vậy thì có sao không? Mà dạo này em thấy Wii Chạy homebrew cứ không ổn định thế nào ý. Vào homebrew channel có 1 lần bị đơ rồi Wii báo "System files corrupted" nhưng sau đó không sao. Vào MPlayer CE cũng bị treo, không xem gì được. Có phải do em cài lung tung nên bị không anh?
Cài cIOScorp rồi cài các Cios kia cũng ko sao,vì chúng khác nhau.tuy vậy cũng có thể lỗi phát sinh nào đó trong quá trình cài wad file.Nếu có bootmii as boot2 backup thì chạy lại xem.Hoặc chạy Trucha Bug lại cho nó trơn máy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN