Nokia S60v3-Lối thoát cho dân yêu (cheat) GBA sở hữu dế s60v3

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
"Một ngày đẹp trời :em15:

GBA của bạn hoặc supercard miniSD lăn ra chết :em13:

Cuộc đời bạn chẳng còn ý nghĩa gì nữa :em44:

Mua Supercard mini SD thì ở VN chẳng còn hoặc nếu có thì là hàng cũ, hoặc mới thì cũng giá cắt cổ or hàng nhái. Mua lại 1 chiếc máy GBA thì rõ ràng đâu có đầu óc kinh tế ...Bạn phải làm gì?!"

-------------------------​

Tôi chính là người đã từng lâm vào hoàn cảnh đó ,tôi đã chẳng còn hi vọng gì cho đến khi tình cờ phát hiện ra Nokia 6220 classic (mà tôi luôn ao ước ) thuộc hệ s60v3 .

Tất cả điện thoại s60v3 đều hỗ trợ tuyệt vời trong việc đọc sách (Phần mềm Mobile Reader) , chơi game Snes, Nes, GBA, GBC ,từ điển ...
Nhưng tôi nói đến Nokia 6220 classic vì nó có khả năng chụp ảnh 5 chấm. Vừa chơi game vừa chụp ảnh công nghệ cao, còn gì bằng phải ko nào hehe.

Hơn nữa Nokia 6220 có Ram 128 , chơi GBA ko biết giất là gì.Phím phụ xung quanh thân máy rất nhiều tiện cho việc thiết lập nút khi chơi GBA. Mình toàn xoay ngang máy ra chơi rất là xì tin và tiện lợi ^^

-------------------------​

Việc tìm kiếm phần mềm này đã có crack ko hề khó và mình tin là nhiều bạn đã biết nó rồi.
Download tại đây

Mục đích bài viết này của mình là :
Thứ 1 :Chỉ ra điện thoại có thể sử dụng phần mềm này chơi GBA hoàn hảo nhất và chơi được game của nhiều hệ máy nhất.
Thứ 2 : Hoàn hảo nhất tức là cheat được phải ko =) :

Sau đây là cách cheat 100% thành công cho giả lập vbag trên hệ máy NOkia S60v3 (Kèm hình ảnh ^^):

Lưu ý : Chỉ cheat được item, chỉ số vĩnh viễn, tiền... Chứ ko cheat kiểu 1 hit là die

1)Đầu tiên bạn chơi 1 game GBA bất kì trên điện thoại của bạn và save Normal. Khi đó chương trình sẽ tự tạo 1 file save của game đó kiểu dạng game.gba.sav

2)
Cũng là như thế nhưng chơi trên giả lập PC thì nó là game.sav thôi.

3)Đến bước này bạn sẽ nói rằng tôi dạy thừa vì các diễn đàn đã chỉ rằng :Chỉ cần cheat trên giả lập PC , save lại rồi copy qua điện thoại. Sau đó đổi tên thành game.gba.sav là có 1 file save đã được cheat.

Nhưng ko ai hề biết có 1 phản ứng phụ là sau này file save 100% sẽ bị error. Và bạn sẽ ăn 1 cục tức to tướng khi không thể save normal nữa.Chỉ còn save realtime được. Điều này làm bạn không thể chơi 1 số game mà sau khi hoàn thành game có thể chơi tiếp + khám phá bí mật.

4)
Tóm lại người hướng dẫn kia cũng không sai, chỉ thiếu :

- CHơi game bất kì trên điện thoại rồi save lại, copy file save normal vào PC, đổi tên thành file save của giả lập PC. Vào game chơi rồi cheat sau đó save lại với định dạng file như hình:

Rồi copy lại vào điện thoại, đổi tên lại như cũ. Mỗi khi vào game nhớ chọn mục Flash 128 trước.

Với cách này bạn có thể cheat với đầy đủ 100% đầu game GBA ,hơn bất kì cái flashcard nào của hệ máy này .Her her. Tuy nhiên chỉ cheat được tiền, item, chỉ số vĩnh viễn.

--------------------------​

Tóm lại !Với Nokia 6220 nói riêng và dòng s60v3 nói chung. Chúng ta sẽ không phải đau buồn mỗi khi nhớ về những game GBA nữa, chúng ta sẽ không phải nuối tiếc 1 thời thơ ấu với bao kỉ niệm cùng chiếc máy 1 màn hình của nintendo ^^

Bonus thông tin:

-Giá của Nokia 6220 là xấp xỉ 3t4 vnd
-Máy có khả năng xem định vị toàn cầu
-Ram 128Mb, bộ nhớ trong cũng 128MB luôn
-Có hệ điều hành siêu đã với việc sử dụng vô cùng nhiều ứng dụng tiên tiến nhất cho dtdd
-Chụp ảnh 5 chấm
-2 Camera, 1 cái hỗ trợ cuộc gọi 3g, 1 cái như 1 máy ảnh cao cấp thực thụ, tự chỉnh độ sáng, zoom xa kinh khủng , nét cực kì.

hì...cái này thì lâu gòi bạn...đâu phái chỉ mình s60 chơi được....vbag hỗ trợ hầu het hdh mà....uiq chơi tuốt...điển hình là p990...hì...:D:D:D...dù sao cũng thanks...

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
woa quản cáo dùm Nokia ehhe mà kiểu dáng e này ko đẹp, thấy mấy em hỗ trợ chơi đc game N-gage như N81,N85,N86...có thêm 2 nút chơi game trên đầu đt, khi xoay ngang rất tiện lợi mà nhìn rất phong cách,mới cài Vbag vào N81 cho ông anh thấy cũng dui dui
Tiếc là cái này ko chơi đc trên S60V5 chưa có bàn phím ảo cho cảm ứng hichcc...

aliviss

V.I.P Member
con này e thấy ở ngoài đời rồi trông ko thể = N-seri được nhìn cứ như là S40 ý :D với lại màn hình hơi bé nhìn cũng mỏi mắt lắm.....................ko biết pin e này thế nào nhỉ

Bác chủ topic có biết làm thế nào để cheat được game giả lập snes trên điện thoại s60v3 không ? tôi đã thử bằng nhiều cách nhưng ko thể tìm hay cheat được :( phần mềm snes chơi trên điện thoại tôi dùng là AntSnes_v063 và vsun_s60v3

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bác chủ topic có biết làm thế nào để cheat được game giả lập snes trên điện thoại s60v3 không ? tôi đã thử bằng nhiều cách nhưng ko thể tìm hay cheat được :( phần mềm snes chơi trên điện thoại tôi dùng là AntSnes_v063 và vsun_s60v3
Mình ko chơi Snes nên không để ý bạn à.Mặc dù trong đt mình cũng có vsun nhưng vì chơi ko có sound nên mình ko hứng thú!

Dù sao cũng thank bác nhiều :D cách của bác với game giả lập GBA tôi đã chỉnh sửa được F.E 6 va 8 rồi ,chỉnh cho nó khi lên lv các chỉ số lên đẹp hơn thôi :D đỡ mất công save load lại nhiều

Sr vì mình đã đào mồ :emot-sissies:
Theo bạn nói chơi trên giả lập PC thì nó là game.sav nhưng khi mình thử save bằng giả lập trên Pc thì nó lại ra đuôi .sgm
Khi đổi tên và load thì báo lỗi :sorry[1]:
bnaj có thể hướng dẫn cụ thể lại được không :rolleyes[1]: Giả lập trên PC của bạn loại nào thế :yahoo[1]: mình dùng VisualBoyAdvance

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN