NPD: May game sales in USA

Cửa hàng game Nintendo nShop

MAY 2007 US RETAIL HARDWARE SALES
1) DS: 423,000
2) Wii: 338,000
3) PlayStation Portable: 221,000
4) PlayStation 2: 188,000
5) Xbox 360: 155,000
6) PlayStation 3: 82,000
7) Game Boy Advance: 81,000

MAY 2007 US RETAIL SOFTWARE SALES
1) Pokémon Diamond (DS - Nintendo) 331,200
2) Mario Party 8 (Wii - Nintendo) 314,400
3) Spider-Man 3 (PS2 - Activision) 248,700
4) Pokémon Pearl (DS - Nintendo) 238,000
5) Wii Play (with Wii Remote - Wii) 249,000
6) Forza Motorsport 2 (360 - Microsoft) 217,300
7) Guitar Hero II (with Guitar - Xbox 360 - Activision) 183,600
8) Spider-Man 3 (360 - Activision) 139,800
9) Command & Conquer 3 Tiberium Wars (360 - Electronic Arts) 137,700
10) Guitar Hero II (with Guitar - PS2 - Activision) 130,900

Dù rằng đây vẫn chắc chắn là một tin vui với nintendo fans nhưng chúng ta cũng nên nhìn một cách tổng quát là game hay nintendo thiếu một cách trầm trọng ! Nếu không có các bé pokemon lẫn các anh chàng thợ sửa ống nước nhà ta thì bảng topten kia đa phần sẽ là Xbox360
Nintendo ! Capcom ! Ubisoft ! EA ! SE !..v..v... We need more great games on Wii and DS !!!!!!!!!!!
:clap2[1]: :clap2[1]:

cái spider man 3 đúng là hơi bị nhảm thiệt , bản 360 với PC đồ họa đỉnh , tính năng nhìu hơn các bản trước trong khi cái trên PS2 đồ họa suck ( tạo hình nhân vật 2 mắt lồi ra, tở chết đi được ) chơi thì thấy cách điều khiển y như bản 2.........
Chắc tại dân sở hữu PS2 nhìu hơn nên nó mới thế =((
Game hay của DS thì ko thiếu , chỉ là chúng ta...ko chơi được thôi , ngó qua mảng game JP của nó thì tuyệt vời lun.... ( dĩ nhin những game đó thì ko thể nào nằm trong sales list của USA =)) )
Với lại lọt vô top ten đó chưa hẳn game hay , như cái spider man 3 trên PS2 thành công chắc nhờ cái film , chứ chơi qua thấy nhảm quá.....

hay nhỉ , Spiderman mà lọt đc vào top 10 , chắc là PR của Activision quá tốt thôi , chứ cái game đấy thì .... :( chán ko chịu đc , vứt đĩa đi sau 5'chơi:)

Game thắng lợi là do cái movie thôi, spiderman fans khá nhiều, mấy trang fan sites cũng ko phải là ít ^^ Nhưng Spiderman 3 trên DS hay là thế mà ko fan nào mua nhỉ >X3

máy pc tui chơi Spider man giật tung người :| xóa gấp, uổng công download, còn DS thì tui bít trước đồ họa rồi :| khỏi download, wii thì hok có tivi :| không download lun :|....

Spiderman trên PC bị các game thủ chỉ trích về việc đòi hỏi cấu hình phần cứng quá cao mà......
But nghe nói chơi được thì rất là ngon , nhất là vụ phải chọn đúng chỗ để phóng tơ :D
cái trên DS chơi cũng khá but mấy cái check point nằm cách xa wá , chơi nguyên một khúc lỡ tay die một phát phải mò về đầu màn ._."
cái spiderman PS2 tui vẫn mua vì rất thích các màn đu bay của nó ( từ bản 2 tới h ) với khoái biểu diễn trò leo lên đỉnh cái toà nhà cao nhất ở New York chơi màn phi thân bay xuống sát đất tung tơ ra , đáp xuống chạy bộ , cảm giác phê phê >:)
Vốn mắc bệnh sợ độ cao but rất khoái chơi mấy cái trò đó , mua spiderman về làm mấy trò đó đỡ ghiền =))

Spiderman trên PC bị các game thủ chỉ trích về việc đòi hỏi cấu hình phần cứng quá cao mà......
But nghe nói chơi được thì rất là ngon , nhất là vụ phải chọn đúng chỗ để phóng tơ :D
cái trên DS chơi cũng khá but mấy cái check point nằm cách xa wá , chơi nguyên một khúc lỡ tay die một phát phải mò về đầu màn ._."
cái spiderman PS2 tui vẫn mua vì rất thích các màn đu bay của nó ( từ bản 2 tới h ) với khoái biểu diễn trò leo lên đỉnh cái toà nhà cao nhất ở New York chơi màn phi thân bay xuống sát đất tung tơ ra , đáp xuống chạy bộ , cảm giác phê phê >:)
Vốn mắc bệnh sợ độ cao but rất khoái chơi mấy cái trò đó , mua spiderman về làm mấy trò đó đỡ ghiền =))
đúng là Spider Man trên PC cấu hình thì đòi cao ko chịu đc , máy mình 512RAM , FX 5200 chạy giật đùng đùng , sang máy thằng bạn 1G RAM, Geforce 7850 thì chơi ngon , nhưng mà đồ họa thì ... như là 2 năm trc rồi ấy, ít nhất cũng phải đc như cái Tomb Raider mới chứ nhỉ :(
Spider Man 2 đúng là chỉ đc cái màn bay nhảy sướng mắt , nhất là đoạn bay rồi nhả tơ , lúc sắp rơi thì lại bắn tơ rồi bay lên . chứ mấy cái màn đánh trùm ... chán bỏ xừ

còn DS thì tui bít trước đồ họa rồi
Ko đâu, đồ họa đẹp lắm, chỉ vì chụp hình lên mạng nên bể pĩel thôi <:3 Furi chơi 1 lần ghiền luôn, chơi sáng tối 4 ngày là phá băng
:em11:
Vốn mắc bệnh sợ độ cao but rất khoái chơi mấy cái trò đó , mua spiderman về làm mấy trò đó đỡ ghiền
Sao giống tui vậy
:em22:

đúng là Spider Man trên PC cấu hình thì đòi cao ko chịu đc , máy mình 512RAM , FX 5200 chạy giật đùng đùng , sang máy thằng bạn 1G RAM, Geforce 7850 thì chơi ngon , nhưng mà đồ họa thì ... như là 2 năm trc rồi ấy, ít nhất cũng phải đc như cái Tomb Raider mới chứ nhỉ :(
Spider Man 2 đúng là chỉ đc cái màn bay nhảy sướng mắt , nhất là đoạn bay rồi nhả tơ , lúc sắp rơi thì lại bắn tơ rồi bay lên . chứ mấy cái màn đánh trùm ... chán bỏ xừ
chắc tại chỉnh cấu hình xuống thấp hả ? Thử đẩy lên thêm nữa xem , 1gb RAM rồi chứ ít gì , có 256mb VGA nữa thì ngon
Thấy cái đó được khen một phần là vì đồ hoạ trau chuốt mà ta:myemo0129:
Mấy cái game của US với EU tui ko khoái mấy màn đánh đấm bằng mấy game của các hãng JP , mặc dù tiếng động khi đánh nhau của nó khá thật ( tiếng động nhỏ , khi đánh vào người thật ngoài đời cũng thế , cái này ai chơi spiderman với Prince of Persia sẽ thấy ngay ) but lại khoái mấy cái tiếng ầm ầm đánh nhau của Devil May Cry hay God of War hơn , tuy ko real nhưng lại cảm thấy rất phê :))

espeon

V.I.P Member
ồ de, 3 máy game nổi tiếng Nhất cả Nintendo vẫn đứng trong top 10 :D , trong đó 2 cái đứng nhất và 1 cái đứng cuối :D

Cũng đau khổ lắm kaka :(( có điều Wii thì cho ông thầy management mượn :(( còn tivi thì ko có :(( đang tính chạy ra SImLIm mua cái đầu kết nối vô monitor xài đây :(( đi mua với tui ko? :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN