Offline hội Nintendo Hà Nội lần 2 (09/02/08)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn muốn lần offline 2 này tổ chức như thế nào?

• Số thành viên bình chọn
    29
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Hôm nay ngày mồng 3, đã đi offline, tương đối thành công, chỉ chán độc cái ít người và những người đến lại có thằng không đi xuyên trưa được :(
--------------------
DANH SÁCH THÀNH VIÊN OFFLINE TẾT
1. RedwinD
2. Jiraia
3. silver
4. espeon (hình như thế)
5. Stephen Chow
6. long139
7. Wolf
8. Seig (chắc thằng này không đi vỉ sợ tăng cân)
9. Konan767
....
Thời gian: Mồng 3 Tết
Địa điểm: 65 Quán Sứ (đi thẳng Tràng Thi rẽ trái)

espeon

V.I.P Member
Xe đạp như em chạy lông nhông có mà chết :))
Ko nhậu nhẹt chi sất, ngồi một chỗ đấu nhau được rồi :))=))

Forum mình ở HN có mem nào học lớp 9 như em ko nhỉ, đi lại bé nhất đoàn ;))

vodoi_em đang học mẫu giáo mà :)),phải cái phải cái ăn nhiều chất quá lớn hơn cả thánh gióng :)),JIRAIA thì đúng lớp 9 rồi.

có lẽ nên thống nhất nhậu ở đâu và kinh phí cần đóng bao nhiêu trước cho rõ ràng chứ ko lại KFC tập 2 thì đói lắm

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
tớ đồng ý đi nhậu đã. Anh em biết mặt nhau cả rồi thì cho qua cái phần thủ tục là dắt nhau vào mấy cái chỗ ăn chẳng được bao nhiêu mà nói thì lại nhiều đi :)). Cứ tìm quán nào làm một trận no nê đã, lẩu chẳng hạn (trời lạnh ăn lẩu :x), có phải tình thương mến thương hơn không :)). Sau đấy...làm gì thì làm :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
tớ đồng ý đi nhậu đã. Anh em biết mặt nhau cả rồi thì cho qua cái phần thủ tục là dắt nhau vào mấy cái chỗ ăn chẳng được bao nhiêu mà nói thì lại nhiều đi :)). Cứ tìm quán nào làm một trận no nê đã, lẩu chẳng hạn (trời lạnh ăn lẩu :x), có phải tình thương mến thương hơn không :)). Sau đấy...làm gì thì làm :D
ngoài vùng phủ sóng:)) Nobita
tớ lớp 8, mà Jiraiya lớp 9 á, tưởng lớp 11
chắc nghỉ thôi, pa má hôm trc' biết chuyện đi rồi nên ko cho đi nữa đâu:em18:

Nobita!

trời đất, hóa ra là vodoi_em đi chui à :|....phải xin phép bố mẹ đã chứ, làm vậy mất uy tín của DS nói riêng và bọn chơi game nói chung hết mất :(, sau này xin đi đâu cũng khó.

lần off này cậu có đi đc ko Nô,mà đi ăn lẩu Wifi ah`:)),tưởng lẩu ko đc đồng tình từ lần trc do sợ nhúng nhầm cơ mà

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Hay thui kiếm quán ăn nào ngon ngon mà rộng : Culi café : Ẩm thực Úc hay Sakura ở đầu Tràng Thi ( 20 người mang tầm 20tr đi thì no =)) ) . Đây là 2 chỗ ngon nhất ở HN mà em đã ăn ( ăn thg` xuyên :D )

Nobita!

tớ cũng chẳng biết có đi được không nữa, trước Tết 1, 2 hôm thì mong là được. Mà đã có ngày tháng cụ thể nào đâu?

Vẫn giữ quan điểm chọn chỗ nào ăn no cái đã, tính sao thì tính :D

StephenChow

Nấm nhỏ
Chú em Nobita-kun vẫn chưa bay à ?
Nếu em còn ở VN thì nên đúng ra tổ chức tất niên + tết cho mọi người luôn.
Theo ý kiến của anh thế này:
Do phong trào offline của nhóm nintendovn ở HN vẫn còn chưa được phát triển lắm do số lượng mems ít và tương đối trẻ vì thế ta nên chọn 1 ngày nào đó ổn định cho tất cả mọi người. Ko nhất thiết là phải ăn hay nhậu gì cả, dù chỉ là cốc nước thôi cũng được miễn sao phải tương đối riêng tư, hò hét được và ko hạn chế diện tích.
Hãy cho ý kiến về việc tổ chức vào trước tết (Khoảng thời gian từ Táo Quân ==> Giao Thừa) hay ra tết (khoảng từ mừng 5 tết ==> mùng 10 tết)
Không tổ chức nhiều sẽ gây nhàm chán, hãy làm ít thôi nhưng thật ấn tượng thì mới để lại được nhiều kỉ niệm.
Thời gian địa điểm phải ấn định ngay khi post bài chính thức. Ai ko đi được thì đành phải chờ dịp khác chứ ko thay đổi liên tục gây khó khăn cho những mems nhiệt tình hoặc ở xa như redwinD
Đó là ý kiến riêng của anh mọi người nên tham khảo.

Nobita!

sao không nói nếu có bắt cóc thì con mới là thằng đứng ra làm chủ mưu :)), dân già đầu thế này thì mình không lừa ai chứ thằng nào lừa mình :D

@anh Chow: em đi rồi, đang mong được về trước Tết 1, 2 ngày. Ngày đi thì em chưa biết, để mọi người quyết định, em không dứng ra tổ chức được vì chưa chắc mình đã đi :)

Cái ông RedwinD xem ra muốn ăn cắp chức vụ tổ chức của mình đây:-w!Chính vì thế nên thay mặt anh e ở đây!Đề nghị RedwinD lên danh sách những người đi "offline"!Theo phong cách offline HN:"Sướng và tự sướng"=))(Ăn cắp của Wolf)!Qua Tết để chờ anh "Nôbiku" về (ý lộn Nôbita)!Anh Nô nên thông báo chính thức khi nào về để bạn e còn "sắp xếp"!Còn anh Bảo nếu có ý định ra HN thì...ai có lòng hảo tâm chi tiền cho anh Bảo ra...khách sạn;))!Theo kế hoạch ban đầu thì tớ định:
1,Tập trung ở Bà Triệu,ăn Pizza ở đó và Wireless(Ý kiến của Ashley Tisade) oki men?
2,Ai có nhu cầu mua USB Wi-Fi thì cả hội ra chỗ cha Đại "Tẩu"!(Nên mua nhiều thì mới ra để đc giảm giá)
3,Lên Vincom tàn phá!(cái này thì mọi ng` nên mang thêm tiền,vì 1 khi đã lên đấy chơi thì cHẮC CHẮN LÀ XẸP VÍ!!Cái này theo tớ nên bỏ vì chúng ta có DS rồi!
4,Ra uống Cafe Wi-Fi trên NDS,thi đấu với ng` nc' ngoài để xem trình độ của họ!Wireless lấy phần thưởng!
5,Đi vòng quanh tìm chỗ ăn chơi!! hoặc ra về với phần thưởng là 1 cái đồ chơi của KFC khi mua suất Family :))
Chú ý: (Mọi ng` nên đọc)
1,Buổi offline lần này nên đùng h vì lần trc' vì muộn thời gian nên chùng ta hơi bị....đầu lâu!
2,Đọc số Đt(nếu có) để khi thay đổi địa điểm còn "nháy máy"!
3,Nên có 2 ng` mang máy ảnh đề phòng trong vụ lần trc' máy của vodoi_ku đã hết pin từ lúc ra khỏi nhà(Phê bình:-w)!
4,Sac pin DS vì trong trận hỗn chiến lần trc' anh Nô đã vứt chiếc DS của mình khi đang...lách mà hết pin !Để rồi mượn máy của bác Long,vodoi_ku đã tặng chiếc DS của mình cho bác ý vì Nô quá Pro!=))(Hơn cả tưởng tượng)
5,Tiền bạc cũng là 1 vần đề khiến chúng ta ko có 1 buổi offline ko đụng hàng.Vì vậy chùng ta nên giữ khoảng 100k tiêng Tết để tiêu ko hết thì chúng ta còn có tiền mua phụ kiện cho DS(Tuyệt đối ko đưa quá nhiều tiền cho bố mẹ,mất luôn đó>:))!
JIRAIA,
Thân mến
Trang 2 đã có Thông báo về offline

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN