Phân biệt Acrkard 2i thật và giả !!!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hiện tại trong tay tớ có 2 con acekard 2i ! 1 con thật và 1 con giả ( tại sao tớ biết thì sẽ nói ở dưới ) !! Sau 1 hồi nhìn rất kĩ thì thật và giả có 2 điểm khác nhau mà thôi mình sẽ up hình bên dưới để các cậu xem nhé :

Bên trái là giả và bên phải là thật các cậu đã nhìn thấy điểm khác nhau đầu tiên chưa ?

Và đây là điểm khác thứ 2 chính là con tem màu vàng gián vào acekard 2i :

Giả

Và thật

!!

Và đó là 2 điểm khác nhau !!

Sở dĩ tớ biết dc là do thứ nhất con acekard 2i giả khi vừa mua nó giống y con acekard 2i thật của tớ nhưng đã dùng dc cho DSi FW 1.4 mặc dù ko cần up FW1.4 !! Và đã up thử và nó ko chạy dc bản up !!! Thứ 2 là sau khi cài FW Akaio RC2 thì khi boot nó sẽ ra màn hình nền đỏ lét và có dòng lỗi".....Please contact your vendor" như bác go2_ars đã nói :D !!

Hi vọng mọi người sẽ ko mua nhầm hàng nhái nữa nhé vì 2 con này nhìn như nhau về kích thước và cái nhãn chỉ khác nhau 2 chỗ tớ đã nói trên và cùng giá nữa :)) !!! Hiện chỗ tớ đã mua nhầm con nhái lẫn con thật là mimigame !!! Nếu bác nào đi mua acekard 2i thì cách thử tốt nhất là thử cho nó chạy bản up FW1.4 nếu nó ko chạy dc thì nó là nhái :D !!!

Cách nhận biết khi đi mua :

Sờ mặt bên trong của tấm nhãn nếu thấy có cái gì đó lồi lồi lên mặc dù rất ít nhưng vẫn cảm giác dc thì đó là ACekard 2i giả nhé !!! Còn nếu láng mịn thì quất thôi :D !!! ( Cách của bác Crazy :D )!

Và đây là điểm khác thứ 2 chính là con tem màu vàng gián vào acekard 2i :

Sở dĩ tớ biết dc là do thứ nhất con acekard 2i giả khi vừa mua nó giống y con acekard 2i thật của tớ nhưng đã dùng dc cho DSi FW 1.4 mặc dù ko cần up FW1.4 !! Và đã up thử và nó ko chạy dc bản up !!! Thứ 2 là sau khi cài FW Akaio RC2 thì khi boot nó sẽ ra màn hình nền đỏ lét và có dòng lỗi".....Please contact your vendor" như bác go2_ars đã nói :D !!
Tớ cũng có hai con Acekard 2i một thật một giả. Con giả thì đem cho rồi, nên hôm nào mượn lại sẽ chụp lên cho các bạn xem
Tuy nhiên hai đặc điểm mà bạn rat đưa ra tớ thấy chưa chuẩn:
-Tem thì mỗi dealer dán một loại khác nhau, không thể dựa vào tem để nói là nó có phải hàng thật hay không. Tớ đặt con thật từ DX về chả có cái tem nào cả
-Hầu hết Acekard 2i fake vẫn up lên v1.4 tốt và vẫn chạy Akaio từ bản 1.6RC1 trở về trước ngon lành

Trong khi đó theo chính hãng Acekard thì đặc điểm phân biệt con giả và con thật là con giả sử dụng chip Actel:

Chỉ cần lấy tay miết lên cái nhãn của Acekard, con giả thì sẽ cho cảm giác về một khung hình vuông hơi lồi lên trên một chút, đó chính là con chip Actel, còn nếu muốn ăn chắc thì tháo cái FC đó ra là biết ngay

ratmoonser

Thành viên lâu năm
tại vì tớ chắc chắn nó là 1 giả 1 thật nên tìm điểm khác nhau thui mà :D !!! Đó cậu nói up lên dc 1.4 mà cái này nó có thèm chạy đâu mà đòi up !!!

Vừa bóc nhãn con ace 2i ra. ko thấy chữ Actel, vui:D

Và theo trang của Akaio thì Ace fake cài 1.6RC2 sẽ bị phát hiện ngay.:D
Hiện chỗ tớ đã mua nhầm con nhái lẫn con thật là mimigame
Sợ mấy tiệm game việt nam thật :ban[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Vừa bóc nhãn con ace 2i ra. ko thấy chữ Actel, vui:D

Và theo trang của Akaio thì Ace fake cài 1.6RC2 sẽ bị phát hiện ngay.:D

Sợ mấy tiệm game việt nam thật :ban[1]:
Đã test thử cách của bác crazy fan và đúng là đồ giả nó có 1 cái gì đó lồi lồi lên !! Mặc dù chỉ hơi hơi nhưng vẫn cảm giác dc !!! Còn cái xịn của mình quả nhiên là láng mịn hên qua :em33::em33: !! Hồi đó mua cũng chẳng biết gì hên gê lun !!!

Nó lồi ở mặt trước hay mặt sau thía các bro?
Mình mua AK2i của bro aliviss trên này cũng thấy hơi lồi ở mặt trước nhưng hok phải hình vuông, thẻ vẫn chơi rất tốt :idontknow:

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bạn đặt lô nào thế :-?.Cái tớ vừa đặt thì bóc tem ra không có gì bên dưới,cài AKAIO 1.6RC2 ngon.Bóc thử tem mặt trước ra xem nó ghi chữ gì ?Cài AKAIO 1.6RC2 thử xem ?

bioibi24

Nấm nhỏ

Đây là acekard 2i giả nhé , có thể nhận biết = cách sờ thấy lồi hình huông hoặc nếu ko thấy cảm giác thì bóc ra xem

Cái này là hàng thật nhé , chân cắm ngắn có khoảng màu xanh lá . Hàng giả chân cắm dài

1 Cách nhận biết hàng thật nữa là sờ lên mặt acekard 2i sẽ thấy lồi hình tròn , bóc ra xem

Mới ra 1 loại card acekard fake nữa anh em CHÚ Ý

Card thật thế hệ thứ 2 dùng chip SST 39vf1681(thế hệ 1 dùng chip actel nhưng bị nhái nhiều nên chuyển sang chip SST mà vẫn bị:bye2[1]:)

Card giả thế hệ hai dùng chip EON( Không thể update firmware mới nhất 1.8.5) cực kì khó phát hiện nếu không update firmware:^:)^

Cảm ơn.

bioibi24

Nấm nhỏ
Thế vụ mà gần đây nhiều người bị 1.8.5 ko chơi được game trên 200mb có phải đây ko nhỉ :myemo0136: ( mình cũng bị )

Ger Japa

Nấm nhỏ
Vậy rút cục là sờ thấy lồi hình vuông là fake còn lồi hình tròn là thật hả? Cả phần cắm thẻ nếu ngắn có dư fần xanh lá là thật?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN