Phân vân giữa 3DS XL và PSP Vita !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

keubibo

Nấm nhỏ
1 vote cho 3DS + GW trước. Gameplay vẫn là cái quan trọng nhất :D Nhiều game hay hơn, đa dạng thể loại hơn, hơn nữa đồ họa 3DS k phải là xấu đâu, mà lại có cái 3D độc đáo hơn. Mình thì giải trí di động cứ 3DS, thích chơi game đẹp kiểu đồ họa khủng thì tậu console hay chơi trên PC. Riêng mấy cái tên như Mario, Fire Emble, Zelda, Super robot là đủ níu mình lại với cái 3DS rồi.

keen9000

Nấm nhỏ
tư vấn đây ,theo kinh nghiệm của mình :
mua 3DS nếu thích game giải trí cao và như bạn tự nói nội dung "hơi khó" tiếp cận (cá nhân mình lại thấy game 3ds dễ hiểu , có thể dễ hiểu khác dễ chơi :D )
Vita cho đồ họa đẹp , "dễ chơi" (vd ở trên là con nít bật lên cũng biết lao vào chặt chém ) , ngoài chơi game có tích hợp vài tính năng nho nhỏ vui vui
Ipad mini cho ai thích game vừa dễ hiểu vừa dễ chơi , chơi vừa phải giải trí nhẹ nhàng :D vì nó là cái máy giải trí ko phải máy game

3 phương án theo mình thấy khả quan nếu trong tay cầm sẵn 6 - 7 tr

Vài dòng: Mình có gia đình rồi, đang đi làm và vẫn giữ thói quen chơi game cầm tay như thưở nhỏ
Mình gắn với Nintendo từ nhỏ, thời Gameboy Color, Gameboy adv, DSi, rồi 3DS... Phải nói thật là game của Nin gây nghiện dễ sợ, mặc dù chỉ đồ họa đơn giản nhưng rất tinh tế & có chiều sâu "nội dung", những tựa game Mario, Fire Emble, Zelda, Pokemon.... khiến mình kg thể xa rời máy game của Nintendo dc.

Nhưng sau này có PSP, rồi PS vita cấu hình máy mạnh, máy lại đẹp và rất thời trang những tựa game từ ps2, ps3 chuyển qua...khiến tình yêu cho Nintendo của mình lung lay, Thế là tiễn 3DS cùng game qua PS Vita ... Gắn bó dc 1 năm cày gần hết các tựa game nhưng tình yêu của Nintendo vẫn còn trong tâm trí, thật sự game của Vita cho mình cảm giác chơi đó thõa mãn đó rồi quên đó, thường là những game chặt chém đấu đá nhiều, ít dạng suy luận & ít có chiều sâu như Nintendo, Vita có những tựa như Litle Big Plannet, Tearaway cũng rất đang trải nghiệm.... Nhưng về game thể thao, đua xe thì Sony tốt hơn Nin do phần do họa đẹp mắt và máy Vita thì ngoài chơi game cũng có thế Facebook, duyệt web, Youtube này nọ...

Hiện tại do tình yêu Nin trở lại mạnh mẽ quá đành bấm bụng rước 3DS XL cho thõa, quả thật cảm giác với Nin vẫn như ngày nào, cảm giác thõa mãn trãi nghiệm thế giới game đầy chiều sâu :).... Giờ hai tay hai súng: 3DS XL thì Pokemon X, Fire Emblemm Zelda... PS Vita thì cắm chết hai game Fifa & Tennis + vài game down trên ps store

Kết lại bạn nên xác định rõ bạn yêu cái gì: game hay máy game để có quyết định :). Tốt nhất là hai máy, mà cũng kg cần mua máy mới cho mắc, máy xài rồi còn BH còn ngon là dc rồi. Còn chuyện mua game cũng vậy, cần mua 1 chơi dc là ok, sau đó trade game, hoặc bù tiền đổi game khác, chứ có phải đại gia hay sưu tầm j đâu mà có game mới là phải mua mới hehe.
Chúc bạn có sự chọn lựa đúng cho sự trải nghiệm bản thân mình.
Thân.

8163264128

Thành viên lâu năm
Tình hình là càng phân vân hơn nữa =.=" , PS Vita 1 game trung bình 4 hoặc 5 GB @@(WTF!!!) mà giá thành thẻ nhớ 4GB cũng hết 700k rồi (chưa nói 8G 16G 32G) , Vita hiện h vẫn chưa hack đc đồng nghĩa chơi game gốc = tốn cả trăm cho đến vài triệu nhưng đc cái đúng thể loại mình thích như kiểu đồ họa khủng và hoạt cảnh đẹp. Còn 3DS XL thì giá thành phụ kiện khá ổn , thẻ nhớ MAX G chỉ 450k(nếu mình nhớ k nhầm) rồi FC tầm vài trăm , nhưng h kiếm đâu ra 1 3DS XL FW 4.0->4.5 ??? Đồng nghĩa mua máy rồi mua thêm FC và thẻ nhớ để chơi game DS thôi còn mún chơi game của 3DS thì tốn vài trăm mua băng gốc =)) . Chưa nói về game của 3DS nữa =.=" toàn game RPG mình thì vẫn chưa rõ về dạng game đó vì trc h chưa bao h chơi . Mong anh em cho thêm vài lời khuyên !
3DS nhieu the loai lam, ban tim ki hon di. Chinh Vita moi toan RPG, ma toan la JRPG (kho choi nua).
(sry ko co bo go TV)

Ngồi đọc hết tất cả cmt của anh em góp ý mình cũng phần nào vững chí và vui lân lân . . . Dù sao cũng xin gửi lời cảm ơn đến toàn thể anh em trong topic đã góp ý cho mình , mình đã quyết định rổi và mình sẽ làm theo tiếng nói của trái tim =)) . . . Một lần nữa cho mình gửi lời cảm ơn đến anh em trong topic nhiều nhiều :)

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Thấy các anh em dạo này hừng hực chơi game off qá nên mình cũng muốn mua 1 con handheld cho có :) theo dự tính ban đầu thì sẽ mua em 3DS XL vì cũng khá thích máy game của hãng Nintendo nhưng muốn chơi game của 3DS cũng là 1 vấn đề về giá thành của băng 3DS . . . Em cũng lùng sục diễn đàn tìm hiễu về cách thức chơi , nào là FW , rồi Gateway và R4i rồi lại Roms , cũng khá phức tạp . Còn về Psp Vita thì giá ngang vs 3DS nhưng lại có nhiều game cấu hình cao và khá đẹp . Với tư cách là 1 người lần đầu tiên sắp mua 1 con HANDHELD cho mình . Anh em trên diễn đàn ai ghé xem thì giúp em chọn vì em cũng phân vân qá ko bik chọn cái nào . Mong mọi người giúp nhá :3
3DS XL đi bạn, mua ở đây nè ;)) : http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/25180/

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ngồi đọc hết tất cả cmt của anh em góp ý mình cũng phần nào vững chí và vui lân lân . . . Dù sao cũng xin gửi lời cảm ơn đến toàn thể anh em trong topic đã góp ý cho mình , mình đã quyết định rổi và mình sẽ làm theo tiếng nói của trái tim =)) . . . Một lần nữa cho mình gửi lời cảm ơn đến anh em trong topic nhiều nhiều :)
Mua gì thì cũng have fun nhé d^^b

P/S: chơi chán để lại cho tớ cũng được :">, tớ đang thiếu một con PS Vita, nói vậy thôi :-"

whoryouman88

Nấm nhỏ
Ở bên vita thì lâu lâu người ta cũng tìm ra 1 game trên store dính lỗi để patch chơi game psp free. Hi vọng là sớm có clone để chơi game lậu giống 3DS >:)

Vài dòng: Mình có gia đình rồi, đang đi làm và vẫn giữ thói quen chơi game cầm tay như thưở nhỏ
Mình gắn với Nintendo từ nhỏ, thời Gameboy Color, Gameboy adv, DSi, rồi 3DS... Phải nói thật là game của Nin gây nghiện dễ sợ, mặc dù chỉ đồ họa đơn giản nhưng rất tinh tế & có chiều sâu "nội dung", những tựa game Mario, Fire Emble, Zelda, Pokemon.... khiến mình kg thể xa rời máy game của Nintendo dc.

Nhưng sau này có PSP, rồi PS vita cấu hình máy mạnh, máy lại đẹp và rất thời trang những tựa game từ ps2, ps3 chuyển qua...khiến tình yêu cho Nintendo của mình lung lay, Thế là tiễn 3DS cùng game qua PS Vita ... Gắn bó dc 1 năm cày gần hết các tựa game nhưng tình yêu của Nintendo vẫn còn trong tâm trí, thật sự game của Vita cho mình cảm giác chơi đó thõa mãn đó rồi quên đó, thường là những game chặt chém đấu đá nhiều, ít dạng suy luận & ít có chiều sâu như Nintendo, Vita có những tựa như Litle Big Plannet, Tearaway cũng rất đang trải nghiệm.... Nhưng về game thể thao, đua xe thì Sony tốt hơn Nin do phần do họa đẹp mắt và máy Vita thì ngoài chơi game cũng có thế Facebook, duyệt web, Youtube này nọ...

Hiện tại do tình yêu Nin trở lại mạnh mẽ quá đành bấm bụng rước 3DS XL cho thõa, quả thật cảm giác với Nin vẫn như ngày nào, cảm giác thõa mãn trãi nghiệm thế giới game đầy chiều sâu :).... Giờ hai tay hai súng: 3DS XL thì Pokemon X, Fire Emblemm Zelda... PS Vita thì cắm chết hai game Fifa & Tennis + vài game down trên ps store

Kết lại bạn nên xác định rõ bạn yêu cái gì: game hay máy game để có quyết định :). Tốt nhất là hai máy, mà cũng kg cần mua máy mới cho mắc, máy xài rồi còn BH còn ngon là dc rồi. Còn chuyện mua game cũng vậy, cần mua 1 chơi dc là ok, sau đó trade game, hoặc bù tiền đổi game khác, chứ có phải đại gia hay sưu tầm j đâu mà có game mới là phải mua mới hehe.
Chúc bạn có sự chọn lựa đúng cho sự trải nghiệm bản thân mình.
Thân.
Bác này giống mình lúc chưa có gia đình thì PS3 và Wii sắm cả đôi nhưng cuối cùng PS3 thỉnh thoảng mới dùng vì chỉ khoái mỗi NFS và FF còn cuối tuần cứ Mario, Zelda và Wii Sport trên máy Wii chơi đi chơi lại, giải trí phết. Giờ có gia đình rồi, nhóc con giành mất cái tivi nên đành mua portable hồi mới chưa tìm hiểu DS nên cũng chẳng quan tâm nhiều, xách tiền đi mua cái Vita về chơi được vài game hay nhất vẫn là Persona 4 còn mấy game khác chơi tí là chán, vứt Vita một góc lâu lâu cũng chỉ cắm sạc cho khỏi chai pin :)), cuối cùng chịu ko nổi sắm cái Wii U giành tivi với nhóc tì ở nhà nhưng đỡ cái Wii U có hỗ trợ chơi trên gamepad nên cũng không làm phiền nhóc tì ăn uống đòi coi tivi.Nhưng vẫn cảm giác thiếu thiếu cái gì đấy cuối cùng nghiên cứu 3DS XL thấy lạ quá, cũng Nintendo mà game Wii U ít ỏi quá chỉ mỗi cái MH3U và Mario là chơi thấy hay mà trên 3DS thì sao mà nó nhiều thế, thế là đi mua 3DS XL và hiện đang rất hài lòng với 3DS XL vì các thể game mà hồi nhỏ chơi.
P/S: giờ cũng u3x rồi, chơi mấy game đồ hoạ đẹp xoay cảnh nhanh trên Playstation thấy hơi chóng mặt :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN