Pokemon Black/White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

[E]arth

N-Poll

Rom Information
Publisher : Nintendo
Developer : GameFreak
Genre : RPG
Region : JAP
Language : Japanese
Size : 95MB (Rar file)
Realease Date : 23/06/2012

Description
Pokemon Black/White 2 là phiên bản đâu tiên trong series Pokemon của Nintendo mang theo 1 chữa số trong tên của mình.
Đúng như con số 2 nói lên. Đây là phần 2 của Pokemon Black/White đã được phát hành cách đây không lâu và được lấy bối cảnh vẫn ở vùng đất Unova 2 sau sự kiên của phần 1.

Đi kèm với con số 2 của phiên bản này cũng là rất nhiều các cải tiến mới so với phiên bản trước. Như con số Pokemon có thể thu phục trước Elite 4 rất lớn (trên 300) hay sự trở lại của các Gym Leader từ các phiên bản trước như Red/Blue, Diamond/Pearl.

Download Links
CLEAN ROM
P.M Black 2 : Romulation - MediaFire - Embedupload - HowFile
P.M White 2 : Romulation - MediaFire - Embedupload - HowFile

Pass : NintendoVN or www.nintendovn.com

PATCHED ROM
P.M Black 2 : Embedupload - HowFile
P.M White 2 : Embedupload - HowFile

Pass : www.nintendovn.com

TRANSLATED ROM v1.8 (Credit: PokeStation)
P.M Black 2 : Embedupload - HowFile
P.M White 2 : Embedupload - HowFile

Folder của tất cả Version clean, patched và english patch

Pass : www.nintendovn.com

PS: Tất cả Link Embedupload, howfile và sharpfile điều do
Nintendoman upload. ƯU TIÊN DÙNG CÁC HOST KHÁC NGOÀI MF NẾU CÓ THỂ, TẤT CẢ CHỈ ĐỂ GIÚP LINK TỒN TẠI ĐƯỢC LÂU HƠN

Gameplay / Trailer
[YOUTUBE]8vRbYMFO2nc[/YOUTUBE]​

BTW, bài viết copy 100% theo cách viết và thiết kế của SMod Dark Pearl. Vì thế coi như mình post hộ vậy. Ai thấy SMod thì thank luôn không phải thank mình đâu :)

[E]arth

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Ai bị lỗi black screen sau khi chọn nhân vật thì xài bản patch này Patch này cũng fix lun no EXP.Down về các bạn cứ thả rom vào file Dicastia-Patch là được :D
Mình xài Ak2i và đã khắc phục được, còn flashcart khác thì mình không biết, các bạn down về test thử đi :D

[E]arth

N-Poll
Link clean room White bị lỗi ko giải nén dc nha :) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mình tải về giải nén được.
Nếu bạn dùng WinRAR bị lỗi "Unknown method" thì nên dùng 7zip giải nén lại. Nếu vẫn bị thì mình cũng bó :sorry[1]:

@dzonline24: Mùa thu năm nay. Chắc tầm tháng 9-10 là có :)

@[V]irus.NVN: Patch đấy chỉ chữa No EXP nên mình cũng không patch vì vẫn bị Random Freeze. Mình mới Patch cái ENG thôi để chơi cho dễ :)
Khi nào có Patch hoàn chỉnh thì sẽ update sau.

UPDATE: Tự nhiên thấy trên GBATemp. Trong khi WoodR4 với AK2i vẫn ì ạch chờ Patch Freeze thì DSTT nhà đã dẹp sách tất với DAT mới. Dùng là lol =))
http://uploadmirrors.com/download/AJIDJQZP/DATS_V6040_V1.ZIP

Ước gì có thể transfer tất cả Pokemon vô Pokemon 2 nhỉ :(. Nhưng phải có cái C-Gear thì mới lấy được tất cả Pokemon vào Pokemon 2. :((

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Tại qua đến h cứ bị đen màn hình khúc đầu quài nên patch chơi cho đỡ ghiền :))
Kì lạ là patch E đòi clean rom mà sao mình dùng rom đã patch trên vẫn được nhỉ :bleh[1]:

[E]arth

N-Poll
Tại qua đến h cứ bị đen màn hình khúc đầu quài nên patch chơi cho đỡ ghiền :))
Kì lạ là patch E đòi clean rom mà sao mình dùng rom đã patch trên vẫn được nhỉ :bleh[1]:
Đâu cần Clean ROM đâu bạn. Thật ra cái Patch E đấy là lấy File move,ability,item bản Black/White tiếng anh thay vào thôi mà :)
Nhưng mà chơi đến đoạn Mareep Farm tự nhiên thấy lại biến trở lại thành JAP tất :(
Mà gập con Riolu ở đây vãi quá:myemo0111:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
BÓ tay dính chưởng AP, tiêu luôn cái AK 2i rồi !!!!! Sao chủ thớt ko nói có AP vậy :| !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mọi người cẩn thận bản Black 2 có AP nha !!!!!!!!!!!!!!!!!

boytoof198

Pokemon Master
Ai bị lỗi black screen sau khi chọn nhân vật thì xài bản patch này Patch này cũng fix lun no EXP.Down về các bạn cứ thả rom vào file Dicastia-Patch là được :D
Mình xài Ak2i và đã khắc phục được, còn flashcart khác thì mình không biết, các bạn down về test thử đi :D
mình đã test mà vẫn k thể qua được Black screen :-< dùng cái file .bak đúng k, vẫn bị bs :(

Sao mình test tới đoạn chọn nhân vật xong thì bị black screen nhỉ ?
Tuy đã có patch của bác virus nhưng vẫn bị :sorry[1]: Ai có rom black 2 đã patch exp + trans mà không bị black screen thì share mình với

p/s : patch của bác virus xài thế nào ạ ? :myemo0111: Lấy file Bak hay nds !? Tuy xài ak2i

anminh

Nấm bình thường
Mà có ai biết fix cái trans không, sau khi trở về từ Mareep Farm nó trở lại như cũ hết rồi:((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN