R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
R4 DS​

Version mới bổ sung thêm chức năng bật tắt nóng cheat trong khi chơi
turn on cheat: R+L+Start+Up
turn off cheat: R+L+Start+Down

Bản 1.11 :Update moonshell lên 1.71
Giải quyết 1 số lỗi reset game của các game như zelda (j)
Giải quyết ko load dc game của trò số 1209
Hỗ trợ đầy đủ chế độ download play (cần sử dụng trim rom 2.0)
Thêm lựa chọn on/off vào chế độ cheat real time

Kernel 1.11:

For English - Cheat
For Chinese - Cheat

Bản 1.12 :
Fix lỗi save game 1368 game lỗi(tính mấy game đã fix từ lúc đầu đến giờ)

Kernel 1.12:
For English
For Chinese

Bản 1.13 : Updated Date:2007-12-7 10:00:01
Solved the 1368 save problem
Kernel 1.13:

For English-Link 1
For English-Link 2

For Chinese

Bản 1.14 :
sửa lỗi load game Final Fantasy 4
Kernel 1.14:
For English-Link 1
For English-Link 2(English version)

For Chinese-Link 1
For Chinese-Link 2(Chinese version)

Bản 1.15 :
Giải quyết không load được game của trò 1905
Kernel 1.15:
For English-link 1
For English-link 2

For Chinese-link1
For Chinese-link 2

Bản 1.16 :
Solved the 1958 problem
Kernel 1.16:
For Chinese

For English

Bản 1.17 :
1)Solved the brightness problem after soft-resetting
2)Solved 2107 the "Thanks" problem (Final Fantasy Crystal Chronicles - Ring of Fates)
3)Solved 2110 problem

Kernel 1.17:

For English

Bản 1.18 :
Solved 2203, 2219, 2240, 2250 problem
Kernel 1.18:

For English
For Chinese (tạm thời link không hoạt động)

Other :

Trim Tool 2.0 : Dùng để cắt giảm dung lượng dư thừa của game DS
Archive conversion : Dùng để chuyển file save SC , M3 , G6 ... sang dùng cho R4
Image View 0.6 for R4
Skin

Bởi vì ông Bảo bán R4 chinese version nên up cái này lên cho anh em coi, ai thích có eng version mà lại có chút máu liều thì làm theo, bảo đảm được. Tui thử với con R4 chinese của tui rồi

Mở cái r4 ra bằng tua vít, nhìn bên trái con chip bạn sẽ thấy 4 cái bridge
hàng 1 và 3 không quan tâm.
Hàng thứ 2 nếu bạn muốn R4 của bạn trở thành M3 simply thì dùng mỏ hàn chấm chì vào cho 2 bên nối lại.
Hàng thứ 4 nếu muốn dùng kernel english thì cũng chấm chì vào, nếu để nguyên phải dùng kernel chinese

Nói nôm na là
_Hàng 2 : có chì --> M3 simply, không chì --->R4
_Hàng 4: có chì --> English, không chì ---> Chinese
Good luck. Đừng có chấm mạnh tay quá mà đi 800k à ;)) Ông Bảo không chịu bảo hành đâu =))

Chú ý chỉ làm được với R4 version1 , version 2 thì nó bỏ 2 cái bridge đó rồi nên ai gỡ ra mà không thấy cũng đừng ngạc nhiên nhe :D
Cách nhận biết version 2 theo trên web nói mà tui quên địa chỉ rồi thì là cái móc khóa kèm theo sẽ là xanh đậm, và cái đầu đọc micro sd sẽ có màu xanh nhạt.

-----------------------------------------------------------------

nói nôm na là cheat game đó :D
Cách sử dụng rất đơn giản, chỉ cần cóp cái file usrcheat.dat đó quăng vào thư mục _system_ trong thẻ nhớ (phải đánh đường dẫn vào chứ kô thấy cái thư mục này đâu :)) ).
Xong khi vào game nào nếu mình đã có add cheat trong cái usrcheat.dat đó nó sẽ có như hình

Nhấn Y

và chỉ việc kích hoạt cheat nào thích :D (phải đánh dấu vào 2 cái game enable và cheat enable thì cheat mới hoạt động)

Không bíết tiếng trung nhưng
cái trên cùng bên trái, select all, cái bên phải ,select none
cái ở giữa bên trái, game enable, cái bên phải cheat enable
cái dưới cùng bên trái , save & exit, cái bên phải discard & exit

--------------------------------------------------------------------------

Dưới đây là trình cắt dung lượng :D
Cái kia không xài kô biết :D

Đính kèm

Kawaii

Super Princess Peach
làm thế nào để thay Skin R4?
bạn có thấy thư mục _system_ trong th3 nhớ ko , và trong đó có 1 thư mục khác là themes chứa 12 theme , bạn cần đưa hình 256 _192 khác và đổi thôi.
khi vào giao diện chính của R4 bạn nhấn selech để đỗi skin khác.

Thông tin trên do bạn finalmagic chỉ mình.

mình up em R4 lên rồi , nhưng xem phim ko full màn hình được nữa , trc' thì xe, ở màn hình trên bây giờ xem ở màn hình dưới , nháy vào xem full thì nó đen thui

Có người lôi topic lên rồi thì cũng cho em hỏi ké luôn vậy.
Em đã update R4ds lên, bây giờ nó cho xài cheat code. Em mún dùng cheat Master ball_999 trong Pokemon Diamond, đã thực hiện mọi thao tác(chọn cheat mún xài, game enable, cheat enable, ấn L+R) nhưng chẳng ăn thua, FF III cũng vậy, mún xài cheat save mọi nơi nhưng sau khi làm xong các bước như chị/anh final magic chỉ(hay anh bảo làm cho em cái mũi tên chỉa lên chỉa xuống cho nó an toàn khi xưng hô nhể) ấn L+R như hướng dẫn thì mọi chuyện vẫn đâu vào đấy.
Em chuyển sang dùng thử Nitro hax, đã chép file #.txt vào máy, load cheat như bình thường, có điều sau đó nó bảo remove card ra, bỏ game vào. Vậy nghĩa là cần game gốc mới cheat dc àh:|. Em thử tháo card ra bỏ lại nhưng nó loading mãi ko xong:((. Cuối cùng là xài có cần game gốc ko vậy???? Rồi xài cái nào thì tốt hơn đây????

ơ mình làm được mà , FF III nó hơi đơ 1 tí bạn thoát ra rồi vào lại là save đc. thôi , up R4 là có sẵn bản cheats mới roài ko cần phải chép đâu , sài mooshell hay hơn là nitro bạn ạ .

Ko phải chỉ riêng FF III, em thử hết cả trên Megaman, Pokemon Diamond, Age of empires.... đều ko ăn thua. Nhất là Megaman, đi nửa bước gặp 1 con, ko chơi cheat mà đối với hạng chicken như em thì chỉ có nước :((.
Vậy có ai chỉ cho em cách dùng thử Nitro hax ko vậy??? Rốt cuộc là có cần game gốc ko, nếu ko cần thì làm thế nào.

Kawaii

Super Princess Peach
Có người lôi topic lên rồi thì cũng cho em hỏi ké luôn vậy.
Em đã update R4ds lên, bây giờ nó cho xài cheat code. Em mún dùng cheat Master ball_999 trong Pokemon Diamond, đã thực hiện mọi thao tác(chọn cheat mún xài, game enable, cheat enable, ấn L+R) nhưng chẳng ăn thua, FF III cũng vậy, mún xài cheat save mọi nơi nhưng sau khi làm xong các bước như chị/anh final magic chỉ(hay anh bảo làm cho em cái mũi tên chỉa lên chỉa xuống cho nó an toàn khi xưng hô nhể) ấn L+R như hướng dẫn thì mọi chuyện vẫn đâu vào đấy.
Em chuyển sang dùng thử Nitro hax, đã chép file #.txt vào máy, load cheat như bình thường, có điều sau đó nó bảo remove card ra, bỏ game vào. Vậy nghĩa là cần game gốc mới cheat dc àh:|. Em thử tháo card ra bỏ lại nhưng nó loading mãi ko xong:((. Cuối cùng là xài có cần game gốc ko vậy???? Rồi xài cái nào thì tốt hơn đây????
bạn xài R4 thì chỉ cần chỉnh các thao tác ngoài giao diện của R4 như là chọn cheat muốn xài , game enable , cheat enable rồi sau đó save lại ngay cái phía dưới trái màn hình đó có thấy ko.

sau đó vào game ấn L+R + lên + select là cheat đả hoạt động rồi bạn , chứ game gốc ko có chới cheat được đâu bạn ơi.

kawaii >,<

Kawaii

Super Princess Peach
khi bạn bật máy lên , giao diện r4 sẻ hiện lên , bạn bấm vào góc trái màn hình có chữ game đó , bạn sẻ thấy chữ R góc phải màn hình dưới bấm nút R cho nó biến thành màu xanh , và khi đang chơi game bạn có thể bấm tổ hợp phím A+B+X+Y+L+R là có thể reset game...

rùi cái moonshell thì khi vào nó bấm nút start là reset thôi mà...

kawaii >,<

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thứ nhất: R4 giờ giá bán khoảng 650k-->700k (hotgame khốn thật :|). Hiện tại cửa hàng bán Nintendo DS nào cũng có bán R4 cả.

Thứ hai: memory card 4GB (hoặc 4Gb cũng thế) đều khá đắt nên sẽ không có chuyện được tặng kèm với R4 đâu. Khi mua R4 chỉ được tặng thêm một đầu đọc thẻ micro SD dạng USB, một đĩa firmware đã lỗi thời để chạy R4, một cái dây đeo DS. Thẻ nhớ mua rời.

Thứ ba: Mình đang gõ tiếng Việt khi đang tắt unikey đi, có nghĩa là diễn đàn đã hỗ trợ sẵn gõ tiếng Việt, iMac của bạn không cần phải có bộ gõ tiếng Việt.

Và thứ tư nữa, bài post này phải ở box Thắc mắc chứ =.=

Wolverine

Nấm nhỏ
Không biết down _DS_MENU.SYS với cả _DS_MENU.DAT cho R4 China ở đâu nhỉ, cái đĩa hồi mua cái R4 về không biết mất đâu rồi. Bi giờ cái DS của tui cứ bấm vô cái biểu tượng để vào slot 2 nó lại vào Moonshell :-??...

Nobita!

Không biết down _DS_MENU.SYS với cả _DS_MENU.DAT cho R4 China ở đâu nhỉ, cái đĩa hồi mua cái R4 về không biết mất đâu rồi. Bi giờ cái DS của tui cứ bấm vô cái biểu tượng để vào slot 2 nó lại vào Moonshell :-??...
Đặt câu hỏi trong topic này mà bạn còn không chịu vào trang đầu mà xem nữa thì tớ cũng chẳng biết nên nói gì...
Bài post đầu tiên-Kernel 1.11: For Chinese

Nobita!

hị hị, cập nhập luôn vào với topic R4 có ở trên nhé Samakaze. Thánh kiu đã update firmware cho anh em. (Cập nhập ở bài post đầu :) )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN