Review bãi biển đẹp nhất vịnh Hạ Long - bãi Ti Tốp

Cửa hàng game Nintendo nShop

Như vậy là hành trình du lịch Hạ Long với điểm đến cuối cùng là bãi Ti Tốp của mình đã kết thúc. Hôm nay mình “ngoi” lên đây để review ngay một số kinh nghiệm tham quan bãi Ti Tốp hay nhất, các bạn hãy cùng theo dõi để biết thêm chi tiết về địa điểm du lịch Việt Nam nổi bật này nhé
I - Thông tin về bãi Ti Tốp
- Vị trí: Bãi Ti Tốp nằm cách khu du lịch Bãi Cháy khoảng gần 5km theo hướng Đông Nam. Hòn đảo này nằm tựa lưng vào vịnh Cửa Lục, phía trước là đảo Bồ Hòn và Hang Sửng Sốt, bên phải là hòn Dầm Nam.
- Thời điểm đẹp du lịch đảo Ti Tốp:
+ Nếu bạn yêu thích sự đông vui náo nhiệt thì có thể đến địa điểm du lịch trong nước này vào tháng 4,5. Đây là mùa cao điểm du lịch của Hạ Long nên luôn có nhiều đoàn khách ghé thăm, các hoạt động văn hóa cũng theo đó diễn ra vô cùng sôi động.
+ Nếu bạn muốn tìm kiếm sự yên tĩnh để nghỉ ngơi thì có thể lựa chọn tháng 9,10. Thời điểm này tiết trời đang chuyển sang thu nên không quá oi nóng, cũng không quá lạnh, số lượng người ra đảo cũng khá ít ỏi.
II - Những hoạt động không thể bỏ lỡ tại bãi Ti Tốp
Đây chính xác là những gì mà mình muốn chia sẻ ngay đến các bạn. Theo đánh giá của mình thì bên cạnh việc được chiêm ngưỡng cảnh sắc thiên nhiên, bạn đừng bỏ lỡ hàng loạt những trải nghiệm thú vị sau đây tại Ti Tốp nhé.
1. Tắm biển tại bãi tắm Vầng Trăng
Bãi tắm này có hình dáng như vầng trăng và ôm trọn lấy chân đảo Ti Tốp. Mình thấy bãi tắm Vầng Trăng khá nhỏ thế nhưng điểm cộng lại là cát mịn, nước biển trong xanh, không gian yên tĩnh.
2. Chèo thuyền Kayak
Hoạt động này khá thú vị nếu bạn đi cùng bạn bè. Khi tham gia trải nghiệm này, bạn sẽ được tự tay điều khiển chiếc Kayak luồn qua những hang đá và khám phá vẻ đẹp hoang sơ của thiên nhiên nơi đây. Tuy nhiên để giữ cho thuyền Kayak không bị lật thì bạn phải chèo đều tay, giữ thăng bằng thật tốt nhé.
3. Nhảy dù
Bộ môn nhảy dù rất phù hợp với những bạn nào can đảm, thích sự mới lạ. Với hoạt động này bạn sẽ được vi vu trên bầu trời, hòa mình cùng với gió và chiêm ngưỡng trọn vẹn vẻ đẹp của vịnh Hạ Long. Tuy nhiên để có thể nhảy dù thì đòi hỏi bạn phải có sức khỏe tốt, hãy lưu ý điều này nhé.
Ngoài những trải nghiệm thú vị trên thì khi du lịch bãi Ti Tốp, bạn cũng đừng quên thưởng thức những món ăn hải sản cực tươi ngon tại đây nhé. Có như vậy thì hành trình khám phá Ti Tốp - Hạ Long mới thật sự trọn vẹn. Còn bây giờ thì thời khắc mùa hè 2022 cũng sắp kết thúc rồi, bạn còn ngại gì mà không lên kế hoạch đến với bãi Ti Tốp để tận hưởng nốt những giây phút mùa hè cực đã nhỉ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN