Hobby Review chân thực về cầu Ánh Sao quận 7 thành phố Hồ Chí Minh

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn đang có thời gian rảnh mà muốn được đi chơi đâu đó thoáng mát cho khuây khỏa? Hãy theo chân mình đến với cầu Ánh Sao quận 7 nhé. Đến đây chắc chắn bạn sẽ phải ấn tượng với chiếc cầu độc lạ này. Mình đến đây vào tuần trước cùng với bạn để check in chọn ảnh thay cho chiếc avt đồ cổ của mình :)))
Nhiều bạn sẽ thắc mắc là đến cầu Ánh Sao thì có tốn tiền không? Thì mình xin chia sẻ là không hề nha. Bởi cầu nằm trong khu vực công viên nên sẽ không tốn vé vào cổng đâu ạ.
Tuy nhiên nếu bạn tự lái xe đến thì sẽ phải trả tiền giữ xe khoảng 5k/ vé mà thôi. Với chi phí 0đ mà được đến địa điểm vui chơi sở hữu view ngoài trời đẹp và không gian rộng như vậy thì còn gì sướng bằng.
Cầu Ánh Sao quận 7 được xây dựng tại khu đô thị mới Phú Mỹ Hưng thuộc quận 7 ở Sài Gòn. Nằm kế bên trung tâm thương mại Crescent Mall nên bạn có thể tới đây chơi rồi qua trung tâm thương mại để mua sắm đồ. Nếu bạn chưa rành đường đi thì có thể bật Google Maps và đi theo chỉ dẫn là không lo lạc đường.
Cây cầu được đặt tên theo đúng với thiết kế của cầu, nó như chiếc cầu đầy sao phát sáng uốn cong nằm ngay tại trung tâm hồ Bán Nguyệt. Chiếc cầu này là điểm kết nối giữa kênh đào và khu vực hồ nên không gian vô cùng mát mẻ. Đây chắc chắn là chiếc cầu đẹp nhất Sài Gòn, đặc biệt thích hợp với ai có sở thích đi bộ.
Mình đã tới cầu Ánh Sao quận 7 từ chiều để chụp choẹt ảnh trên cầu với bầu trời xanh. Sau đó đi dạo xung quanh công viên để chụp ảnh tiếp :))))) Sau đó cùng đứa bạn đi kiếm gì đó để ăn. Đợi mình ăn xong thì cầu đã bật đèn sáng trưng luôn rồi. Còn chần chừ gì nữa mà không lên cầu chụp ảnh tiếp nhỉ :))) Một số thông tin mình tham khảo tại đây: https://dulich3mien.vn/ho-chi-minh/cau-anh-sao-quan-7/
Nếu chỉ là chiếc cầu bắc qua hồ đơn giản thì làm sao có thể nổi tiếng là đẹp nhất Sài Gòn nhỉ? Ánh đèn led lung linh không chỉ có ở trên sàn cầu mà còn được lắp ở dưới gầm cầu nữa. Thêm vào đó cầu Ánh Sao quận 7 còn trang bị hệ thống phun nước với hệ thống đèn led bảy sắc cầu vồng có thể thay đổi liên tục ở hai bên cầu. Nó đã mang đến cảm giác thích thú và tò mò cho mọi người.
Điều này khiến cho bất kỳ ai đi trên cầu đều có cảm giác như mình đang đi dạo trên Dải ngân hà đầy sao. Hơn nữa, hai bên phía đầu cầu là khu quảng trường của công viên được mô phỏng theo hình dáng cung trăng và mặt trời.
Những thiết kế này đều vô cùng độc đáo, đây chính là backgroup chụp ảnh xịn sò được nhiều bạn trẻ yêu thích. Đặc biệt nếu bạn đến vào những ngày lễ thì nơi đây còn được trang trí lộng lẫy hơn nữa.
“Thác nước” bảy sắc cầu vồng cũng chính là một trong những yếu tố giúp cầu Ánh Sao quận 7 trở thành nơi nhiều người ghé thăm. Tuy nhiên mọi người sẽ chỉ nhìn thấy thác nước hoạt động vào những ngày cuối tuần thôi nhé. Đây thực sự là một cảnh đẹp vi diệu trong trời đêm.
Một điều khá chắc chắn là khi tới đây bạn nhất định sẽ có được những giây phút thư giãn khó tìm thấy ở nơi xô bồ, nhộn nhịp như Sài Gòn. Đến với cây cầu này, các bạn không chỉ được đi dạo, chụp ảnh trên cầu mà còn có thể đến công viên nghỉ ngơi tâm sự với bạn bè. Vườn cây xanh mát kết hợp với hồ nước ngọt tạo nên cảnh quan rất lý tưởng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN