Riviera Promised Land - Miền Đất Hứa

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện tại mình đang chơi game Riviera trên giả lập GBA , mình đang đi đến một map tạm gọi là "Khu rừng bốn mùa" và mình ko biết cách để vượt qua mong các bạn đã chơi rồi giúp mình.Tiện thể cho mình hỏi thêm về chức năng Pratice của game này mình ko biết cách nào có thể mở được chức năng này.Mong được giải đáp.

mình nghĩ là khi bạn muốn hỏi thì làm ơn gửi kèm vài cái screen lên cho bà con coi rùi còn nhớ ra mà chỉ ( như tui chẳng hạng) :hug[1]:

phần khu rừng bốn mùa may là trước đó mình đã có save nên lạc vào đó thì thoát ra chơi lại phần practice phần dùng để luyện tập một loại vũ khí khi xài đến lúc nào đó sẽ dùng được tuyệt chiêu và practice sẽ đưa bạn đến tuyệt chiêu nhanh hơn

phần khu rừng bốn mùa may là trước đó mình đã có save nên lạc vào đó thì thoát ra chơi lại phần practice phần dùng để luyện tập một loại vũ khí khi xài đến lúc nào đó sẽ dùng được tuyệt chiêu và practice sẽ đưa bạn đến tuyệt chiêu nhanh hơn
Bạn cho mình hỏi làm sao để mở được chức năng Pratice vậy?Thx

Bạn cho mình hỏi làm sao để mở được chức năng Pratice vậy?Thx
ý của bạn ấy là save lại trước khi vào rừng,rồi sau khi vào rừng thì load lại,ko vào nữa.có nghĩa là ko có vào.
còn phần pratice thì bạn nhất nút BackStab (nút lui select ,bạn có thể vào config control đẻ chỉnh lại) phần này chủ yêu lá luyện skill,vì item nhận được ko đáng giá.
còn đây là cách mà bạn để thoát khỏi khu rừng và nhận được 20000 pts :
đầu tiên,chổ bạn đang đứng,là mùa xuân . trong cái bảng hướng dẫn đầu tiên.nó sẽ chỉ bạn thế này : Summer winter Spring Fall ( hạ đông xuân thu ) <--- việc làm của bạn là đi theo thứ tự này .trong mỗi lần bạn chuyển cảnh,nó sẽ xuất hiện 1 mùa khác và 1 bảng hướng dẫn khác,bạn bắt buột phải xem bảng hướng dẫn sau mỗi lần chuyển cảnh để biết hướng đến mùa tiếp theo . bắt đầu từ cảnh đầu tiên,bạn đi sao cho theo thứ tự Summer -->winter---> Spring---> Fall
sau khi hoàn thành,bạn sẽ xuất hiện trong 1 khu rừng mùa thu (tất nhiên vì đó là mùa cuối cùng theo thứ tụ bạn phải đi )
lúc này cái bảng hướng dẫn sẽ lóe lên . việc tiếp theo là bạn xem bảng đó . sự thay đổi mùa đã thay đổi theo thứ tự : spring --> summer --> fall ---> winter
và bạn chỉ việc đi theo bảng hướng dẫn theo thứ tự như vậy vài lần như lần 1,thì sẽ thoát ra. tuy nhiên bạn nên save lại lần 2 này,vì nếu lạc,bạn sẽ bắt đầu lại cả lần 1.
Spring : booming Flower ( hoa nỡ)
Winter: white snow (tuyết trắng)
Summer : bright sun (mặt trời sáng chói)
fall: change colour of leaves (lá đổi màu)
N= north = hướng lên
S= South = hướng xuống
W= West = hướng trái (Tây)
E = East = Hướng phải (đông)
chỉ có vậy thôi ^0^. thoạt nghe thì đơn giản nhưng mình cũng phải lò mò trong rừng cả 15' :-s

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cảnh cáo thành viên banhmykem không được xúc phạm các member khác . Mỗi người có một cách chơi riêng , có thể bạn giỏi hơn người khác và điều cần làm là góp ý cho cách chơi chứ ko phải là động chạm đến người ta .

ặc ặc, cách chơi gì,đọc kĩ cái hướng dẫn của pác í đi, người ta hỏi cách qua,nó bảo nó save ở ngoài,save ở ngoài làm gì ,save ở ngoài thì ko qua được khu rừng,trong khi người ta đã vào khu rừng rồi,người ta hỏi làm thế nào qua được,ai chơi game này thì biết mà ,1 khi đã vào rồi,thì phải đi đúng cách mới ra được,sau khi qua thì sẽ được điểm,cũng là bí mật của game.nếu ko qua thì thôi,còn chỉ bậy nữa ,chứ ko phải là cách chơi đâu pác ah.
với lại tui ko xúc phạm ,câu đó chỉ là câu bình thường giữa bạn bè với nhau,chỉ có ku đó quan trọng hóa vấn đề thôi !

thật ra chơi GBA tiện nhất vẫn là xài GBA on PC(theo mình :))...có chế độ Save tùy thích trong bất cứ screen nào...vì vậy sẽ đơn giản hơn cho việc tìm hiểu kĩ game.

Rừng 4 mùa hả từ chỗ bắt đầu của nó(có tấm bảng) đi lên->xuống->lên->xuống ăn cái aran doll rồi quay lại điểm xuất phát đi xuống->phải->lên->trái(tấm bảng tiếp)->trái->xuống->lên->xuống->phải->ra ngoài(20000 point)
Còn practice thì cứ practice thôi chứ có gì đâu nhẩy ????

tuanluoi

Nấm nhỏ
cho tui hỏi cái băng trò này bao nhiêu thế? Hôm nọ tui gọi lên hỏi trên Mimi games thì nói là 210k. tui nghĩ có thể còn tiệm khác bán rẻ hơn

Kawaii

Super Princess Peach
- Giá bán như thế là đúng gòi đó tuanluoi à, vì băng đó là 256 MBit (đây là loại băng có giá đắt nhất)

- Đúng thật là có 1 tiệm bán rẽ hơn, chính trên con đường đó ngay ngã ba nếu quẹo phải là Halo, quẹo trái là Mimi, nhưng bạn hãy đi thẳng qua thêm 1 cái ngã ba nữa bạn sẽ thấy 1 dãy bán game, thấy tiệm nào (tiệm đó ko có bản hiệu) pà bán hàng nào mập nhất nơi đó bán rất rẽ (hơn bình thường 30, 40k).

- Nếu bạn cảm thấy rắc rồi thì cứ mua ở Mimi bạn sẽ được bảo hành pin 1 tuần sau này bạn có thể đổi băng và thay pin ở đó chỉ với giá 15k 1 viên pin và 40k cho 1 cuốn băng mới...

Kawaii >,<

tuanluoi

Nấm nhỏ
Tui chơi về nước roài thì nó cho thêm 1 cái Bonus Chapter. Đánh xong xui ko có jì hết là sao?
Còn mấy cái Extra content tui mới tìm dc 2 cái, làm sao cho có hết?
Cái đầu tui tìm dc là cái nhìn mặt của các nhân vật trong game( có cảnh trong Undine Spring luôn :)))

Huhu tớ chơi tới khu rừng bốn mùa mò hoai không ra làm sao đây. Kikyou đã đọc hướng dẫn rồi bí lù không hỉu mà có hỉu cũng pó tey, ai đó làm ơn chỉ cụ thể hơn không

đầu tiên,chổ bạn đang đứng,là mùa xuân . trong cái bảng hướng dẫn đầu tiên.nó sẽ chỉ bạn thế này : Summer winter Spring Fall ( hạ đông xuân thu ) <--- việc làm của bạn là đi theo thứ tự này .trong mỗi lần bạn chuyển cảnh,nó sẽ xuất hiện 1 mùa khác và 1 bảng hướng dẫn khác,bạn bắt buột phải xem bảng hướng dẫn sau mỗi lần chuyển cảnh để biết hướng đến mùa tiếp theo . bắt đầu từ cảnh đầu tiên,bạn đi sao cho theo thứ tự Summer -->winter---> Spring---> Fall
sau khi hoàn thành,bạn sẽ xuất hiện trong 1 khu rừng mùa thu (tất nhiên vì đó là mùa cuối cùng theo thứ tụ bạn phải đi )
lúc này cái bảng hướng dẫn sẽ lóe lên . việc tiếp theo là bạn xem bảng đó . sự thay đổi mùa đã thay đổi theo thứ tự : spring --> summer --> fall ---> winter
và bạn chỉ việc đi theo bảng hướng dẫn theo thứ tự như vậy vài lần như lần 1,thì sẽ thoát ra. tuy nhiên bạn nên save lại lần 2 này,vì nếu lạc,bạn sẽ bắt đầu lại cả lần 1.
Spring : booming Flower ( hoa nỡ)
Winter: white snow (tuyết trắng)
Summer : bright sun (mặt trời sáng chói)
fall: change colour of leaves (lá đổi màu)
N= north = hướng lên
S= South = hướng xuống
W= West = hướng trái (Tây)
E = East = Hướng phải (đông)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN