Shin Megami tensei devil suvivor anh em cùng thảo luận game đỉnh nhất hè nào!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
bọn quái gần chỗ xuất phát thì khỏi lo rồi, còn 3 con Cait Sith mới đáng ngại, lúc nào cũng đi kè kè bên nhau =,= mà tụi lại có Paladin Soul nữa chứ...
Không biết các bạn ra sao chứ mình cứ cho char chính 1 con chaos wave một con double up đánh sướng lắm,2 con sith ấy chỉ mất 1 lượt thôi(căn bản con Kishin mình ép str lên tận 25 nên khá mạnh,base của nó thì hơi yếu thật).Coi chừng tụi nó có khả năng hóa đá nên đánh cận chiến rất bất lợi(mấy chiêu phép cũng mạnh nữa

Thật ra lên càng tụi đó lúc đó mình xài Thor thì phải với 1 con Tyran (vô chơi 1 lượt phép + bersek thì cũng die cả băng tụi nó mà), hok dùng double up hay chaoswave lun => xài con nào cũng dc, có sta tương đối tý là ok ^^!

SMT DS có nhiều ending quá , mình chơi 2 lần mà toàn kiếm được bad ending @-) . Mình để nghị trao đổi ending tức save game last days trò này.Thèm good ending quá mà nó chỉ có 1 save nên giờ cày lại từ đầu thì :-s

Hình như cái devil fuge đúng là phụ thuộc lv thật, srry, mới thử MC theo đường ma mà dmg nó vẫn chẳng khác mấy...............
SMT DS có nhiều ending quá , mình chơi 2 lần mà toàn kiếm được bad ending . Mình để nghị trao đổi ending tức save game last days trò này.Thèm good ending quá mà nó chỉ có 1 save nên giờ cày lại từ đầu thì
Đọc lại trang trước để biết cách lấy Ending đi, mình ngày cuối là có đủ hết end...........Ném cho cậu file save thì cũng được thôi, nhưng cách build của mình đến lúc save nó đã tương đối ổn rồi, tại lúc đó mình cũng làm 2-3 cái end rồi sợ cậu đánh ko quen..........
Game này hay ở chỗ tạo phong cách cho riêng mình mà lol.............

Phong cách riếng vậy dc hok ta : MC theo kiểu support (Agi, mag, Vit, trong đó Agi là chính).
Chiêu thì active: là shield all (có thể thay = mấy cái phản đòn), Might call, megido (cái này để phòng thân ^^!). Pasive: anti-most, null Phy, 100% extra turn (chả nhớ nó tên jì).
Chơi kiểu này cũng vui lắm đó (dù có chơi lại nhiều lần, đánh trùm vẫn thấy cảm jác chiến thuật ^^!).

Ultimate

Nấm nhỏ
Phong cách riếng vậy dc hok ta : MC theo kiểu support (Agi, mag, Vit, trong đó Agi là chính).
Chiêu thì active: là shield all (có thể thay = mấy cái phản đòn), Might call, megido (cái này để phòng thân ^^!). Pasive: anti-most, null Phy, 100% extra turn (chả nhớ nó tên jì).
Chơi kiểu này cũng vui lắm đó (dù có chơi lại nhiều lần, đánh trùm vẫn thấy cảm jác chiến thuật ^^!).
Đánh kiểu này cũng hay đấy,chắc 2 con demon trong team MC của bạn chắc toàn Str hết ?8->

Nhưng mình thích đánh kiểu du kích hơn,chơi combo Chaos Wave + Double Up đánh nhanh diệt gọn :)),địch chưa động đến đã nằm 1 đống rồi:))

Mình thì thấy might call ko đem lại ích lợi gì lắm, tại thay bằng 1 con đệ có agravate thì tốt hơn nhiều (nếu như 2 đệ là str monster) thực ra mình nghĩ đệ ma đi với con này hay hơn.........cái này sẽ giải thích bên dưới
passive anti most + null physic thì ko hiệu quả bằng xem đối thủ có đòn gì thì cho drain hoặc repel, đấy là nếu cậu có thôi ko có thì chịu.........:em36:
100% extra turn cũng ko cần thiết, tại đối thủ dù có extra turn nhưng nếu bị shield all thì nó sẽ mất extra ngay, trừ phi đối thủ là kiểu chơi holy dance và megido/laon, mà nếu đối thủ kiểu này thì extra turn cũng ko kháng được.......với kiểu build tập trung vào agi rồi thì hầu như là có extra turn rồi nên 100% ko còn ý nghĩa nữa :em27:
Shield all ko có tác dụng với holy dance và megido/laon như đã nói vì thế nếu như đệ tử là str thì sẽ ăn đòn nặng, như vậy đệ ma ở đây sẽ hữu ích hơn nhiều, đòn physic thì bị shield all cản mà đối thủ cũng ít khi đánh physic như vậy đệ ma sẽ có khả năng chống chịu tốt hơn, hơn nữa đệ ma cần rất ít passive skill nên có thể mang thêm một cái physic repel.........thế là bạn sẽ có một đội hình có sức chịu đựng mạnh nhất..........:em05:
Đã thuộc support rồi thì nên có hồi sinh hoặc hồi máu chứ, tăng vit chỉ cần đủ để đeo skill thôi, còn lại thì buff ma và agi thì có khả năng là max ma trước khi đánh trùm, như thế thì thay luôn megido bằng holydance đánh cho nó tiện, trở thành một char vừa có tính support mà vừa có khả năng đánh mạnh............maybe :em04:

Mấy cái Drain hay Repel mình có đủ hết đấy (nhưng thix cái Anti-most hơn ^^!)
Nếu để Heal rùi hồi sinh là theo kiểu healer rùi (còn cái này là 100% support thui, ko thix kiểu healer cho lắm). Còn về đánh Dam, chơi 3 cái Ending kiểu nâng Mag hay Streng wài rùi nên chán wá (thay đổi ko khí).
Trò này đã dễ rùi (hok tính con LUCifer), nên mình mún chơi 1 kiểu jì đó lạ lạ thú vị hơn bt 1 tý (nói thiệt chơi kiểu này, ko chịu dùng phối hợp với đám bạn thì bị luộc ngay).

Max 3 stat cho demon:
Phần lớn demon ở lv 99 đạt 139 point, vậy muốn max 3 stat của 1 demon ở lv 99 thì phải có 1 stat có point từ 19 trở xuống, mà như thế thì không có mấy demon làm được, cách làm của mình sẽ chỉ yêu cầu demon ở lv 80 có stat dưới 20 points và sẽ max 3 stats còn lại (40 points)
Cách làm rất đơn giản, ở lv 80 giả sử con Bishamon có ma 18-19 gì đó, đồng thời ở lv 80 bạn sẽ có 21 bonus point, dùng 7 con Nigi Mitama ép vào Bishamon, sau đó lv up lên lv 99, khi một chỉ số đã bị max thì stat growth sẽ rơi vào một stat khác ngoài stat đã max, như vậy bình thường 1 Bishamon lv 99 sẽ có trên 20 ma và sẽ không thể nào max được 3 chỉ số thì với cách này Bishamon chỉ có 19 ma mà thôi, và như vậy sử dụng mitama ép các chỉ số còn lại khi đã lv 99 vậy là bạn có 1 con Bishamon: max st, max vi, max ag và 19 ma.............:em34:
Đây chỉ là 1 ví dụ về cách max 3 chỉ số, ứng dụng thực tế nhất của phương pháp là bỏ qua các chỉ số không mong muốn và định hướng stat growth theo ý của mình.........:em29:
Chẳng hạn bạn không muốn tăng vi cho belhemoth vì dù không tăng vi thì belhemoth ở lv 99 sẽ đạt max máu vậy là hàng chục point đó đổ vào không khí phải làm sao đây :em04:, ngay khi tạo belhemoth bạn ép mitama max vi của belhemoth sau đó luyện lên lv 99, như vậy những point đáng lẽ sẽ rơi vào vi (belhemoth có st và vi tăng rất nhanh) thì point đó sẽ đi vào ag hay ma........vậy là bạn sẽ có 1 con Belhemoth hoàn hảo, không có 1 point nào rơi vào vi........:em28:
Cuối cùng, vì ép mitama cần rất nhiều tiền, luyện lv cần rất nhiều điểm nên hãy đợi đến khi gặp Lucifer thì hãy làm, nói cách khác đây là phần dành cho new game + và những người thích làm một đội hình hoàn hảo theo ý mình :em18:

vừa mới beat game xong! :D có rage soul rồi thì mọi chuyện đơn giản wa!hero 66 max str + 1 con max str và double đánh màn cuối hầu như từ 1 - 2 turn là boss die hết!!Amane'path!!ko bit theo đường nào là khó nhất nữa!!jo chơi lại để unlock hết mấy con trong fusion :D

tình hình là vừa kill xong con Bel cũng may là fusion ra được con Thor ( unique) , bạn nào biết cách fusion ra thêm mấy con như vậy nưa chỉ mình với, game hay vật vã

Mình không nghĩ là game thiết kế khó tìm lắm nhưng sao vẫn có người hỏi làm sao để fushion monster nhỉ :-??
Vào mục fushion => search, muốn fushion con nào thì chọn con đó sẽ có các cách để fushion ra đó............
Nếu chơi lần đầu thì monster bạn search được sẽ có lv = lv MC + 5, lv monster fushion được = lv MC

Vừa thử không cần biết gì về 10 bit cũng được mà, chắc là Atsuro không cần sự kiện nào ngoài việc đồng ý với nó về control........:-?
Demon Fushion được con cao nhất là Lucifer lv99, Metatron lv75, Asura lv71, lv66 cũng có mấy con thì phải
Lucifer 3rd form khủng quá, cứ megidolayne liên tục thế này thì pó tay thật..............chắc phải chơi lại để bổ sung đội hình ma tăng agi một tí, đội ma bây giờ phần lớn là lũ agi lẹt đẹt, tăng agi lên thì ma lại giảm.........zzzzzzzzz
bạn cho mình hỏi tý!!mình beat game theo Amane's path nhưng vô mục fusion ko thấy Metatron đâu hết!chỉ thấy con level cao nhất là Asura level 71 thôi!!trong khi beat game theo Amane's path thì báo là có thể fusion dc con Metatron ???thanks bạn!

Không thấy Metatron bởi vì những con dùng để fushion ra Metatron vẫn chưa có nên không hiện hình, phải đánh Naoya patch để unlock con thiên sứ trong người Amane trước đã............

mặc dù cảm thấy rất tội lỗi khi cheat nhưng vẫn thèm , rùng R4 dow cheast mới up date về mà vẫn ko có cheast ai có cho mình với thanks nhìu :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN