Snes + Ufo pro 8.0 (máy đĩa vuông ) ... thời của tụi mình đó mấy bạn

Cửa hàng game Nintendo nShop

lee.nhan

Nấm nhỏ
Vào những năm 1990 ,công nghệ là thứ gì đó xa vời ,cao siêu ,xa sỉ :myemo0111: ... lúc đó chả mấy ai ở cái đất sài thành này biết cái game nintendo là gì

Thời tụi mình đó là những tivi nội địa trắng đen ,đầu máy video,vào thời điểm đó mấy cái cục gạch ấy được coi là đồ công nghệ xa sỉ đắt tiền

Game là gì ... lúc đó mình chả biết ,. chỉ biết game khi cầm được cái máy xếp gạch của khựa tàu ...,rồi tới cái máy game hạng nặng khác là cái đầu famicom nintendo mà tụi mình gọi là cái đầu video game :rolleyes[1]: ... mình được ba dẫn ra các chổ cho thuê gần nhà chơi các trò bắn xe tank ,con tra ,nấm lùn .. bắn vịt ,bắn cao bồi ...

Công nghệ giải trí bắt đầu khai sáng ở cái đất sài thành ,... đỉnh điểm thời đó là cái đầu UFO chơi đĩa mềm của tụi khựa độ cho Snes .Game lúc đó đẹp và hay hơn nhìu ... chỉ tội lúc chơi nạp đĩa rất lâu .

Có lẽ ít mem 9x nào biết được cái gốc sự ra đời của ngành giải trí ... đó là 1 khoản thời gian dài phát triển và cho tới ngày nay chúng ta được cái 4rum nintendovn

Đây là cái cục gạch mà mình từng chơi trò Mario và Fire Emblem

Cái máy xếp gạch gần y như vậy những năm 1990

Cái video game mà mình từng chơi ,cái này là của tụi khựa nhái famicom

....h ở nhà vẫn sưu tập 1 cái chạy băng của Khựa...
nó còn có cái súng đi theo cơ...
còn băng thì ở ngoài 1 kiểu...trong 1 kiểu...

- SNES thì Kawaii có đến 3 máy, hồi sinh nhật anh Bảo năm ngoái, mình đã tặng cho anh ấy, cùng hơn 10 chiếc băng gốc và kèm theo một chiếc UFO + vài chiếc đĩa A đã được chép game.

- Thật ra, UFO phải dùng đến chương trình SNEStool để cắt chia nhiều file chép vào từ 2 đến 3 đĩa, mới có thể chép game và load từ giao diện của UFO mới chơi được (đối với những game có dung lượng trên 1.8MB). Nếu dung lượng trong khoảng cho phép của đĩa A trở lại, chúng ta có thể paste rom game SNES (.smc) trực tiếp vào và chơi tốt. Tuy nhiên đối với những game thời kỳ cuối của SNES, nó đòi hòi bạn phải có đầu SNES + UFO 9x. SNES 8x không thể load 100% game, đó cũng là lý do tại sao có nhiều người chỉ có thể chơi Fire Emblem 3 & 4, nhưng không thể nào chơi được Fire Emblem 5, dù đã được tách chia file ra nhiều đĩa, và UFO dù có load và nạp game thì màn hình cũng trắng xóa mà thôi.
..
ôi mình đang cần mua SNES + UFO đây...bạn còn ko bán cho mình với.... :x

Kawaii

Super Princess Peach
- Dù cho bạn có máy SNES và UFO thì bạn cũng sẽ khó khăn trong việc tìm kiếm đĩa A, và đĩa rất dễ hư bởi tác động nhiệt độ từ môi trường ^_^

- Giải pháp hợp lý cho bạn là chơi game SNES giả lập trên PC và Wii thôi ^_^

tienx88

Nấm nhỏ
nhà mình còn cục nguồn , mấy cái băng và dây AV của cái này , hồi đấy chơi maý này toàn : contra và trò lionking , game này là 2 đĩa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN