Spyware trong forum

Cửa hàng game Nintendo nShop

Báo cáo các sếp admin, supermod, mod cùng các ban ngành có liên wan....

Tình hình là hiện nay có 1 mem đang để loại chữ kí rất khả nghi, khiếm mỗi lần tình cờ vào trang nào thì lại hiện ra cửa sổ đòi nhập user name và password. Đây rất có thể là 1 loại spyware để ăn cắp IP or cookies của người lướt web.

Nay đề nghị các ban ngành và cá nhân liên wan rà xét lại để đảm bảo an toàn cho 4rum.

Kí tên: ~~NoBody~~

P/s: có thể "hắn" trú tại trang offline của HN và 1 số trang DS:(

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Nói thế ai bít đó là ai chứ , bạn cứ nói ra là ai .... hoặc gửi cho admin ... nói thế này rút dây động rừng hắn edit lại chữ kí đó ..... :|

tui bít ai thì tui đã nói thẳng o`i:(

1 trang topic bít có nhiu người, chẳng lẽ giờ lại mở HTML code ra dò link lại từ đầu:(

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Trả lời cho NoBody, hiện tại forum không cho phép user thậm chí là đến admin không được sử dụng HTML trong chữ ký, vì thế không thể cài được chương trình spyware hay ăn cắp cookies của thành viên khác.

Việc NoBody phải đăng nhập lại chỉ là do hệ thống trên computer của bạn đang có vấn đề về cookies (Likan đang gặp trục trặc này trên tất cả diễn đàn không chỉ ở mỗi nintendovn)

^^ Have a nice day

không có bác ơi:(, em test o`i, tuy ko thể chèn HTML vào đc nhưng nếu trong tag image trèn vào 1 file virus có đuôi chấm gif (ko phải ảnh) thì nó vẫn load bình thường

Ở máy em, mỗi lần mở trang ofline của Hà Nội(và 1 số trang khác) vừa rùi nó lại hiện ra box iu cầu nhập username và pass vào, ấn ok hay cancel thì nó cũng chẳng thay đổi ji cả:(, nếu ko ai bị trường hợp như trên thì em sẽ chụp hình lại rùi post lên cho)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
à đúng rồi eḿ nhớ có gặp 1 trường hợp như vậy , cứ tưởng là ông đó ko chèn code IMG nên thế , đúng .. file đó .gif nếu ko nhầm thì em nhìn thấy ở box thư giãn mục offline HN .. hình như ở chữ kí ông GióĐỏ :(

P/S : em mún hỏi sau tết 4rum mình có đổi mới gì ko ạ ... VD : skin , vấn đề nào đó liên quan tới 4rum

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hix, cái box đó rất nhiều member, để kiểm tra từng người thì rất khó khăn. Có thể cho biết cụ thể là ai được không? Hay là ở vị trí nào

vodoi_em

Nấm nhỏ
không có bác ơi:(, em test o`i, tuy ko thể chèn HTML vào đc nhưng nếu trong tag image trèn vào 1 file virus có đuôi chấm gif (ko phải ảnh) thì nó vẫn load bình thường

Ở máy em, mỗi lần mở trang ofline của Hà Nội(và 1 số trang khác) vừa rùi nó lại hiện ra box iu cầu nhập username và pass vào, ấn ok hay cancel thì nó cũng chẳng thay đổi ji cả:(, nếu ko ai bị trường hợp như trên thì em sẽ chụp hình lại rùi post lên cho)
tớ k bị cậu ạ, cậu chụp ảnh lên xem nào

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
:| chủ đề mà cậu đang vào cũng là chủ đề mà Likan hay vào. Mà Likan ko bị trường hợp như NoBody
Trường hợp như NoBody theo Likan thấy là nó tự động bật 1 new tad, nếu NoBody thấy rõ có phải trên tag của firefox có 1 cửa sổ kế bên cửa sổ ghi "[Thảo luận] Họp mặt Offline Tết" có 1 chỗ là "Loading....."

Nếu nhìn trên pop-up đang mở lên (Authentication Required) có 1 chỗ ghi website
Mã:
http://adbaaz.com
(Yêu cầu không vào địa chỉ trên nếu không muốn máy dính chương trình này)
Chứng tỏ máy của NoBody có vấn đề 1 loại chương trình quảng cáo gây hại.
:| NoBody đã thử trên các website khác chưa?

thưa bác cái loading đó là mục thư giãn của chúng ta đó, em mở nhìu tab 1 lúc, đang đọc và đợi load bên thư giãn thì nó nhảy wa tab này rùi hiện cái cửa sổ đó. Nếu bác có xài firefox thì bác sẽ thấy là nếu cái cửa sổ đó hiện ra muh ko nhấn oki hay cancel thì ko thể đổi wa tab khác đc:(

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
thưa bác cái loading đó là mục thư giãn của chúng ta đó, em mở nhìu tab 1 lúc, đang đọc và đợi load bên thư giãn thì nó nhảy wa tab này rùi hiện cái cửa sổ đó. Nếu bác có xài firefox thì bác sẽ thấy là nếu cái cửa sổ đó hiện ra muh ko nhấn oki hay cancel thì ko thể đổi wa tab khác đc:(
Chuyện tab đó là j` thì tớ ko bít nhg chắc chắn là phải nhập id , pass vào hoặc cancel thì mới qua tab khác đc là đúng roài .. tớ cũng dùng firefox .. Em đồng ý với Nobody vì có lần đã gặp TH này rồi .. tuy là ko nhớ rõ :xm0001:

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Nếu gặp lại chuyện này thì ghi chú dùm là dính ở đâu, ở trang nào, chỉ có cách này mới khoanh vùng dc. Vì Likan vô hết các chủ đề mà NoBody và Ashley nói đều ko xảy ra :( trong khi Likan cũng dùng FireFox

thế cái thèng tấn công nó bít chừa IP mod ra,..... công nghệ cao nhỉ;))

Trang of bên hà Lội là 1, họp ofline tết là 2, bên mua bán rao vặt có 1 trang nữa muh quên òi, bên thư giãn hình như cũng bị 1 lần nhưng ko nhớ:(

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Tôi cũng có vô mấy trang ông nói nhưng ko có bị dính :xm0002: , thử dùng spyware doctor hay spy sweeper quét thử xem có dính gì ko ;)
mà cái tường lửa của kis thấy cũng hay lắm...nếu dùng nó thì sẽ ngăn được rất nhiều cái popup có trojan :band1[1]:

Có thể file ảnh đó dc up trên 1 host có đặt Password Protect Directories nên nếu muốn load file ảnh đó thì cần gõ user và pass vào. Nếu bạn ấn Cancel thì file ảnh đó sẽ ko hiện lên.

nhưng cái host muh box thông báo hiện ra chỉ là host của 1 trang web quảng cáo chứ đâu phải host hình:(,

Cái topic này hiện lên vài ngày thì 4rum down,.... Thiêng ghia

à đúng rồi eḿ nhớ có gặp 1 trường hợp như vậy , cứ tưởng là ông đó ko chèn code IMG nên thế , đúng .. file đó .gif nếu ko nhầm thì em nhìn thấy ở box thư giãn mục offline HN .. hình như ở chữ kí ông GióĐỏ :(

P/S : em mún hỏi sau tết 4rum mình có đổi mới gì ko ạ ... VD : skin , vấn đề nào đó liên quan tới 4rum
Có gì cứ có nói thẳng là GióĐỏ cho tiện :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN