Super Robot Taisen OG Saga: Masou Kishin - The Lord of Elemental

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình dùng R4 nhưng vẫn ko patch được. mấy bạn patch rồi up lên dùm mình đi. mình patch rồi mà cũng lp chơi được. mình xin cảm ơn

mẹ cứ tưởng game này đi theo kiểu RPG ai ngờ nó là đi đánh nhau theo ô như luminoarc, nhìn nản có, mà có ai chơi megarots gì không, game mới ra cũng hay lắm, chơi cũng giống PKM phết
Thế Luminous Arc ko phải RPG à ?....
Mấy game kiểu LOE này gọi là simulation RPG , còn gọi dân dã hơn thì giống như TBS RPG ( RPG theo lượt )

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
à nhầm, RPG là nhập vai, ý mình nói là sao game này hay sao không đi vòng vòng rồi gặp quái như cái supper robot taisen og saga gì đó hồi trước đó, chứ đánh theo ô này nản quá, mình còn cái game FF tactics A2 chưa chơi xong, nghe đâu 400 Q mà mới làm được có 20 Q mà đã chiếm 10 tiếng của tớ rồi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vì đó mới đúng là cách chơi của SRT, bản OG saga chắc chỉ để đổi vị cho fan thôi

bản TLoE trên SNES lúc trước cũng chơi theo kiểu này mà, mech không bị SD

Mas

Nấm nhỏ
Nhắn cho cái chú gì đó hardcore fanboy của SRT:
Bản này là remake, không phải port. Nếu xưng là hard core fan boy thì nên nói kỹ những gì mình nói, biết đúng thông tin những gì mình biết nhé.

Với lại,
LOE là TBS, không có RPG gì ở đây cả, người chơi chỉ theo dõi câu chuyện chứ không có hoá thân vào nhân vật! Nếu có thì chút đỉnh khi chọn đường đi thôi.

canoc3000

Nấm nhỏ
Nói chung là ai thích thì chơi không thì thôi. Fanboy với cả không fanboy. Ai không hiểu có thể đi hỏi. Cứ vào nói loạn hết cả lên thì nhiều người cũng chả hiểu đang nói cái gì. Mà đây có phải box thảo luận đâu cơ chứ. :em03:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình dùng R4 nhưng vẫn ko patch được. mấy bạn patch rồi up lên dùm mình đi. mình patch rồi mà cũng lp chơi được. mình xin cảm ơn
muốn chơi trên R4 bạn phải patch và có YSmenu có chèn thêm 2 file là infolib và extinfo nha, bạn tìm trên mạng 2 cái file đó rồi chép vào ttmenu của bạn rồi vô YSMenu chơi nha

Nhắn cho cái chú gì đó hardcore fanboy của SRT:
Bản này là remake, không phải port. Nếu xưng là hard core fan boy thì nên nói kỹ những gì mình nói, biết đúng thông tin những gì mình biết nhé.

Với lại,
LOE là TBS, không có RPG gì ở đây cả, người chơi chỉ theo dõi câu chuyện chứ không có hoá thân vào nhân vật! Nếu có thì chút đỉnh khi chọn đường đi thôi.
cái serie SRW trước h genre của nó bên JPN là Simulation RPG mà
Nói chỉ có chút đỉnh khi chọn đường đi htì cậu kiếm lại cái route chart của game LOE này đi , nhìu thấy ghê lun chứ đó mà chút đỉnh 8->
Có nâng cấp chỉ số theo ý mình mún , tuy là ko nhìu bằng mấy cái SRW sau này , có nhiều lựa chọn dẫn đến nhìu hướng đi khác nhau , vậy là cũng đủ yếu tố RPG rồi

Super Robot Taisen OG Saga: Masou Kishin - The Lord of Elemental

Rom information:
Full Name: Super Robot Taisen OG Saga: Masou Kishin - The Lord of Elemental (J)
Languages: Japan
Publisher: Banpresto
Developer: Banpresto
Release Date: May 27, 2010
Genre: Strategy
Filesize: 47.53 MB

Nội dung:
Ra Gias, vùng đất của phép thuật và giả kim thuật là một thế giới tồn tại trong lòng trái đất. Vương quốc Langran là một đất nước thuộc vùng đất này. Này nọ, một lời sấm truyền đến từ Academy of Alchemists (để nguyên tên cho GB sáng tạo đấy ) về sự giáng thế của một vị thần hủy diệt, đem đến tai ương chết chóc cho cả vùng đất Ra Gias. Để đương đầu với hiểm họa này Langran đã triệu tập tất cả giả kim thuật gia để tạo ra loại người máy kết hợp với phép thuật có tên gọi là "ElementalGod- Machines" (như trên ). Dù vậy sức mạnh của những người máy này quá lớn nên chỉ có những người có nhiều "Plana" (một dạng năng lượng tâm linh) mới có thể điều khiển được.

Sau nhiều năm tìm kiếm, chỉ có một số người ở Ra Gias là đủ khả năng điều khiển những người máy này. Cả vương quốc phải đối mặt với một lựa chọn định mệnh, triệu tập những người hội đủ điều kiện từ thế giới khác...

Masaki Andoh, nhân vật chính, một chàng trai 17 tuổi, mồ côi cha mẹ từ nhỏ, không có khái niệm về phương hướng. Anh được triệu tập đến Ra Gias do thể chất đặt biệt của mình. Cùng với những đồng đội có khả năng điều khiển 4 vị thần yếu tố khác, họ đã cùng nhau bảo vệ vùng đất này trước sức mạnh hủy diệt của Shiva Volkruss.​
Link download:
Megaupload
Mediafire
Rom Patched

Trailer:

[YOUTUBE]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="
"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="
" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/YOUTUBE]

Screenshots:

P/s
: Mình chưa chơi 1 bản nào trong series game này cả nên phần thông tin, tớ dịch mà chả hiểu cái ji cả :)), có nhiều từ lạ lạ đọc mà chả bít đấy là tên nhân vật hay là tên địa danh ji đó :-?? nên bạn cứ chém bừa =)) nếu đọc mà thấy sai thì thông cảm nhé...he :P.
Rom đã đc fix hy vọng hok có vấn đề ji :D

- Game hoạt động tốt trên SC DSone, CycloDS (vB.2)
anh ơi cho em hỏi. em dang tìm cũng game robot giống giống cái này mà boss cuối của nó là 1 chiếc phi thuyền lớn. có 1 pilot em không nhớ tên nhưng là nam đeo băng đầu màu đỏ. nó biến thành màu vàng. con robot của nó cũng thế. đánh bá đạo lắm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN