Tại sao bạn thich pokemon và bạn đến với chúng??!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tại sao bạn thich pokemon và bạn đến với chúng??!!

hihi. mọi người hay cùng nhau nói về vấn đề này nha.
lần đầu tiên bạn nhìn thấy pokemon khi nào?
ấn tương đầu tiên của bạn ??
bạn thic chúng? tại sao nhì?
điều gì khiến bạn vẫn thich chúng cho đến tận bây giờ??

mình bắt đầu trước nha. mình lần đầu tiên nhìn thấy pokemon là trên kênh vtv3 và mình thấy chúng quá tuyêt -- quá đẹp và quá hoàn hào .lên mình đã thic chúng từ ngay lần đầu tiên ( cái này có thể gọi là tình yêu sét đánh :D :D)
đăc biết thế giới pkm luôn luôn đổi mới và bí ẩn. nó khiến mình tò mò và muốn biết về pkm nhiều hơn. những bí mất trong cả game lẫn phim mình đều muốn biết. hihi. nếu có được điều ước cua jirachi thì minh ước pokemon sẽ mãi ko kết thúc.mãi mãi tồn tại

Mình thì thấy pokemon lần đầu trên cái Gameboy (chỉ game boy thôi, đừng nhầm ) của thằng bạn. Lâu lâu dần, tình yêu Pokemon của nó truyền cho mình. Phải nói Pokemon là game RPG tuyệt đỉnh nhất có thể có được.

Không hiểu có ai thích pokemon từ game giống mình không ?

lemonadess

Banned
Hồi lớp 8, thấy mấy đứa bạn cứ bàn nhau Pokemon, cũng thèm lắm. Mượn đĩa về cài chơi thử. Ghiền luôn. Chơi ngày đêm ;)) Nhưng sau đó thì không hiểu sao lại chán. Không muốn chơi nữa. Nên ngừng một khoảng khá lâu.
Giờ có DS rồi, chơi game cầm tay cho tiện, đỡ mất công ngồi vào máy tính nữa :D

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Đó là năm 2002,khi mình chuẩn bị vào lớp 1 anh của mình đã mua cho mình 1 cuốn truyện để khuyến khích mình học tốt và đó là Pokemon đặc biệt tập 1.Từ đó mình đã say mê pokemon đến tận bây giờ:D.

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Đến với Pokemon từ cái GB Color :D bản đầu tiên chơi là bản Yellow :x hình hồi đấy sao thấy nó đẹp thế :)) lúc đầu thằng bạn nó có nó chơi mình chỉ dám mon men nhìn :)) Sau về xin mẹ mua :(( khóc lóc ỉ ôi vì hồi đấy cái máy nó đắt kinh người mà còn hiếm nữa chứ :(( thế là mẹ bảo sau tết bn tiền mừng tuổi thì mẹ cho mua \:D/ mừng lắm :)) cuối cùng thì cũng có cái GBC và 1 cái băng :)) thích đừng hỏi :)) càng về sau Pokemon càng có nhiều bản và nó lên đời theo máy :)) nhưng mà tính ra bản PKM mình thích nhất vẫn là bản Crystal :D

rock

Nấm bình thường
còn mình thì thích từ phim, hồi nhỏ hơi khùng khùng, cứ khóc toán lên đòi ba mướn băng về coi, ai dè papa mướn ngay cuộn băng pokemon, ban đầu thì mình nghĩ phim này thì hay ho gì, năm phút sau lúc Ash mở trái bóng ra, pikachu xuất hiện thế là thích, từ đó tuần nào cũng mướn pokemon về xem
sau này lên lớp 6 thì mới biết là pokemon có game, đó là bản silver trên GB, mượn được cái máy thằng bạn , không biết gì, phá save của nó, ngồi luyện cocrodile lên 30 dù chưa biết gym là cái gì, thích lắm, như vậy pokemon đầu tiên mình huấn luyện là cocrodile

Kawaii

Super Princess Peach
- hì hì ^_^ ủng hộ 1 kú nè

- Kawaii lần đầu nhìn thấy Pokemon là trên bìa 1 quyển truyện chữ của NXB.Trẻ phát hành trước đây vài năm, mình còn nhớ tập truyện đó tên I choose you (tớ chọn cậu) cũng là tập truyện đầu tiên trên chuyến hành trình phiêu lưu của Sakashi (Ash), và hiển nhiên Pokemon đầu tiên mình nhìn thấy chính là Pikachu ^_^ có thể nói đó là mối tình đầu thơ ngây của mình dành cho Pokemon... dù cho bây giờ mình chỉ thích Eevee ^_^ hì hì

- ấn tượng ư ? Pokemon thật sự làm ra chỉ cho trẻ con... với những nét vẽ dễ thương hồn nhiên đó đã thu hút Kawaii khi đó chỉ là bé nhox ^_^ cho đến những cái tên ròi thuộc tính của từng Pokemon khiến mình tò mò ^_^ vì Kawaii rất thích ứng dụng thuật ngũ hành tương sinh tương khắc (điều quan trọng nhất trong sử dụng Pokemon khi chiến đấu) nên cứ thế mình cứ ôm lấy GBC mà chìm đắm vào version Red chỉ để bắt thật nhiều Pokemon và khám phá năng lực của chúng ^_^

- yêu thix đến tận giờ ư ? ^_^ Kawaii từng nói "1 ngày làm trainer thì suốt đời mình vẫn là trainer"... cuộc đời thật đẹp vì chúng ta là trainer ^_^ Pokemon với mình ko chỉ là 1 phương tiện giải trí đơn thuần, nhưng đó là tất cả tình cảm của mình, là những người bạn bên cạnh mình thâu đêm suốt sáng... những khi mình buồn chán hay niềm hạnh phúc thân thiết bên nhau ^_^ We'll never walk alone !!!

Ashera

Nấm bình thường
còn mình thì thích từ phim, hồi nhỏ hơi khùng khùng, cứ khóc toán lên đòi ba mướn băng về coi, ai dè papa mướn ngay cuộn băng pokemon, ban đầu thì mình nghĩ phim này thì hay ho gì, năm phút sau lúc Ash mở trái bóng ra, pikachu xuất hiện thế là thích, từ đó tuần nào cũng mướn pokemon về xem
sau này lên lớp 6 thì mới biết là pokemon có game, đó là bản silver trên GB, mượn được cái máy thằng bạn , không biết gì, phá save của nó, ngồi luyện cocrodile lên 30 dù chưa biết gym là cái gì, thích lắm, như vậy pokemon đầu tiên mình huấn luyện là cocrodile
chẳng biết bạn thích pokémon kiểu gì mà đến pokémon đầu tiên huấn luyện còn không nhớ tên :em14:, nếu mình không nhầm thì starter hệ nước của Silver là Totodile, còn nếu bạn muốn ám chỉ là con cá sấu thì phải là crocodile chứ không phải cocrodile :em27:
lần đầu tiên mình nhìn thấy pokemon là trên nắp hộp bút, trên đó in hình Pikachu và Squirtle to :em15:, nền có hình Pikachu và Squirtle nhỏ hơn với nhiều kiểu khác nhau, mình rất thích và suốt ngày tập vẽ chúng. Sau này mới biết Pokemon còn có hoạt hình và game nữa. :em22:

- hì hì ^_^ ủng hộ 1 kú nè

- Kawaii lần đầu nhìn thấy Pokemon là trên bìa 1 quyển truyện chữ của NXB.Trẻ phát hành trước đây vài năm, mình còn nhớ tập truyện đó tên I choose you (tớ chọn cậu) cũng là tập truyện đầu tiên trên chuyến hành trình phiêu lưu của Sakashi (Ash), và hiển nhiên Pokemon đầu tiên mình nhìn thấy chính là Pikachu ^_^ có thể nói đó là mối tình đầu thơ ngây của mình dành cho Pokemon... dù cho bây giờ mình chỉ thích Eevee ^_^ hì hì

- ấn tượng ư ? Pokemon thật sự làm ra chỉ cho trẻ con... với những nét vẽ dễ thương hồn nhiên đó đã thu hút Kawaii khi đó chỉ là bé nhox ^_^ cho đến những cái tên ròi thuộc tính của từng Pokemon khiến mình tò mò ^_^ vì Kawaii rất thích ứng dụng thuật ngũ hành tương sinh tương khắc (điều quan trọng nhất trong sử dụng Pokemon khi chiến đấu) nên cứ thế mình cứ ôm lấy GBC mà chìm đắm vào version Red chỉ để bắt thật nhiều Pokemon và khám phá năng lực của chúng ^_^

- yêu thix đến tận giờ ư ? ^_^ Kawaii từng nói "1 ngày làm trainer thì suốt đời mình vẫn là trainer"... cuộc đời thật đẹp vì chúng ta là trainer ^_^ Pokemon với mình ko chỉ là 1 phương tiện giải trí đơn thuần, nhưng đó là tất cả tình cảm của mình, là những người bạn bên cạnh mình thâu đêm suốt sáng... những khi mình buồn chán hay niềm hạnh phúc thân thiết bên nhau ^_^ We'll never walk alone !!!

hihi. hùi nxb trẻ ra truyện chữ pokemon mình cũng cố gắng tích chữ tiền để đi mua. cho đủ bộ. hùi đó còn kết đậm truyện tranh pokemon mà có con Clefairy là nhân vật chính. đọc mừ mắc cười chết. giờ thì thích đọc Pokemon Special.

minh rất thích câu "1 ngày làm trainer thì suốt đời mình vẫn là trainer " của kawaii ^^ :) :)

em thì biết đến pokemon hồi 4 tuổi. Hồi đó sinh nhật mẹ mua cho cuộn băng Pokemon coi, hình như là tập Ash đấu với Lt.Surge, lúc đầu coi đã thấy khoái, đến lúc thấy Pikachu bị đánh thua thì lăn ra khóc quá trời, mẹ dỗ mãi mới thôi :P Qủa là một kỉ niệm khó quên. Sau này lên đến lớp 2, đi ngoài đường nhìn thấy cuốn truyện chữ Pokemon của NXB Kim Đồng là kêu mẹ mua ngay, về nhà say mê đọc, rồi cũng tiết kiệm tiền mua truyện cho đủ bộ, nhưng vẫn còn thiếu tập 2,8,12,41, ai còn bữa nào rảnh scan lên dùng em, cám ơn nhiều ^^. Nói chung là Pokemon đã đi vào cuộc sống của chúng ta một cách tự nhiên, để lại nhiều kỉ niệm đẹp, giúp ta quên đi những giây phút buồn bã, khó khăn, tìm lại được các mơ ước, hoài bão tuổi thơ cùng với Ash, Pikachu và những người bạn đồng hành

rock

Nấm bình thường
chẳng biết bạn thích pokémon kiểu gì mà đến pokémon đầu tiên huấn luyện còn không nhớ tên :em14:, nếu mình không nhầm thì starter hệ nước của Silver là Totodile, còn nếu bạn muốn ám chỉ là con cá sấu thì phải là crocodile chứ không phải cocrodile :em27:
lần đầu tiên mình nhìn thấy pokemon là trên nắp hộp bút, trên đó in hình Pikachu và Squirtle to :em15:, nền có hình Pikachu và Squirtle nhỏ hơn với nhiều kiểu khác nhau, mình rất thích và suốt ngày tập vẽ chúng. Sau này mới biết Pokemon còn có hoạt hình và game nữa. :em22:
làm gì nóng thế, sai có 1 chút à hồi đó băng sai ngôn ngữ nên hơi lộn xộn một chút, vả lại tuy nó là đầu tiên nhưng chẳng phải con mình thích, con mình thích là charmander cơ

Kame-Hino

Super Moderators
oh, ở nhà vẫn còn bộ truyện chữ (thíu mấy cún)và bộ đặc biệt với cái bộ Pokedex của Pokémon hệ đầu do NXB phát hành :em06:
ah quên, mớ băng GBA gốc nữa, he he:em17:

nhớ hùi đó có cái bộ gì đó xuyên tạc dữ lém, nhỡ tay mua về 1 cúôn mà giận điên người:em39:

oi.......mới gặp nhau đây mà đã 12 năm trôi wa rùi sao:em22:

okasage

Nấm nhỏ
oh, ở nhà vẫn còn bộ truyện chữ (thíu mấy cún)và bộ đặc biệt với cái bộ Pokedex của Pokémon hệ đầu do NXB phát hành :em06:
ah quên, mớ băng GBA gốc nữa, he he:em17:

nhớ hùi đó có cái bộ gì đó xuyên tạc dữ lém, nhỡ tay mua về 1 cúôn mà giận điên người:em39:

oi.......mới gặp nhau đây mà đã 12 năm trôi wa rùi sao:em22:
bạn này còn giữ băng gốc cũ hok ta?? có thể share ỏ bán cho mình :D, băng gốc pkm nha :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN