Tales Of Symphonia: Dawn Of The New World

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Game này ra cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ tớ mới chơi (và ghiền =))) nên lập topic thảo luận :">
Ai chưa có thì nên mua thử đi nhá :D, game hay lắm đừng nghe theo rate của thằng gamespot lẫn IGN :)) :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
kỳ trước anh chơi tới đoạn chui vô hang rồi nó được thay bộ đồ chiến lên. Chạy lòng vòng đánh hết máu quê tắt luôn tới giờ này chưa chơi lại nữa :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
:)) Em cũng bị thế :)) Do mới chơi mà :">
Dễ nản, nên chơi game này phải nhớ save mọi lúc mọi nơi :">

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Vừa chơi lại, con bé Marta xinh vãi :)) Trong này tối đa thu được bao nhiêu đệ tử đi theo nhỉ? Anh thu 2 con ở ngay khúc đầu dc kết nạp giờ nó lên level - ko biết có đổi dc ko. Lúc vào battle thì hỗn chiến nhìn cứ như thanh toán băng đảng chứ ko phải chiến đấu nữa =]]

Đoạn vô hang thằng Emil hùng hổ tưởng cứu Marta tưởng ghê lắm ai dè vừa nhào vô bị đâm 1 fát nằm chèo weo =.=! Nó bị trúng tà gì ấy khi thì ẻo lả như con gái khi thì như thằng điên :))
Giờ đang đi tới cảnh vào làng bị bọn gì ấy đốt làng, mai chiến tiếp :D

bộ đồ 2 lúa :))

đồ chiến :x

lemonadess

Banned
Game này chơi cực kỳ ý nghĩa lun. Em đã chơi xong từ lâu rùi :)

Chỉ khi chơi tới gần cuối game, ta mới biết được quá khứ của Emil. Hình dạng "hung dữ" của Emil là ai. Lloyd là thiện hay ác... Nói chung cốt truyện không có gì phàn nàn. Nhưng lối chơi thì "dễ chán". (Hồi đó chơi code ì xèo cho nó mau qua màn)

Kết thúc thì không nói làm gì. Chỉ bít là Emil chỉ có thể giữ 1 "nhân dạng" của mình. Game chơi khá hay đó.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nói chung cốt truyện không có gì phàn nàn. Nhưng lối chơi thì "dễ chán".
Thật ra battle nó khá là giống dòng game summon night , có điều phức tạp hơn. Level ko cần cao hơn mà biết tương sinh tương khắc như pkm là có thể dễ dàng đánh rồi. Cả việc luyện monster nữa:)) . Như trận đấu với Decus gần cuối dùng Demon Fang + skill Tenebrace đó mới thắng nổi thằng Decus @-) Tại lev của nó khá cao so với mình lúc đó. Lemonade bỏ lỡ mất phần hay nhất của game RPG rồi đó, luyện hay lắm :)) Gameplay, story + đồ họa thì ko làm tớ thất vọng tí nào :))
p/s lemon edit lại chỗ đó đi, cho người mới chơi khám phá ;))

@a-bảo: :-j E thix thằng Emil lúc nó bt:"> khi bị Ratatosk nhập xung quá :-s

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
lúc trúng tà nhìn ngầu hơn chứ :)) Kiểu ẻo lả nhìn bệnh wá, đụng cái gì cũng sợ :)) Đồ hoạ trước chơi cái tv cũ nhìn gớm ko thể tả, giờ port 480p thấy ổn ổn :"> nhiêù khúc cutscene thấy nhân vật dựng khá đẹp :x

P/s: em chưa trả lời a vụ dẫn theo monster :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Hình như 4 monster :D
Sau này thu phuc người là ko giới hạn :)), có nhìu người đi theo nhóm nữa :))
Thôi, lúc đó nhìn nó chả dễ thương tí nào :-s Nói chuyện kiểu mạt sát:))

wow_wow

Thành viên lâu năm
A ha :)) Em finish game này rồi =)) Khó vãi #:-s
Phải chọn đúng con + chiến thuật thì mới thắng nổi :"> Tốn cả đống item :))

@a-bảo: Ko phải trùng tà đâu anh:)) mà là làm cái j đó gọi là "the pact" (dịch ra hiệp ước nghe zô duyên quá=)) với Lord Ratatosk nên nó mới dữ như thế:))
Nhưng thằng emil mới dzô vậy thôi về sau cũng oai lắm anh ạ :">

wow_wow

Thành viên lâu năm
Anh còn hành trình khá dài á:"> :))
Một ngày chơi game này 3-4 tiếng (có bữa hok chơi:P) mà chơi cũng hơn 2 tuần rồi còn j =))

sao mình bỏ đĩa trò này vào nó báo file trong hệ thống bị hư chơi không được uổng ghê ...máy mình firmware 3.4 hixhix từ hồi up lên okami đồ gì hồi xưa chơi không được giờ toàn chơi được game 2009 như pes2009 với rune factory frontier ... thèm game này quá ...ai có ý kiến gì giúp mình với:(

à mình đã up lên 4.0 sài backup loader chơi được rồi...nhưng trò này save bằng gì vậy ??? wii memory or game cube

Em mới chơi đến đoạn vào hang cứu con marta, làm sao đê dùng cái sorcerer's ring để mở vậy.Nó bảo phải dùng cái ring đó mà em ko bít làm sao.Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN