Tập hack máy wii !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

xin chào các anh chị trong diễn đàn nintendo VN
Vì mình mới được người nhà cho 1 máy wii của Mỹ, đang chạy FW 4.3U
Bây h mình muốn hack để chơi game trên usb hoặc thẻ nhớ
Vì mình có lên đây đọc tham khảo nhưng vì mới tiếp xúc với máy wii nên chưa hiểu rõ những thuật ngữ trên này.
Các ACE có thể hướng dẫn hoặc cho link e 1 cách hack cụ thể được ko ạ?
E xin chân thành cám ơn các ACE
Chúc tất cả 1 ngày vui vẻ

vì mình ở Đà Nẵng ít chỗ hack game, mình có ra tiệm hỏi, người ta nói đem hết đồ nghề máy lên, nguyên bộ, bao gồm cả 2 tay cầm và bộ cảm biến kèm theo cpu máy lun, và nói là làm trong vòng 1 ngày
Cho mình hỏi là có cần thiết phải đem hết đồ nghề ra ko? trong khi mình biết máy mình đang ở FW 4.3U

cena2008

nWriter
Máy wii ko cần phải đem hết đồ nghề ra, tiệm này chắc phải coi chừng ak, máy Wii hack thì chỉ hack cái máy thôi, cần j` đến phụ kiện, trừ khi ở tiệm đó ko có phụ kiện.

Máy wii ko cần phải đem hết đồ nghề ra, tiệm này chắc phải coi chừng ak, máy Wii hack thì chỉ hack cái máy thôi, cần j` đến phụ kiện, trừ khi ở tiệm đó ko có phụ kiện.
bởi vậy mình mới thắc mắc đó bạn, mình cũng nghỉ hack máy thì chỉ cần cái máy thôi, phụ kiện đem theo làm gì, họ bảo là phải đem đầy đủ đồ lên để xem fw, trong khi mình nói là fw 4.3u rồi mà họ vẫn bảo đem, mình cũng sợ sợ nên mới ko dám đem lên.
cho mình hỏi lun được ko? nếu hack thì thời gian khoảng bao lâu, người ta nói 1 ngày lun có đúng ko vậy?
:)

Key_blade

Thành viên lâu năm
FW 4.2 trở xuống còn hack ở nhà đc
4.3 nên mang ra tiệm vì cần có đĩa gốc mồi là SSBS,hoặc Yugioh mới exploit để vào phần hack đc

Người nhà mình bên mĩ sắp về cũng mang về cho một bộ... chưa biết nó ra sao...lúc đó mong mọi người chỉ giáo :)

bluke

Nấm bình thường
FW 4.2 trở xuống còn hack ở nhà đc
4.3 nên mang ra tiệm vì cần có đĩa gốc mồi là SSBS,hoặc Yugioh mới exploit để vào phần hack đc
không cần đâu key máy Wii thì FW nào cũng làm ở nhà được hết. Chỉ có Wii U thì mới cần disc gốc thôi.
Hôm nào rãnh mình sẽ làm 1 cái step by step guild hướng dẫn softmod wii bằng hình ảnh cho mọi người. Cũng đơn giản lắm không khó khăn lắm đâu.

Mọi người cho mình hỏi với máy 4.3E thì có làm tương tự như máy 4.3U không? Máy mình mua ở Anh, dạng máy để nằm, mình mới chỉ cài letterbomb vào và cài được homebrew channel. Nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm các bước nên không biết làm gì tiếp theo. Mình xem các video trên mang thì đa số toàn cho 4.3U, và sau phần homebrew channel là mỗi clip làm 1 kiểu, mình không theo nổi. Các bác giúp mình với nhé, cám ơn các bác :)

Bạn theo hướng đẫn của minh là nó có đủ hết rồi.
cám ơn bạn nhiều nhé, mình đã làm xong các bước bạn hướng đã và đã hoàn thành
Xong rồi mình sẽ chép game vào hdd hả bạn? còn thẻ sd mình có cắm vào ko bạn?
Trong quá trình mình đã cắm thẻ SD nhưng khi hoàn thành xong các bước thẻ nhớ nó vẫn trống???
Bạn có thể chỉ rõ thêm giúp m ình được ko ạ?
mình xin cám ơn bạn nhiều nhé ;)

cám ơn bạn nhiều nhé, mình đã làm xong các bước bạn hướng đã và đã hoàn thành
Xong rồi mình sẽ chép game vào hdd hả bạn? còn thẻ sd mình có cắm vào ko bạn?
Trong quá trình mình đã cắm thẻ SD nhưng khi hoàn thành xong các bước thẻ nhớ nó vẫn trống???
Bạn có thể chỉ rõ thêm giúp m ình được ko ạ?
mình xin cám ơn bạn nhiều nhé ;)
Thấy b thành công, mình cũng háo hức quá, chờ máy về để thực hành mới đc....ko biết có đc 4.3U như b ko???thấy toàn là hướng dẫn 4.3U, ít hướng dẫn cho fimwave thấp hơn quá, ko biết ai có ko? cho mình xin để nghiên cứu lần...:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN