Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện mình đang muốn download cái alt dol này vào thẻ nhớ, nhưng nó không nhận, bắt phải định dạng, sau khi định dạng sẽ mất hết dữ liệu. Liệu các file để chạy wii ( mình đoán vậy ) trong thẻ nhớ mất có quan trọng không

Màn hình đen là do bạn chỉnh cIOS chưa đúng mà thôi, bạn lựa chon cIOS chuẩn là chạy ngon lành ngay ấy mà, chọn thử qua 249 250 222 223 .... thử đến khi nào đạt thì lưu lại chạy.

bluke

Nấm bình thường
Đâu cần định dạng gì đâu bạn chép cái file .dol vào trong thư mục altldol trên thẻ nhớ là xong thôi mà.

Tôi có một game Wii hệ Pal đã chip rồi, mới đây bạn tôi có cho tôi một số dĩa game hệ NTSC nên không chơi được. Hỏi các bạn có soft nào có thể convert dĩa game thành hệ Pal không? Hoặc làm sao để chơi được. Mong các bác hướng dẫn giúp. Cám ơn.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Lạ chưa? Đã chip tức là đã modchip phải không bạn? Nếu vậy thì chơi được mà. Nếu không bạn vào các loader(NeoGamma, Gecko,...) chỉnh Region là NTSC khi load các game đó. Xem có chạy được không.

Lạ chưa? Đã chip tức là đã modchip phải không bạn? Nếu vậy thì chơi được mà. Nếu không bạn vào các loader(NeoGamma, Gecko,...) chỉnh Region là NTSC khi load các game đó. Xem có chạy được không.
Đúng là đã mop rồi nhưng chắc không đúng hệ NTSC nên không chơi được. Để dĩa nào vô cũng không load lên được. Bạn nói vào NeoGamma, Gecko thật sự tôi không biết, bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không? Mình rất cám ơn, vì nói thật mình chỉ la beginner làm cái này chỉ cho con mình nó chơi thôi. Cám ơn bạn nhiều.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Đúng là đã mop rồi nhưng chắc không đúng hệ NTSC nên không chơi được. Để dĩa nào vô cũng không load lên được. Bạn nói vào NeoGamma, Gecko thật sự tôi không biết, bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không? Mình rất cám ơn, vì nói thật mình chỉ la beginner làm cái này chỉ cho con mình nó chơi thôi. Cám ơn bạn nhiều.
Bạn xem máy có Homebrew Channel ko? để xài được Neogama bạn vào đây download. Down về và bạn cần có một thẻ nhớ SD để chép vào và cắm vào khe trước máy Wii.

Sau đó bạn chạy HOMEBREW CHANNEL trên màn hình máy Wii và chọn load. Bước này thì bạn chỉ cần bỏ DVD game vào và bấm A mà thui.

Nếu máy bạn ko có soft này và ko rành về cài đặt máy Wii thì có thể đem máy ra địa chĩ N-Shop 435/2 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Quận 10, TP. HCM. Để được giúp đỡ và hướng dẫn thêm. Trang chủ: http://www.nintendovn.com/shop/

cho mình hỏi máy wii của em cắm điện vào thì đèn hiện màu đỏ nhưng bấm nút nguồn thì nó tạch tạch không chuyển sang đèn màu vàng là nó bị gì vậy?. Thanks

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Có lễ do vấn đề về điện, cấm thử ổ khác xem sao. Hoặc do nguồn máy Wii bị sao đó hay lỗi máy gì. Tốt nhất đem ra shop nhờ họ tư vấn.

mình down game FF 4 về nhưng ko biết cách giải nén game tại cái file số 1 nó ko có đuồi là rar mà là 1 dạng gì gì ấy ko biết nữa.bạn nào đã down load và chơi dc bản FF4 rùi th2i chỉ mình cách giải nén game với.mình down game trong bài viết của bạn Tiểu Bảo.sr nếu mình có post bài sai chỗ(nếu có xin mod để topic sống vài ngày cho đến khi có người chỉ mình cách giải nén game hãy xóa nhé :()

đây là hình các file mà bạn tiểu bảo up trên MF.tại mình lỡ tay xóa đi rồi nên ko có hình chụp các file đã dơn.bạn xem hộ mình cái .file số 1 ấy bạn n1okhac1 hoàn toàn so với những file còn lại.mình đã thử đổi tên nó giống những file3 còn lại để giải nén nhưng vẫn ko dc.toàn báo corup mặc dù đã repar.

shenlong213

Thành viên lâu năm
Đơn giản như đang giỡn, cậu thêm vào sau đuôi file đầu tiên một đoạn ".rar" nữa là giải nén được hết thôi

các anh cho em hỏi là có game nào đi theo màn của wii mà có thể chơi 2 đc ko, như kiểu contra ấy, em mới tìm hiểu nên chưa biết game nào cả mong các anh giúp đỡ em, em cảm ơn rất nhiều.hi:rolleyes[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mario Party, Wii Party, các game thể thao nói chung, WarioWare cũng đc :D
Nếu thích game bắn súng 2 người chơi đơn giản giống kiểu Contra thì Sin & Punishment :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN