[THẮC MẮC] Kết nối Wii với LCD PC

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Dzị đúng rồi mà ta, sao vẫn xanh lè dzị trời !? =.=! +_+ xanh lè, tức là mất màu Blue và Red.
:D Nguulang check lại cái dây Component to VGA xem sao. Không loại trừ trường hợp 3 cái cục chuyển "VGA female to female" bị xì tin. ;))

Mà cái đuôi VGA (của cọi cáp Component to VGA) rất dễ bị lỏng nữa nha. Thử rút ra cắm lại vài lần xem có cải thiện ko ! :D

P/S: Để edit lại cái hướng dẫn trên, thêm vào phần 'nếu không được, thì mua tivi' :))

nguulang

Nấm nhỏ
Dzị đúng rồi mà ta, sao vẫn xanh lè dzị trời !? =.=! +_+ xanh lè, tức là mất màu Blue và Red.
:D Nguulang check lại cái dây Component to VGA xem sao. Không loại trừ trường hợp 3 cái cục chuyển "VGA female to female" bị xì tin. ;))

Mà cái đuôi VGA (của cọi cáp Component to VGA) rất dễ bị lỏng nữa nha. Thử rút ra cắm lại vài lần xem có cải thiện ko ! :D

P/S: Để edit lại cái hướng dẫn trên, thêm vào phần 'nếu không được, thì mua tivi' :))
Đây là cái dây VGA thứ 2 đấy, cái trước trả lại cửa hàng rồi, 3 cục kia chắc ko sao đâu vì cũng check rồi. Chắc do dây VGA @@
Không tức vì tiếc tiền mà tức vì công đi đi lại lại và hi hi vọng vọng. Xem ra phải mua tivi thật :bye2[1]:

Nan giải thật, hehe, anh Tirexx mua 3DS mới à ? XL hay gì vậy
Add em đê :D (sign)

nguulang

Nấm nhỏ
Đã xin bố mẹ cái TIVI béo lên phòng mình
Cày Mario Bros trên console khó hơn trên DS và 3DS nhiều ha!
Chơi 2 ngày mới phá đảo đc :bye2[1]:
Next là Mario Galaxy
híc, tốn tiền mua mấy cái linh tinh quá đi
:em14::em14::em14::em14::em14::em14::em14::em14::em14::em14::em14:

trungkkk

Nấm nhỏ
@nguulang: bạn muốn tiện lợi thì nên mua một đầu bluetooth rồi tải giả lập dolphin về máy, dùng giả lập này bạn có thể chơi được bằng wiimote và nunchuck như máy thật, đặc biệt dolphin có chức năng làm đẹp hình ảnh của game và xuất ra độ phân giải 1080p (nếu máy bạn đủ mạnh)

Còn game nào không chơi được thì chịu bất tiện vậy :">
Có thể nói rõ ko hơn bạn, mình chưa đủ tiền mua wii mau tạm cái wiimote và nunchuck về chơi giả lập trước nhưbnaj nói:myemo0111::myemo0111:. Cho mình cái hướng dẫn chi tiết nha ^^!

Hipi01

Nấm bình thường
bác nào dùng màn hình máy tính mà có cổng hdmi thì mua cái cục Wii2hdmi ấy , trên DX với eachgame có nhiều :

Mình cũng đang cần cái này. ai biết chỗ nào bán thì chỉ dùm nhé. thanks. giờ ko lẽ phải mua thêm cái LCD để chơi nữa. hic.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN