[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Chơi thích thật, lâu lắm rồi mới chơi đc 1 FE khó thế này.

PS: hôm nay bật spotpass, nhận đc Eiphram lv 20 GK. CHắc còn lâu mới thu thập đc

ansonhai

Thành viên lâu năm
Free DLC qua Spotpass hiện tại đã có 10 nhân vật từ FE 7 và bắt đầu chuyển sang FE 8 với nhân vật đầu tiên là Lute.

Phần DLC trả tiền thì vừa có thêm Champions of Yore 2 (2.50$). Champions of Yore 3 sẽ có thể download vào tuần sau, ngày 14/2.
Gói DLC Champions Pack gồm cả 3 phần hiện có giá 4$ (vì phần 1 đang free, đến 7/3 nó sẽ tăng lên 6$).

Trong Champions of Yore 1 bạn đã gặp được Marth (thật), thì ở phần 2 bạn sẽ gặp Roy, và phần 3 là Micaiah:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
NV trong spotpass thì oánh bại hoặc nó để thu phục (ko có vũ khí). Bọn LV 20 thường mất khoảng 20k để mua.

Spotpass của FE 8 thì random. Hôm qua nhận đc Ephraim, hôm nay được Lute

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
mình mua dlc rồi nhưng sao không thấy thay đổi gì trong đội hình vẩy nhỉ?

game chơi thích thật. trong đầu lúc nào cũng suy tính nước đi nếu không là chết nhân vật như chơi. Game lại không có chế đổ quit giữa trận đấu nữă. Mỗi lần muốn reload chapter là phai trở ra home menu cua máy. Hèn gì lúc trưởc th
dy anh mình chơi rất lâu. Mình là newbie nên mong các bạn cõ kinh nghiệm tư vấn: mình đang chơi chapter 6 và chưa biét cach chọn đôi hình thich hợp.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
mua DLC rồi thì chừng nào nó hiện trận đánh trên map thì vô đánh. DLC 1 là Marth, DLC 2 là Roy. Muốn thu phục 2 thằng này phải đánh bại 2 cái map trước đã. Còn bọn spotpass mạnh lắm, từ từ đánh sau.

Game có quit mà, mở menu ra, chọn bookmark.

thienvu76

Nấm nhỏ
mình mua dlc rồi nhưng sao không thấy thay đổi gì trong đội hình vẩy nhỉ?

game chơi thích thật. trong đầu lúc nào cũng suy tính nước đi nếu không là chết nhân vật như chơi. Game lại không có chế đổ quit giữa trận đấu nữă. Mỗi lần muốn reload chapter là phai trở ra home menu cua máy. Hèn gì lúc trưởc th
dy anh mình chơi rất lâu. Mình là newbie nên mong các bạn cõ kinh nghiệm tư vấn: mình đang chơi chapter 6 và chưa biét cach chọn đôi hình thich hợp.
Phần này hay ở chế độ kết hợp 2 nhân vật với nhau ! Khi một nv kết hợp với một nv khác thì tùy vào class của mỗi nv mà nó sẽ tăng chỉ số khác nhau, tùy thuộc vào lv của nv đó! Còn kết hợp thế nào thì tùy vào sở thích của người chơi. Sự phối hợp chia làm 4 cấp C-B-A và S , ban đầu nếu chưa có cấp thì nv được kết hợp chỉ tăng chỉ số sức mạnh, sau này tăng cấp nv kết hợp sẽ tấn công luôn !

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Phần này hay ở chế độ kết hợp 2 nhân vật với nhau ! Khi một nv kết hợp với một nv khác thì tùy vào class của mỗi nv mà nó sẽ tăng chỉ số khác nhau, tùy thuộc vào lv của nv đó! Còn kết hợp thế nào thì tùy vào sở thích của người chơi. Sự phối hợp chia làm 4 cấp C-B-A và S , ban đầu nếu chưa có cấp thì nv được kết hợp chỉ tăng chỉ số sức mạnh, sau này tăng cấp nv kết hợp sẽ tấn công luôn !
Bạn hiểu sai câu hỏi của mình rồi. Ý mình muốn hỏi đội hình nào chiến tốt các trận đấu ấy. Chứ pair up mình biết, mình thì thích kết hợp Chrom với Sumia.

Ý mà cho mình hỏi câu này nữa. Mình mới tìm hiểu và phát hiện, các thuộc tính của nhân vật sẽ tương khắc với nhau. Ví dụ: các nhân vật cưỡi ngựa bay sẽ tương khắc với nhân vật cầm cung, trong trận đấu nếu ngựa bay mà gặp cung thì rất dễ bị dính critical hit. Vậy bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin cái danh sách tương khắc của mỗi kiểu nhân vật không? :D

Bạn hiểu sai câu hỏi của mình rồi. Ý mình muốn hỏi đội hình nào chiến tốt các trận đấu ấy. Chứ pair up mình biết, mình thì thích kết hợp Chrom với Sumia.

Ý mà cho mình hỏi câu này nữa. Mình mới tìm hiểu và phát hiện, các thuộc tính của nhân vật sẽ tương khắc với nhau. Ví dụ: các nhân vật cưỡi ngựa bay sẽ tương khắc với nhân vật cầm cung, trong trận đấu nếu ngựa bay mà gặp cung thì rất dễ bị dính critical hit. Vậy bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin cái danh sách tương khắc của mỗi kiểu nhân vật không? :D
Bạn chơi FE bao h chưa vậy :myemo0125:

DraconKing

Nấm nhỏ
Đơn giản ý mà kiếm>rìu>thương>kiếm. Phép cũng tương tự light>dark>amina. Trường hợp đặc biệt của cung khắc ngựa bay, còn đâu thì chỉ là do tính năng đặc biệt của vũ khí vd: phép gió khắc quân bay, búa khắc Knight,... cái này đọc mở miêu tả vũ khí ra có hết.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
tùy trận đánh mà đưa đội hình ra thôi. Đội hình thường nên có 2-3 healer phòng thủ, 2 ngựa để di chuyển xa, 2 magic để đánh dam cao, 1 kiếm sĩ để né đòn và ra crit, 1 general/great knight để hứng đòn. Đội hình hiện giờ của tui trong chap 13 là

Chrom - Great Lord
My unit - Grandmaster
Cordelia - Falcom knight
Lon'qu - Swordmaster
Maribelle - Valkyrie
Tharjia - Sorcerer
Stahl - Paladin
Gregor - Bow Knight
Sully - Great Knight
Lissa - War Cleric
Cherche - Wyvern Knight (lv 16, sắp thành Wyvern lord)
Kellam - General

NintendoSG

Nấm nhỏ
Ada hỏi vậy tức là mới chơi lần đầu, đang cần người hướng dẫn tận tình. Bạn vào ko trả lời thì thôi, lại táng 1 câu như vậy hỏi sao ko tức.
Mình cũng chưa chơi FE lần nào nên cũng mún bít mấy cái thông tin đó nè.

shenlong213

Thành viên lâu năm
Thấy bạn hỏi 1 vấn đề cơ bản của FE thì mình hỏi thế, mình đoán là bạn chưa chơi bh , bạn có vấn đề j ko mà phải hỏi xoáy lại vậy :rolleyes[1]:
Đã biết thế rồi sao còn phải hỏi :-/ Đã biết mà còn hỏi thì chắc cậu đã lên ý định đá đểu anh em ngay từ đầu rồi chứ giề :-/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN