[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungkkk

Nấm nhỏ
đã tìm ra cách add skill rồi nhưng xài hết cái kiếm leif Blade rôi thì có 2 cái skill kia @@! ko biết giết địch có rơi gold ko?

Mas

Nấm nhỏ
Map duy nhất cần mua là map EXP hoặc GOLD;
Nếu thích thì mua cả combo EXP + GOLD + ITEM;

Map DLC GOLD đánh cũng ra exp, nhưng ít và tương tự cho map EXP là sẽ có gold nhưng ít (kiếm gold bằng skill espoir gì đó của Barbarian)

firecat

Nấm nhỏ
Các bác cho hỏi xíu nghe đồn trong game có vụ kết hôn rồi sinh còn là ntn nó giống như bản Scaret Stone là phải end game mới có ak hay lại giống vụ phối giống trong Pokemon :v

devil6002

nWriter
Giống vụ phối giống =))
Giỡn chứ game này k cần end game mới kết hôn sinh con được nha bạn, nhưng phải chơi xong chapter 11 thì con mới xuất hiện đc, còn cưới thì muốn lúc nào thì xúc lấy ấy, k ai cấm cản hết :)) . Đứa con sẽ được hưởng một vài chỉ số của bố mẹ

firecat

Nấm nhỏ
Tình hình là mình chơi đến chap 13 mà vẫn ko thấy battle arena, dự là bản này ko có đấu trường rồi vì có cái second seal với vụ save everywhere thì nghi vẫn lắm, cơ mà nếu ko có đấu trường thì cày lv kiểu gì trời, nhân vật càng ngày càng đông mà mấy bãi quái random ko đủ để kéo lv chúng nó :( Nintendo bỏ cái đấu trường đi hại não quá, chap 13 có cái side quest 9 với 10 quái khỏe dã man, tanker vào cũng bị bọn archer dùng long bow bắn thừa sống thiếu chết :(

P/s : ko liên quan nhưng thằng nông dân donel khỏe dã man, lúc đầu thì khổ cực kéo nó lên lv10 rồi change thành fighter, lên fighter xong thì nó tăng chỉ số như 1 vị thần hầu như tất cả các chỉ số nó đều tăng, đến mức lên lv 15 nó đã full hết các chỉ số chỉ còn tăng mỗi máu. Dự thằng này lại là 1 quái nhân giống thằng nhóc cầm rìu trong bản Sacret stone :(

trungkkk

Nấm nhỏ
Tình hình là mình chơi đến chap 13 mà vẫn ko thấy battle arena, dự là bản này ko có đấu trường rồi vì có cái second seal với vụ save everywhere thì nghi vẫn lắm, cơ mà nếu ko có đấu trường thì cày lv kiểu gì trời, nhân vật càng ngày càng đông mà mấy bãi quái random ko đủ để kéo lv chúng nó :( Nintendo bỏ cái đấu trường đi hại não quá, chap 13 có cái side quest 9 với 10 quái khỏe dã man, tanker vào cũng bị bọn archer dùng long bow bắn thừa sống thiếu chết :(

P/s : ko liên quan nhưng thằng nông dân donel khỏe dã man, lúc đầu thì khổ cực kéo nó lên lv10 rồi change thành fighter, lên fighter xong thì nó tăng chỉ số như 1 vị thần hầu như tất cả các chỉ số nó đều tăng, đến mức lên lv 15 nó đã full hết các chỉ số chỉ còn tăng mỗi máu. Dự thằng này lại là 1 quái nhân giống thằng nhóc cầm rìu trong bản Sacret stone :(
Bản này ko có đấu trường đâu, có item gì gọi địch lên world map để train xài DLC thì có phần down nhân vật các bản trước về rồi gọi ra world map để train và thu phục. Chơi lâu rồi ko nhớ lem ^^! Mình thấy cái àny train hay hơn đấu trường:D

firecat

Nấm nhỏ
Bản này ko có đấu trường đâu, có item gì gọi địch lên world map để train xài DLC thì có phần down nhân vật các bản trước về rồi gọi ra world map để train và thu phục. Chơi lâu rồi ko nhớ lem ^^! Mình thấy cái àny train hay hơn đấu trường:D
èo :( mình xài gateway nó mới khổ chứ, vào mạng sợ block máy thì toi ko dám download, nghe bảo có cái gì đó fake fw 7.1 cho GW để vào eshop down DLC thì phải bác nào cho em xin cái link cái, vọc lung tung block máy thì chết :(

Sửa lần cuối:

firecat

Nấm nhỏ
có cách nào lấy lại thằng donel ko trời, lỡ bỏ nó ở chap trước rồi =.=!
Chịu thôi bác ạ, ko nc, để chết hoặc bỏ qua thì xác định là mất. Em chả phải dân chuyên FE nhưng khá có kinh nghiệm về lũ nông dân vs mấy thằng tiều phu. Bọn nó là lũ chuyển nghề 2 lần và là bọn lúc đầu phế về sau cân cả team và quả nhiên ko sai, h thằng donnel nó như quái vật tỏng team rồi. Fighter mới lv 15 đã max hết chỉ số ko thể tăng đc nữa, lên warrior thì nó thành quái vật luôn, dmg to né tránh cao chí mạng cao, máu giày giáp trâu chả còn gì để nói :(

Chịu thôi bác ạ, ko nc, để chết hoặc bỏ qua thì xác định là mất. Em chả phải dân chuyên FE nhưng khá có kinh nghiệm về lũ nông dân vs mấy thằng tiều phu. Bọn nó là lũ chuyển nghề 2 lần và là bọn lúc đầu phế về sau cân cả team và quả nhiên ko sai, h thằng donnel nó như quái vật tỏng team rồi. Fighter mới lv 15 đã max hết chỉ số ko thể tăng đc nữa, lên warrior thì nó thành quái vật luôn, dmg to né tránh cao chí mạng cao, máu giày giáp trâu chả còn gì để nói :(
Thằng nông dân đó kết hợp với con bé cưỡi rồng tóc đỏ thì ra đứa con gái cũng bá đạo lắm đó hơn cả thằng cha luôn

đen :( gần trăm h chứ ít ah

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN