[Thảo Luận Game]Tales Of The Abyss

Cửa hàng game Nintendo nShop

okasage

Nấm nhỏ
Cảm nhận của bản thân: 1 bản remake từ PS2, ko có gì khác biệt từ story đến game play, nhưng đc port lên 3DS với hiển thị 3D & 2 màn hình.
Ưu: Thời gian load nhanh hơn bản PS2. giờ đây có thể thưởng thức game trong môi trường 3D:bleh[1]:
Khuyết:
-Đồ họa ko có gì cải tiến khi port lên một hệ máy Handheld mạnh như 3DS
-US version phát hành muộn sau EU, tưởng sẽ thêm thắt gì đó, vẫn thế =''=
-Ko có Japanese voice.:sorry[1]:
-Các đoạn skit ko có lồng tiếng:bye2[1]:

Tóm lại: Mình quyết định mua game này tất cả chỉ là vì kỉ niệm khi lần đầu tiên biết đến dòng Tale Of & Story sâu sắc của game:rolleyes[1]:

Chỉ là bản remake nên mình ko mua , tị chơi trên ps2 new game + 12 lần rồi , vẫn còn giữ save :myemo0111: , đợi khi nào ra mấy bản mới mà ENG thì chơi , chứ remake lại hình ko đổi chỉ thêm 3d nhưng lại bị răng cưa :em20: nên ko mua , lỡ mua Revelations rồi

okasage

Nấm nhỏ
hì hì, nhưng cảm giác chơi trên hệ handheld nó lạ 1 cách khó tả lắm :D !!
àh mà ko biết bản PS2 đã có chế độ Auto khi vào battle chưa ? mình thì biết đến tale of abyss qua anime nên đã bỏ qua game trên ps2 ^^!

hì hì, nhưng cảm giác chơi trên hệ handheld nó lạ 1 cách khó tả lắm :D !!
àh mà ko biết bản PS2 đã có chế độ Auto khi vào battle chưa ? mình thì biết đến tale of abyss qua anime nên đã bỏ qua game trên ps2 ^^!
có chứ bro , nhưng auto nó ngu vật vã luôn :em29:

Nghe mấy trang website đánh giá đồ họa 3D của game rất là tệ (hay là ko có luôn 3D nhỉ), ko biết các bro nào chơi rồi thấy sao, muốn mua vì mình thích các game JRPG nhưng đắng đo quá :rolleyes[1]:

okasage

Nấm nhỏ
Nghe mấy trang website đánh giá đồ họa 3D của game rất là tệ (hay là ko có luôn 3D nhỉ), ko biết các bro nào chơi rồi thấy sao, muốn mua vì mình thích các game JRPG nhưng đắng đo quá :rolleyes[1]:
gameplay với story bù đắp đấy ! nếu ko chú trọng đến đồ họa thì đây là sự lựa chọn tốt nhất trong thời thế khao khát RPG của 3DS hiện nay ^^ !

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
NVN shop bán hết cả tuần nay rồi mà chưa có hàng mới về nữa, bạn nào cho mình mượn chơi tạm đi :em30:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Chài ai buồn quá muôn mua hàng ở NVNShop mà shop không có ship qua Gò Vấp T________________________________________T
Muốn mua Tales of the Abyss LÂU LẮM RỒI mà bên H hay M toàn bán game box không nguyên vẹn cho mềnh ( mấy lần mua rồi hộp bị xước trầy te tua booklet thì tan tành T______T)
Em xin mod Tiểu Bảo làm ơn thêm dịch vụ giao hàng điiiiiiiiii :em41: Tớ ở Gò Vấp và luôn sẵn sàng mua game ủng hộ NVN shop nhưng chẳng có cơ hội :((:((

silver_veno

Nấm nhỏ
Ai chưa chơi thì đây là một sự lựa chọn tốt, đánh giá cực cao cái story của game này, và system của dòng tales thì chưa thấy game nào dở cả :D ... còn ai chơi rồi thì thiết nghĩ là không cần thiết, quá lãng phí :bleh[1]:

Thời gian load nhanh hơn bản PS2
Cái này ngon à, ToA là game PS2 load lâu thuộc loại kinh khủng nhất mà mình từng chơi :myemo0118:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN