Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT

Game Information
Publisher : Natsume
Developer : Marvelous
Genre: Simulation
Language: English
Size : 34 MB
Platform: Nintendo DS
Release Date: 26/08/2010

Download Links
Clean Rom

Phiên bản ROM đã dc patch của VENOM
Megaupload - MediaFire

Mirror - Đề phòng link die ^^
Megaupload - MediaFire

Patch NO INTRO: Click here ...

Description
Harvest Moon DS: Grand Bazaar còn biết đến với tên tiếng Nhật là Bokujo Monogatari: Yokoso! Kaze no Bazaar e là game thể loại mô phỏng phát hành ngày 18/12/2008 bởi Marvelous Interactive ở Nhật. Mãi tới năm nay, Phiên bản dành cho thị trường Bắc Mỹ do Natsume phát hành sẽ ra mắt vào ngày 27/08/2010. Tính tới hiện nay dòng game này phát hành được 19 phiên bản khác nhau, và đây là phiên bản thứ 5 dành cho hệ máy DS.

Câu chuyện trong game nói về thị trấn Zephyr, đã từng là một thị trấn phát triển, dân cư đông đúc, buôn bán tấp nập. Bất ngờ có chuyện xảy ra khiến thị trấn trở nên hoang tàn. Và tới đây thì câu chuyện tiếp theo do bạn, xây dựng và phát triển lại thị trấn, bằng cách như: trồng trọt và chăn nuôi tại trang trại, trao đổi mua bán để có tiền cho việc mở mang trang trại. Game còn cung cấp chế độ Wifi nhiều người play, với số lượng nhân vật tối đa là 4. Bên cạnh đó, game sẽ có những minigame.
Đây là nơi thảo luận, hỏi đáp, chém gió về tựa game Harvest Moon mới nhất, hot nhất này :D

Bản huớng dẫn của nhóm HM4V dịch từ Fogu (chưa hoàn chỉnh)

Friend code để chơi online:

PerfectSun: 2536 8814 1802 (Hay online HM vào buổi tối)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
có bác nèo biết cách nào tăng friendship ko và các công thức nấu ăn ???
Tăng friendship thì đuơng nhiên là cứ tặng quà nhiều và đúng sở thích thì lên tim nhanh thôi.
Còn công thức nấu ăn thì có thể tham khảo file đính kèm bên dưới, nhưng mà cái này dựa trên bản tiếng Nhật nên tên có thể không chính xác. Cái file đó cũng không phải của mình làm nên đừng thắc mắc với mình :))

Đính kèm

okasage

Nấm nhỏ
bản này thay đổi cách chơi 1 cách sáng tạo, hàng hóa làm ra ko bán liền,đem ra chợ bán =.=, kiếm tiền kiểu này biết chừng nào mới nâng cấp dc hả trời ...=.=

NintendoDS

Nấm nhỏ
bản này thay đổi cách chơi 1 cách sáng tạo, hàng hóa làm ra ko bán liền,đem ra chợ bán =.=, kiếm tiền kiểu này biết chừng nào mới nâng cấp dc hả trời ...=.=
Vậy mới thích , cảm giác cứ như thật , phải khó vậy từng món đồ , từng con vật , gia súc mình mua mới có giá trị , ai cưới vợ , cưới chồng được rồi up lên cho ae chiêm ngưỡng nào .... Mấy em bản này có vẻ khó tính đây :D

khung_long12

Nấm nhỏ
Có ai chơi đến mùa hè chưa vậy? Em chơi đến rồi nè. Mùa hè em thấy có con ve nó đậu trên cây và con đom đóm đẹp lắm, nhưng chưa đến gần được nó thì nó bay mất rồi. Có ai bắt được thì chỉ em với

NintendoDS

Nấm nhỏ
Ghê vậy , tớ mới chơi hồi mùa xuân à , coi trailer thấy mùa đông có tuyết , nhìn đẹp không chê vào đâu được ..

khung_long12

Nấm nhỏ
Trong mùa xuân có ai có được Cucumber, Strawberry chưa? Em chỉ kiếm được Tunip, Potato và cải bắp thôi. Lúc có được cải bắp thì không đủ thời gian để gieo trồng nữa. Trong phiên chợ, mọi người cố gắng mua 4 con bò cừu và 4 con gà nha, vì trong phiên chợ tiếp theo sẽ xuất hiện chó, mèo. Sáng sáng chó mèo sẽ tự động dắt bò, cừu và gà ra ngoài sân, tối chúng lại dắt về chuồng cho bạn. Mới chơi chó và mèo của bạn chỉ dắt 1 lần 1 con bò, cừu hoặc gà thôi. Càng nhiều tim chúng sẽ dắt được nhiều con hơn. Trong mùa hè sẽ có ngựa đấy, mình chưa biết ngày nào cả vì cũng đang chờ mà :P

enfalala

Nấm nhỏ
Nhìn chung bản này có vẻ dễ thở hơn 2 bản trước là IOH và SI. Đa số thứ đều có sẵn lúc đầu game, các hệ thống tính điểm ánh sáng của cây bị loaị bỏ, phong cảnh hữu tình hơn.
Thằng quỷ Felix nó đặt mục tiêu cao bà cố, mới đạt giải 3, nó thưởng cho bịch phân bón, 1 bịch thôi.
Mới chơi chó và mèo của bạn chỉ dắt 1 lần 1 con bò, cừu hoặc gà thôi. Càng nhiều tim chúng sẽ dắt được nhiều con hơn. Trong mùa hè sẽ có ngựa đấy, mình chưa biết ngày nào cả vì cũng đang chờ mà
Chó mèo nó dắt thú nhiều hay ít là nhờ vaò số sao mà bạn train chứ đâu phải tim. Còn vụ ngựa thì nghe đồn là muà hè năm thứ 2 lận bạn.

Khiếp, mình chơi mới đến ngày thứ 5 còn đang lật đà lật đật chả biết mò kiểu gì :-s...
Thế mấy ngày đầu là cứ chờ cây mọc rồi đem bán, hết chuyện à :-s...
Mới có 1 cái event con con vớ vẩn với thằng ku họa sĩ xong hết ...chả biết nó thích gì mà tặng x)...Toàn tặng hoa cho nó có lệ =)))
À mà tớ thấy hồ có nhiều cá lắm ý =P~...Kiếm cần ở đâu nhỉ:">

gameboy89

V.I.P Member
Tớ có con rùi nè ;;) ;;) !!!!
Chắc mới có con gà :em17:
- Cái phần trong túi đồ hoặc storage room, như bản trước ấn select là tự nó nhóm các đồ lại với nhau cho gọn, bản này lại hok làm đc, chua hiểu nhóm các đồ lẻ lại vơi nhau thế nào, chiếm diện tích wa' :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN