Thảo luận / Hỏi đáp chung mọi vấn đề về Game

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vậy là Diablo III sẽ không thể ra mắt trong Q1 năm nay :(. Trong thời gian chờ đợi Diablo III ra mắt, mời các bạn xem Video "giới thiệu Book of Cain", một sản phẩm của thế giới Diablo. Đây là sản phẩm Review thứ 3 của Nextgen :D.

Rất mong nhận được mọi ý kiến đóng góp của các bạn :D.
Vào ngày 13/2/2012 Book of Cain đã về đến Nextgen và sẵn sàng lên kệ phục vụ khách hàng.
http://nextgen.com.vn/news/viewdetail/news-book-of-cain-quotcap-benquot-nextgen-381/

Book of Cain là một tác phẩm văn học được phỏng lại theo cuốn sổ tay của Deckard Cain trong thế giới Diablo. Quyển sách chứa đựng rất nhiều thông tin quý giá về các nhân vật, địa danh, sự kiện trong thế giới Diablo rộng lớn. Đây một sản phẩm "phải có" đối với những ai say mê series Diablo huyền thoại này.

Book of Cain đã sẵn sàng lên kệ

Hình ảnh nhà thờ Tristram được thể hiện rất chi tiết

Cuốn sách chứa đựng nhiều truyền thuyết cổ xưa về thế giới Diablo

Cũng như nguồn gốc của các chủng tộc, quái vật

Một chiếc phong thư được đính kèm ở bìa sau cuốn sách​

+ Book of Cain được bán tại Nextgen với giá 800,000 VNĐ
+ Thành viên Xclub-VN sẽ được hưởng giá ưu đãi là 750,000 VNĐ

+ Hãy LIKE Facebook NEXTGEN để có được nhưng thông tin sớm nhất về game và sản phẩm hot nhé các bạn: http://on.fb.me/NGonFB.
+ Hãy SUBSCRIBE kênh video của NEXTGEN tại youtube.com/user/nextgenshop để thưởng thức nhiều clip Việt Sub đặc sắc nhé các bạn!

Mình mua DSi của mình ở UK, giờ muốn link account Club Nintendo US( vì mình làm mất PIN card rồi k đk dc bên Club UK) thì nó k accept, vậy có thể convert dc from firmware E sang U ko?

Chào mọi người, em có dùng qua 2 giả lập NES là RockNES X và FCEUX nhưng gamepad của nó chỉ cho tùy chỉnh 2 nút A & B.

Em muốn hỏi có trình giả lập NES nào hỗ trợ 4 nút X - Y - A - B không?

Thật sự 2 phím X - Y rất quan trọng vì chơi game em thường sử dụng nó, với game 3 eyes hay Contra mỗi lần bắn loạt đạn sẽ nhiều và mạnh hơn. :myemo0102:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn hơi nhầm lẫn tí rồi, chỉ có SNES mới có nút X và Y, hai nút bạn hỏi gọi là Turbo A và Turbo B, giả lập nào cũng có hết đó :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Máy mình cũng có 4 nút vậy, nó ghi rõ là Turbo A với B mà :))

Cái giả lập đó cùi mía rồi, FCEUX có đó

shenlong213

Thành viên lâu năm
Thứ nhất : Em đã có thẻ tín dụng để thanh toán quốc tế chưa ? (visa, master)
Thứ hai : Zip code là mã vùng của nơi mình đang ở, người giao hàng khi nhìn vào người ta sẽ biết mình đang ở đâu mà tới giao (VD: zip code HCM là 54000)

em có thẻ visa hay master gì đó ko.. nếu ko thì có thể ra ngân hàng làm 1 cái.. tầm nửa tháng sẽ có
rồi bỏ tiền vào đó đúng vs số tiền món hàng e cần mua + tiền ship.. nếu nó ghi free shipping thì ko cần tính ship :D
ZIP thì bạn shen vừa nói r đó ^^

-------------------

nếu thấy khó khăn thì e có thể gửi tiền cho bạn Aliviss trong box quảng cáo ~> nhận order từ các trang web như play-asia, e-bay,...
a ấy sẽ ship về r em có thể ra nhận ^^

Bạn mua cái tay cầm này ở đâu vậy. Mình cũng đang mún tìm mua tay cầm 4 nút như thế này để vêchowiff game 4 nút ngày xưa giả lập trên PC :myemo0111:

Chào các bạn hiện mình đang có 1 thắc mắc: Chả là gia đình mới xin được cái máy game điện tử băng từ dưới quê lên cho đứa em trai còn nhỏ tuổi của mình chơi, lúc đầu mua có 1 số băng có những game lặp đi lặp lại dưới cái mác 9999 in 1 nên cảm thấy rất phiền. Giờ đột nhiên nhớ lại đến 1 bài viết trước đây đã từng đọc có nói về 1 loại băng dành cho GBA có thể gắn thẻ nhớ micro sd được tùy ý nạp roms từ trên mạng, không biết thực hư ra sao. Cho mình hỏi loại băng đấy có trên hệ máy nes không, và được bán ở đâu trên tphcm? Cảm ơn các bạn trước.

hailainguyen

Nấm nhỏ
Chào bạn , câu trả lời dành cho bạn là không co loại băng ấy cho nes :) . Ở thành phố sài gòn ,bạn có thể chạy ra đường hồng bàng để tìm mua băng famicom china (nếu máy bạn là nes nhái hàng trung quốc ) 1 băng 4 trò giá chỉ khoảng 20k .Chúc bạn hài lòng với câu trả lời của mình ^^

Tình hình là nhà mình mới đổi sang tivi plasma đễ xem phim và chơi điện tử cho to :D
nhưng vấn để là ở chỗ tivi ko có cổng AV thường để cắm cáp cho wii
lên mạng và xem tư vấn thì đi mua cái cáp cổng Complu... ( ko nhỡ rõ ) về để cắm
thì đã lên hình và tiếng .

Nhưng hệ mầu thì sai bét chỉ lên đc mầu xanh :((

chỉnh ở setting của máy wii sáng độ phân giải 480i cũng vẫn thế ..
bác nào từng biết về vấn đề này rồi thì ra tay giúp tớ với :D chơi Wii 1 mầu gần 1 tuần rồi hix hixx

bluke

Nấm bình thường
1. Check lại xem có ghim sai đầu hay không ? Cọng Component có 5 đầu 3 đầu là hình 2 đầu là audio.
2. Đem cọng cáp đó ra TV khác cắm thử xem có bị gì hay không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN