Thảo luận Kingdom Hearts 358/2 Days

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Mục đích của tổ chức là thu thập "Heart" từ lũ heartless,nhưng trong tổ chức lại ko ai thu thập dc nó vì nó chỉ có thể thu thập bởi những người dc Keyblade chọn làm chủ,vì thế Roxas gia nhập Organization là để thu thập heart,nhằm xây dựng Kingdom Heart,phục vụ cho mục đích "hoàn thiện" bản thân của những người trong tổ chức,vốn đều là Nobodies

Mới chơi đến Day 16 nên mới biết có thế :em19:

okasage

Nấm nhỏ
Mục đích của tổ chức là thu thập "Heart" từ lũ heartless,nhưng trong tổ chức lại ko ai thu thập dc nó vì nó chỉ có thể thu thập bởi những người dc Keyblade chọn làm chủ,vì thế Roxas gia nhập Organization là để thu thập heart,nhằm xây dựng Kingdom Heart,phục vụ cho mục đích "hoàn thiện" bản thân của những người trong tổ chức,vốn đều là Nobodies

Mới chơi đến Day 16 nên mới biết có thế :em19:
vậy tổ chức đó là tốt hay xấu??:|, ko biết có phải đối đầu với ai trong đ1o ko nữa??:|

keubibo

Nấm nhỏ
vậy tổ chức đó là tốt hay xấu??:|, ko biết có phải đối đầu với ai trong đ1o ko nữa??:|
Tất nhiên là xấu rồi, chính vì thế mà Rosax luôn tìm cách ly khai ra khỏi hội, Rosax chính là "nobody" của Sora.

OGXIII là tập hợp những Nobody mạnh nhất, và vì mạnh nhất nên mang hình dạng của một con người nhưng chưa hoàn chỉnh (Thân xác nhưng chưa toàn vẹn, vì chưa có trái tim) mục tiêu chính của tổ chức này là mở cánh cửa kingdom hearts chiếm đoạt mọi trái tim, để làm hoàn thiện bản thân mình

Trái ngược với Nobody chính là Heartless , xuất phát từ tâm địa xấu của con người, các heartless (chỉ là phần trái tim, nhưng không có thể xác hoàn chỉnh như 1 con người) tìm mọi cách chiếm đoạt không chỉ những trái tim khác mà cả thân xác. Trong game các bạn sẽ thấy OGXIII có thể điều khiển được các heartless này vì bọn họ đều là những Nobody cao cấp nhất

Tóm lại có thể hiểu, khi 1 con người tách ra thì sẽ làm 2 phần thể xác = Nobody và trái tim = Heartless

Alex (người có mái tóc dựng đỏ) cũng là một thành viên của OGXIII, và luôn coi Rosax chính là người khiến hắn luôn thấy bản thân giống người hơn :em36: và có lẽ cũng chính vì thế mà Alex luôn muốn quan tâm tới Rosax

Vừa patch xog tý chuyển vô thẻ xem chiến đc hok :D
Topic này mất tận 4 trang mới tìm ra cách patch game :))

keubibo có cái R4 2x2x2gb là ji vậy :-/
Hiện h mình đang có 3 cái 2 gb, sắp tới 1 cái 2gb nữa là 8gb = 2x2x2 :em33:

honquoc

Thành viên lâu năm
Kingdom Hearts 358/2 Days

Mình đi đến day 23 rồi sao nữa đây nó bắt đi vòng 12 hoài ah hoàn thành rồi vẫn ko hiện map mới gì hết cứ 23day hoài ai qua rồi giúp với .

Tất nhiên là xấu rồi, chính vì thế mà Rosax luôn tìm cách ly khai ra khỏi hội, Rosax chính là "nobody" của Sora.

OGXIII là tập hợp những Nobody mạnh nhất, và vì mạnh nhất nên mang hình dạng của một con người nhưng chưa hoàn chỉnh (Thân xác nhưng chưa toàn vẹn, vì chưa có trái tim) mục tiêu chính của tổ chức này là mở cánh cửa kingdom hearts chiếm đoạt mọi trái tim, để làm hoàn thiện bản thân mình

Trái ngược với Nobody chính là Heartless , xuất phát từ tâm địa xấu của con người, các heartless (chỉ là phần trái tim, nhưng không có thể xác hoàn chỉnh như 1 con người) tìm mọi cách chiếm đoạt không chỉ những trái tim khác mà cả thân xác. Trong game các bạn sẽ thấy OGXIII có thể điều khiển được các heartless này vì bọn họ đều là những Nobody cao cấp nhất

Tóm lại có thể hiểu, khi 1 con người tách ra thì sẽ làm 2 phần thể xác = Nobody và trái tim = Heartless

Alex (người có mái tóc dựng đỏ) cũng là một thành viên của OGXIII, và luôn coi Rosax chính là người khiến hắn luôn thấy bản thân giống người hơn :em36: và có lẽ cũng chính vì thế mà Alex luôn muốn quan tâm tới Rosax

Hiện h mình đang có 3 cái 2 gb, sắp tới 1 cái 2gb nữa là 8gb = 2x2x2 :em33:
Giải thik hơi rắc rối chứng tỏ cậu chưa chơi phần 2 hoặc chơi nhưng ko đọc Ansem Report rồi. Khi bóng tối trong trái tim chiến thằng phần ánh sáng thì heartless được sinh ra từ trái tim. Nhưng cơ thể vẫn ở lại và từ cơ thể đấy
sinh ra các Nobody. Những người có ý trí mạnh mẽ thì Nobody được tạo ra với hình dánh người và gần giống họ. 12 Nobody kia trong XIII chưa chắc đã mạnh nhất(riêng Xion và Roxas là Keyblade Chosen mà ko mạnh thì:em19:) bởi chưa ai biết còn những Nobody nào ko, tuy nhiên phải công nhận 12 Nobody còn lại đấy đều được tạo ra từ những còn người mạnh.
Mà nữa, thẻ mua nhiều làm j, mua thì hẳn một cái 4G đi

keubibo

Nấm nhỏ
Giải thik hơi rắc rối chứng tỏ cậu chưa chơi phần 2 hoặc chơi nhưng ko đọc Ansem Report rồi. Khi bóng tối trong trái tim chiến thằng phần ánh sáng thì heartless được sinh ra từ trái tim. Nhưng cơ thể vẫn ở lại và từ cơ thể đấy
sinh ra các Nobody. Những người có ý trí mạnh mẽ thì Nobody được tạo ra với hình dánh người và gần giống họ. 12 Nobody kia trong XIII chưa chắc đã mạnh nhất(riêng Xion và Roxas là Keyblade Chosen mà ko mạnh thì:em19:) bởi chưa ai biết còn những Nobody nào ko, tuy nhiên phải công nhận 12 Nobody còn lại đấy đều được tạo ra từ những còn người mạnh.
Mà nữa, thẻ mua nhiều làm j, mua thì hẳn một cái 4G đi
Mình chơi cả phần 2 cả chain of memories rồi

:em02:Thì mình giải thích đúng rùi mà, Heartless là từ tâm địa xấu xa của con người (cái này là kết quả nghiên cứu của Ansem the Wise và sự tiếp bước của cậu học trò kưng Xemnas, khi Ansem the Wise phát hiện ra đó là một điều khủng khiếp thì đã quá muôn), còn phần thể xác k có trái tim chính là Nobody

Mình nghĩ tổ chức OGXIII đó là những nobody mạnh nhất rồi , vì trong game từ 6 thành viên đầu tiên, họ kêu gọi, tập hợp những Nobody khác, tất cả họ đều có khả năng phù hợp cho mục đích của OGXIII, và trong game cũng chưa thấy xuất hiện những nobody nào mạnh hơn họ :em02:

tổ chức OGXIII đã dính líu từ KH1, SE tạo ra OGXIII với ý là một tổ chức phản diện, nên tất nhiên là phải đủ mạnh để đánh ngang Roxas hay Sora rồi (tính đánh solo nha, chơi quây thì cả 12 thằng kia nhảy vào thì Roxas có driveform 2 tay 2 que cũng không đánh lại)

8-> Xemnas - người đứng đầu OGXIII quả thực tuy hơi hiểm ác nhưng rất là khủng => mình mê nhất bên OGXIII nha :em02:

p/s : mình cũng chẳng biết mua làm sao nhiều 2gb thế, h nghĩ lại thay vì thế mua 4gb còn vừa đỡ tốn tiền mà lại tiện hơn :sorry[1]:

honquoc

Thành viên lâu năm
oh mình qua đc rồi thì ra sau khi đánbh boss xong phải chay về cửa mới đc lúc trc mình đánh boss xong thì bấm star để về nên nó ko tính . Anh em thắc mắc thì vô đây mà hỏi ý nha .................
Điều đầu tiên mình cảm nah65n là phiên bản này hơi bùn mình chơi tới day 24 chưa thấy có gì gọi là hay và hấp dẫn ra ngoài đồ họa tuyệt đẹp ra thì chưa có gì để mình gọi là hay tính tới thời điễm hiện tại hy vọng những day kế tiếp sẽ vô cùng hấp dẫn để ko uổng côpng chờ đợi.Nói ra thì mình thấy bản gba rất tuyệt hay và rất hấp hẫn gameplay cũng khá tah2nh công hình ảnh 2d khá đẹp và chi tiết ....

NintendoDS

Nấm nhỏ
Ừa , tớ còn đang mần mí cái hướng dẫn của nó đây , nói chuyện lằng nhằng bực mình chết đi được , bấm mún gãy cái tay

thế là chứng tỏ ko hiểu Eng và chưa chơi KH bao giờ rổi.Cốt truyện bản này chú yếu tập trung kể về tình bạn của Axel và Roxas, khắc họa chủ để xuyên suốt loạt KH: tình bạn, đông thời giải thik những điều chưa được biết tại 3 phần đã phát hành nên cậu thấy chán là phải. Bản GBA tớ thấy nhiều người bảo hay nhưng tớ ghét nhất gameplay của nó, bản này mới là gameplay chính hiệu KH

keubibo

Nấm nhỏ
thế là chứng tỏ ko hiểu Eng và chưa chơi KH bao giờ rổi.Cốt truyện bản này chú yếu tập trung kể về tình bạn của Axel và Roxas, khắc họa chủ để xuyên suốt loạt KH: tình bạn, đông thời giải thik những điều chưa được biết tại 3 phần đã phát hành nên cậu thấy chán là phải. Bản GBA tớ thấy nhiều người bảo hay nhưng tớ ghét nhất gameplay của nó, bản này mới là gameplay chính hiệu KH
:x Cùng ý kiến với bạn này :x Bản này tuyệt vời

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tìm mấy chỗ mà đến gần Roxas hiện lên dấu chấm hỏi, nếu có chữ Examinate là đúng vị trí cần tìm rồi, sau khi tìm hiểu thì đưa ra nhận xét

Ultimate

Nấm nhỏ
Ngày trc chơi bản J không hiểu yêu cầu mấy cái nhiệm vụ Challege nên không dám làm,bây giờ mới thấy cái hay của nó,cực kỳ thử thách,nhưng bù lại phần thưởng cũng rất khá,có động lực chơi lại mấy nhiệm vụ cũ kiếm Heart Points.Hơn nữa làm nhiệm vụ dạng này không cho hồi sinh sau khi chết mà bị buộc bỏ nhiệm vụ nên độ khó cao hơn nhiệm vụ thường nhiều

Bạn nào nói gameplay tẻ nhạt thì cần xem lại nhé.Hệ thống phép thuật tuy không nhiều và không có phép Summon nhưng mỗi cấp độ của phép không chỉ thay đổi về dam mà còn thay đổi về cách thức của phép nữa.Ví dụ như sự khác biêt giữa Cure và Cura chẳng hạn,không như các game FF chỉ thay đổi về lương máu bơm thôi.

Còn xét về hệ thống vũ khí thì...nhiều thôi rồi.Mỗi loại vũ khí có cách đánh khác hẳn nhau(trừ cùng 1 serie)và tăng stat cho nhân vật khác nhau,có loại chuyên tăng Streng,có loại chuyên tăng Magic,có loại thì đánh combo trên không/dưới đất nhiều hơn,có loại đánh lan,chiêu finish cực mạnh...,khi đeo thêm Ability Unit thì còn được Bonus thêm nhiều Ability khác nhau.Chưa kể mỗi nhân vật có một vũ khí khác nhau(trừ Keyblade)và cách ra đòn cũng khác nhau.Vì thế hệ thống chiến đấu đa dạng vô cùng,không thể nói là tẻ nhạt được

Khi làm nhiệm vụ thì nên chọn vũ khí và Magic thích hợp.Ví dụ nhiệm vụ giết Aerial Master thì cầm thanh Keyblade nào có đòn combo trên không dài,hay như con Large Armor sợ phép lửa thì mang nhiều Fire/Fira/Firaga dể xử nó cho dễ...

NintendoDS

Nấm nhỏ
Uhm` , chơi cái này công nhận đã thiệt , nói thật lúc tớ mua NDSlite , tớ không nghĩ là có 1 game 2,5D tuyệt vời như vậy , tớ tưởng trên hệ máy này toàn game 2D , bi giờ mới biết mình ngu ghê Y__Y , mí đứa bạn lúc trước chửi tớ khìn , bi giờ nhìn lại thèm thuồng chảy nước miếng :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN