Thảo luận Pokemon + Nobunaga no Yabou

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chưa có topic nên lập , thảo luận bên kia sợ sai luật :-?

Đầu tiên cho mình hỏi là :

1 : Sao lần đầu mình gặp Kenshin với Shingen thì hai người này không có Mew-Two và Groudon ???

2 : làm sao cho busho evolution

cho mình hỏi có ai đánh tới thành có con arceus ko dzi !!! đánh nó miss wai !!!! hk đánh đc j hít :em25:
Con Arceus đó, bạn ko đánh được, bạn phải dùng con nhân vật chánh của bạn bắt con Arceus. Tại vì sau khi bắt xong được con đó, bạn còn phải đấu trận cuối nữa đấy, thằng trùm cuối dùng Dark Rayquaza (hay còn được gọi là Shiny Sprite Rayquaza). Nếu bạn thắng thằng trùm cuối ở trận cuối, bạn finish game của nhân vật chánh. Sau khi hết phần end credit, bạn sẽ chọn mấy nhân vật phụ trong game đánh với nhau. Tui chơi gấn hết mấy thằng nhân vật phụ trong game luôn.

Làm sao để bắt Pokemon vậy bạn ?
Ví dụ! Lúc bạn cho nhân vật chánh của bạn gần con Pokemon (mà con Pokemon ko có chủ nhân của Pokemon điều khiển), giống như lúc bạn chọn đánh, hoặc đứng. Nếu mà bạn đứng gần Pokemon đó, chọn action thứ 3 có hình giống như mặt con thỏ; sau khi chọn action thứ 3 đó, nó sẽ hiện lên phần action để bắt Pokemon. Đây là hình để cách bắt Pokemon

nhoc_way

Nấm nhỏ
Ví dụ! Lúc bạn cho nhân vật chánh của bạn gần con Pokemon (mà con Pokemon ko có chủ nhân của Pokemon điều khiển), giống như lúc bạn chọn đánh, hoặc đứng. Nếu mà bạn đứng gần Pokemon đó, chọn action thứ 3 có hình giống như mặt con thỏ; sau khi chọn action thứ 3 đó, nó sẽ hiện lên phần action để bắt Pokemon. Đây là hình để cách bắt Pokemon
Bắt được rồi thì làm sao sử dụng con Pokémon đó

mình xài R4i3D cho máy DSi,mình bỏ rom pokemon black vô mà không chơi đc là sao,bác nào có FW mới hơn chơi đc không cho mình xin cái link nha,thanks nhìu

Cho hỏi có mấy thằng tướng ở mấy bàn đánh thành nếu mình làm lỡ mất việc thu phục nó thì sau này có thể thu phục lại được không? Nhất là mấy thằng đứng đầu thành ý???

Cho hỏi có mấy thằng tướng ở mấy bàn đánh thành nếu mình làm lỡ mất việc thu phục nó thì sau này có thể thu phục lại được không? Nhất là mấy thằng đứng đầu thành ý???
Theo tui nghĩ là bạn phải chơi lại mấy thằng tướng đó lại cho đến khi bạn thu phục được legendary pokemon cho từng thằng tướng (Trừ nhân vật chánh thôi).

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Kệ nó, ko sao đâu, lát sau lại thấy xuất hiện trong bãi train của cái thành đó thôi, cái này hên xui à

kelvin8652200

Pen Warrior
áhhh :Dapdau::Dapdau: hai não quá, hqua mới copy game vào thẻ, vậy màh chưa j playtime đã là 10:43, đúng là pkm có khác...sẵn cho mình hỏi pkm biến hình là có 1 mức nhất định nào kg, thấy có 3,4 con biến hình rồi mà kg biết nó biến hình dựa trên yếu tố nào

anminh

Nấm bình thường
áhhh :Dapdau::Dapdau: hai não quá, hqua mới copy game vào thẻ, vậy màh chưa j playtime đã là 10:43, đúng là pkm có khác...sẵn cho mình hỏi pkm biến hình là có 1 mức nhất định nào kg, thấy có 3,4 con biến hình rồi mà kg biết nó biến hình dựa trên yếu tố nào
Pokemon sẽ tiến hóa khi điều kiện được đáp ứng, phần lớn là khi đủ một stat nào đọ
Cụ thể cách tiến hóa của từng con thì ở đây
http://www.serebii.net/conquest/pokemon.shtml

Kệ nó, ko sao đâu, lát sau lại thấy xuất hiện trong bãi train của cái thành đó thôi, cái này hên xui à
Hình như mấy thằng tướng của thành là không thu phục được phải hok bạn :(

Và làm thế nào để biết thằng tướng nào có perfect link với 1 pkmn nào đó ???

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hình như mấy thằng tướng của thành là không thu phục được phải hok bạn :(

Và làm thế nào để biết thằng tướng nào có perfect link với 1 pkmn nào đó ???
Bắt được hết, mấy tướng đầu tiên cứ canh cái bãi train của thành đó. Còn về sau thì phải đạt một số yêu cầu nào đó.

Xem 2 cái bảng này, tên của một số tướng ko chính xác lắm

http://www.serebii.net/conquest/bushou.shtml
http://www.serebii.net/conquest/bushou2.shtml

Nói chung là cứ vô http://www.serebii.net/conquest/ nhìn cái cột Section bên phải đó, hướng dẫn đầy đủ hết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN