[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

cena2008

nWriter
làm thế nào để biết pokemon đó có max IV không vậy mọi người. Nếu không thì làm sao cho max IV dc vậy, EV thì biết chứ IV thì thua. Mình muốn tìm hiểu về IV này @@

__HL__

Nấm nhỏ
@cena2008: bạn đến tp Kiloude, rồi vào pokemon center, sẽ có 1 npc đứng phía dưới phòng thay đồ.Nói chuyện với ông ta rồi chon pokemon mà ban muốn biết iv.

abn đầu ông ấy nói "i see, i see"

sau đó" This pokemon has...."

theo thứ tự thấp đến cao:

1. decent....
2. above average...
3. relatively superior...
4. outstanding

rồi ông ấy sẽ liệt kê ra.Vd: hp, atk, speed... Nếu ông ấy liệt kê 2 thì bạn có 2, 3 thì có 3.Mà thông thường 4 hay 5 đều là do trainer bik cách breed.Thông thường nếu bắt pokemon ở safari thì bạn có từ 2 trở lên.

đạc biệt sau khi liêt kê xong mà ông ta nói "can't be beat" thì nghĩa là 31iv.

fantasic 26-30iv
good 16-25iv
decent 0-15iv.

Mình chỉ mới hiểu tới đây.

cena2008

nWriter
Thank bạn, nhưng ví dụ mình lai các pokemon khác với Ditto thì bắt buộc Ditto đó phải max IV mới ra pokemon max IV đúng ko. Với lại 31 IV là max rồi đúng ko? Nếu vd mình tìm được con Abra max IV Atk cũng chán hehe.

Khi bắt được là sẽ biết được chỉ số IV của con đó max hay không hay phải lên 1 lv nhất định mới biết được ?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Thank bạn, nhưng ví dụ mình lai các pokemon khác với Ditto thì bắt buộc Ditto đó phải max IV mới ra pokemon max IV đúng ko. Với lại 31 IV là max rồi đúng ko? Nếu vd mình tìm được con Abra max IV Atk cũng chán hehe.

Khi bắt được là sẽ biết được chỉ số IV của con đó max hay không hay phải lên 1 lv nhất định mới biết được ?
Khi breed pokemon nếu cho bố hoặc mẹ hold destiny knot thì pokemon sẽ có Ivs ngẫu nhiên của bố hoặc mẹ (pokemon bố hoặc mẹ nên max Ivs để pass 6 Ivs qua cho con). Vậy nên ráng kiếm 1 ditto max 6Ivs là tốt nhất vì nó có thể breed với tất cả pokemon.

Gen 6 thì lv 1 cũng đã có thể check Ivs rồi... Bạn bay đến Kiloude city nc với Npc dưới phòng thay đồ và chỉ pokemon mình muốn check. Khi thấy báo chỉ số nào "cant be beat" là max.

Sửa lần cuối:
Các bác ở đây ai còn hoạt duwfn cho em xin FC add ạ. FC của em: 4012-4264-6031
Add lại tui đi, Fc ở chữ ký
Add minh nhe , đã add 2 bạn
Cupid : 5026-5171-6590
À mà sẵn tiện nói lun mấy bác đừng mời mình trade chi nha
Nếu muốn evo thì mình sẵn sàng giúp , gửi lên là mình hiêu
Chuứ ko ko cứ mời trade hoài ... mình là mình kp có con j đáng giá để trade cả =)) . Nên mún trade thì tìm người khácofnh
Mình chỉ giup evo với battle thôi nhé .

Add minh nhe , đã add 2 bạn
Cupid : 5026-5171-6590
À mà sẵn tiện nói lun mấy bác đừng mời mình trade chi nha
Nếu muốn evo thì mình sẵn sàng giúp , gửi lên là mình hiêu
Chuứ ko ko cứ mời trade hoài ... mình là mình kp có con j đáng giá để trade cả =)) . Nên mún trade thì tìm người khácofnh
Mình chỉ giup evo với battle thôi nhé .
Đã add đủ 3 bác :D

Mình muốn hỏi là làm cách nào để bắt đc 1 em ditto 6iv perfect vậy, tỉ lệ bắt đc có thấp ko? Mình muốn tập breed mà hd kêu fai có ditto perfect này trc :(

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Mình muốn hỏi là làm cách nào để bắt đc 1 em ditto 6iv perfect vậy, tỉ lệ bắt đc có thấp ko? Mình muốn tập breed mà hd kêu fai có ditto perfect này trc :(
R4i -> B/W 2 gốc -> bank -> XY

Còn muốn kiếm ditto perfect 6Ivs còn khó hơn lên trời... Lúc trước cày nát cái FS bắt ko biết bao nhiu đít to mà cao nhất là 3 ko lên dc 4 nữa...

Mà cũng ko cần phải Ditto 6Ivs làm gì... Lúc XY mới ra mình với 1 số bạn trên đây breed 5Ivs, HA, egg move dư toàn đem cho... Cái khó là kiếm giống, HA, egg move... Breed Ivs thực sự rất dễ kiên nhẫn chút là dc thôi. X-Y breed dễ hơn những gen trước rất nhiều rồi !!!

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN